Won the hits. Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Safi kabisa msikilizaji, ni siku nyingine Alhamisi, tarehe ni 11 mwezi Julai mwaka 2024 tunakutana hewani kutoka hapa studio zetu 15 kukuendesha mpango wa VOA Express. Naitwa BMJ Murithi, na leo tuna mgeni, sijui kama ni mgeni, hebu tusikie ni nani hapa. <laughs> Sawa kabisa, nimekwisha jaa tele kama pishi la mchele. Nashukuru BMJ, ukisema ni mgeni lakini si mgeni ni baada ya muda kidogo wa kupumzika na kurudi tena studio mm -hmm. Nashukuru nimerudi salama kabisa, niko standby kuangusha vitu vizito vizito kutoka hapa Marekani kama kawaida. Langu jina ni Sunday Shomari na BMJ, niko tayari kabisa kushirikiana nawe kuangusha vitu, baada ya muda mrefu kukosa kukaa nawe. Karibu, nitakufichulia siri kwamba mitandaoni nimeona watu wakiuliza Sandi Shomari yuko wapi, yuko wapi? <laughs> lakini <laughs> leo yuko umla. Ndani ya nyumba msikilizaji, eh, kama ilivyo ada, alikuwa kama alivyosema anapumzika kidogo, lakini amekuja na energy ako na nishati nyingi kwa mwili <laughs> <laughs> ya kuangusha yakuangusha vitu, vitu vizito msikilizaji, kama ilivyo ada, show ya leo imejaa mambo chungu nzima. Tutaangalia masuala ya Euro Cup, kuangalia nini kimeendelea kufikia sasa, wakati tukisubiri Uhispania na Uingereza kuingia kwenye uwanja siku ya Jumapili. Hali kadhalika tutaangalia kwenye barazani, tunauliza Je, unadhani kwamba kufanya michango kwa miradi ambayo kwa kawaida ama kimsingi inafaa kugharamiwa na serikali ni jambo la kuungwa mkono au unalionaje? Tutakuwa na mengi tu pamoja pia na siku ya uh, idadi ya watu duniani. Katika swali la leo tukauliza, je, unajua umuhimu wa kuhesabiwa? Ni kati ya yale tuliyonayo hivi leo. Sandi Shomari. Basi ni hayo tu lakini si hayo tu pekee, BMJ, mambo mengi kabisa yataendelea ya, tutaangalia kwenye swala letu la barazani, hali kadhalika kuna swali la leo na kama ulivyosema tukimulika hayo mm -hmm. Tutaangalia pia katika habari za dunia, viongozi wa NATO na Ukraine leo wanakutana hapa Washington DC. Ni jambo zito pia hilo ambalo tutalimulika na yale mapya kabisa kutoka huko nchini Kenya, ambako rais wa nchi hiyo William Ruto amevunja baraza lake la mawaziri. Utasikia yote hayo katika habari zetu, lakini kwanza tuanzie huko Uganda ambako mahakama moja katika taifa hilo la Afrika Mashariki imemhukumu kijana wa miaka ishirini na minne E, tuseme ni mtu mzima huyu kwa kweli, miaka ishirini na nne, kifungo cha miaka sita gerezani kwa tuhuma za kumtusi e, wanasema ni kumtoa maneno ya, ya matusi kwa raisi na familia yake kupitia video yake ambayo aliiweka kwenye mtandao wa TikTok. Edward Awebwa alishtakiwa kwa matamshi ya chuki na vilevile vile kueneza taarifa za kupotosha na zenye e, nia mbaya dhidi ya rais Yoweri Museveni, mke wake Janeti Kaguta Museveni na vile vile mwanawe Muhozi Kainerugaba ambaye ni mkuu wa jeshi. Mahakama pia ilielezwa kwamba abewa alikuwa ametoa taarifa za kile alichokiita kilichoitwa kwamba ni matusi, akisema kwamba kutakuwa na ongezeko la ushuru chini ya rais Museveni. Lakini licha ya kwamba kijana huyo alikuwa amekiri makosa na kuomba msamaha, sasa wanaharakati wa kutetea haki wanaolalamikia eh, hali hiyo na kusema kwamba mbali na kuwa adhabu hiyo ni kali mno, sheria iliyotumiwa ina mapungufu na inahitaji kubadilishwa. D Huma Sereka kutoka kule Makerere ni mchambuzi wa maswala ya siasa na pia na sheria eh, nimezungumza eh, naye muda mfupi uliopita. Nikaanza kwa kumuuliza vipi anauona uhuru wa kujieleza katika nchi hiyo, kwa sababu sio mara ya kwanza ambapo tunasikia kesi kama hii huko nchini Uganda. D Masereka, wakati mwingine haupo kwa sababu nimewaona wale ambao wanasema wana, wanaishia kufariki pale ambapo mtu aki wanapo dhani kwamba amekosa, kuna wakati wanapitiliza sana. Kwa hivyo hilo kwangu mimi linatatiza uhuru wa mwananchi, pamoja kwa na kwamba ni kweli wale wanaosema labda itakuwa ni kwa hasira kwa sababu sidhani kwamba mtu ataamka siku moja na kuanza kumtusi rais au mke wa rais. Wengine ni hasira e, e, lakini e, adhabu wanapewa. Kwa upande mwingine, naona wanapitiliza. Jambo la pili, hata Biblia imelitaja mtu akifanya kosa, naweza akatoa fursa. Ninaamini kwamba huyu kijana, sijawahi kumsikia kwamba amewahi kufanya jambo kama hilo, angelipewa fursa ya ku ya kuomba msamaha, labda na nadhani anaweza kutorudia jambo kama hilo. Lakini kusema hiyo adhabu ambayo wamempa itanyamazisha wengine, naona ana kwamba e, watu wataendelea kujitokeza. Lakini kunao wanaona kwamba kama adhabu kama hizo hazitatolewa watu hawatajifunza, na kwamba watakuwa wanaamka tu wanaanza kusema mambo e, ambayo Uh, labda si kweli kuhusu familia, matusi na kadhalika. Kwa hiyo lazima kuwe na njia fulani. Utasemaje kuhusu hilo? Mradi tu yale ambayo watu wanayalalamikia hayajarekebishwa, wataendelea labda tu ikiwa wameamua kujaza gereza, lakini la muhimu ni kurekebisha yale makosa ambayo hawa watu wanagusia. <laughs> Uh, shukran sana Dr. Levi Masereka hapo Kampala Uganda. Unasikia Sandi Shomari hili swala mm, uh, kuna lazima kunakuwa na hapo katikati uhuru wa kujieleza uwepo, lakini pia kuwe na jinsi ya kujua ni wapi unavuka ama unavuka mipaka yako na uh, ndilo hilo linaloendelea kuzungumzwa nchini Uganda, lakini wengine wanaharakati wanasema kuna mengi ya kufanywa katika kuhakikisha hali iko safi. Bila shaka na pengine Kenya si Uganda hata Afrika Mashariki, nchini Tanzania pia kuna kesi kama hiyo, ndivyo hivyo chini kwa chini. Nasikia ngoma hiyo ni wanamziki hawa Inos B, wanamziki Inos B anasema sete tupate vitu Changamsha sana hapa studio nambari 15 msikilizaji VOA Express imepamba moto, namwona jamaa huyu ambaye wamejaa kama pishi la mchele e, hapa hatupati nafasi kwa sababu kajaa kabisa. Tena anacheza cheza, cheza, e, hapa studio Sani Shomari, twende twendelee. Tumejaa vizuri BMJ Muridhi, na bila shaka mm -hmm. Nikifuata nyayo zako mambo ya kujaa kama pishi la mchele sijui, <laughs> lakini kujaa pia nimejaa, <laughs> bila shaka hakuna kosa kabisa, na moja kwa moja basi BMJ Muridhi, kama unavyosema, tunamulika michuano ya kombe la Ulaya Euro 2024, mm -hmm. Kombe ambalo ama kwa hakika BMJ Muridhi limeshuhudiwa kipindi hiki chama cha joto, e, tangu michuano hiyo imeanza hadi kufikia sasa ambako inafikia tamati fainali ya michuano hiyo kufanyika siku ya Jumapili. Lakini BMJ Muridhi, tumeshuhudia mengi, tumeshuhudia wachezaji vijana wakijitokeza, tumeshuhudia e, pirika pirika za aina mbalimbali, timu ambazo wengine hawakuzitarajia kama vile Georgia kuingia kwenye michuano hiyo na kufanya mambo ya kushtukiza. Basi kuongea zaidi kuhusiana na hayo, tunaye Joffrey Mwamburi. Huyu ni mchambuliaji nambari tisa, wengine humwita kutoka e, kule nchini Kenya, mtangazaji na vilevile vile mchambuzi. Joffrey, karibu sana e, kwa mara nyingine tena kwenye VOA Express. Nieleze kwa upande wako jinsi ulivyofuatilia michano hii, yale ambayo yamejiri mpaka sasa, ambayo yamekuona ukasema haya ni mazito. Uh, asante sana uh, na kupata kwa uzuri sana Sunday Shomari, ukiwa pamoja na BMJ Muridhi ndani ya VOA. Na kusema kweli ni kwamba ni makala ambayo kwamba yani yamekuwa ni mazuri sana ya Euro mwaka 2024 elfu mbili ishirini na nne manake, tukija katika makala haya, timu ya Italy ndio ambayo kwamba ilikuwa ni wale mabingwa watetezi wa ile taji, lakini ni uh, ile shinikizo ama ile pressure ya kuweza kucheza ikitiliwa maanani ya kwamba wewe ndio bingwa mtetezi basi lazima uweze kurejea ile taji, kidogo ilikuwa imewakabili sana na kwa wakati mwingi unakuta kuona kwamba bingwa ambaye kwamba anatetea lile taji, wakati ambao kwamba anacheza basi nampatia msukumo na mshawasha mkubwa sana, lakini mwisho wa kwisha italiano iliweza uh, kuachilia uh, bila shaka uh, nakumbuka kipa wao Donnarumma uh, nikimwona aking'ang'ana sana kuweza kukua mikwaju, lakini uh, yamekuwa ni mashindano mazuri nishuhudia hatua ambayo kwamba ni robo fainali, uh, timu ya Uholanzi ambayo kwamba kwa kusema kweli hiyo jana basi wakaweza kusalimu amri niko mikononi mwa timu ya Uingereza manake niliangalia mchezo wao dhidi ya timu ya Toki eh, ama ukipenda Uturuki na walijitahidi sana wengi hawakutaraji kwamba Uganda itakuwa na sifa katika hatua hii uh, Uingereza na Uswizi historia eh, zinasema kwamba Uingereza hawajawahi kabisa kuweza kutoa ili taji la Euro maka, eh, ama katika historia ya Euro lakini ukiangalia utapata kwa ya kwamba walijitahidi sana manake wengi walikuwa mwa right off eh, kuweza kufika katika hii hatua lakini dhidi ya Uswizi walicheza wakaingia kwenye penalti na wakaweza kushinda penalti na mbili kwa moja baada ya kwamba ile sare ya moja moja kuweza kusawa katika muda wa kawaida, na na Joffre... la kustajabisha la, la, la pia ni, ni, ndiyo. Ni Ureno ndio ndio Sunday, eh, Ureno wamestajabisha, unaweza ukanieleza hiyo. Lakini pia nimegusia hapa swala la Uingereza kufika walikofika, pengine kitu ambacho wengi hawakutarajia, kama ilivyokuwa Italia eh, wakati wake mpaka ikafika fainali na kuchukua wengi hawakuitarajia wakati ule, lakini haya mambo yamekuwa yakitokea na yanafanana, na pengine pia unigusia hapa Joffre Mwamburi, beki wa kupanda na kushuka. Katika wachezaji chipukizi wamejitokeza, Spain imeonyesha wachezaji wengi chipukizi, na wengine ambao wameibuka wa kwenye michuano hii ambao hatukuwatarajia sana. Asante sana. Kwanza kabisa umetaja Georgia na nafikiri unavyozungumza, hakuna mchezaji ambaye kwamba amefunga magoli ambaye kwamba ni manne. Kuna wachezaji zaidi ya watano ambao wanafungamana katika orodha ya wale wachezaji ambao wamefunga magoli matatu matatu. Nikitaja, kuna Cody Gakpo wa Uholanzi uh, kuna Georgia Zimekausaze, huyu ni mchezaji wa Georgia licha ya kwamba Georgia waliaga mashindano mapema, kitu ambacho kwamba kinamweka uh, yani kile kinanipendeza kuhusu Georgia Zimekausaze ni kwamba ni mchezaji ambaye anacheza katika liga ya daraja la pili uh, na ukiangalia nafikiri nchini ufa, uh, Ufaransa kama sijakosea, na licha ya kwamba anacheza katika ligi ya daraja la pili, lakini amefunga magoli matatu katika eh, kabla aweze kuondolewa ajaja katika mashindano haya. Kwa hiyo ni mojawapo ya wachezaji ambao kwamba ameweza kunipatia msukumo mkubwa sana, na kama labda Cody Gakpo eh, ashatolewa katika mashindano haya, Harry Kane vile vile pia nimeona pia uko katika fungu la na, anafukuzia, labda kama hakutatokea uh, mchezaji ambaye kwamba atakuwa naongoza anaongeza ile idadi mm-hmm. ya magoli, basi tutashuhudia fungu la wachezaji wengi k kuweza kutuzwa kama wachezaji bora, lakini tumzungumzie, eh, Yamao mchezaji wa, nafikiri ndiye mchezaji mchanga zaidi katika makala ya mashindano haya, miaka 16 17 na... eh, siku yake mazazi kikaribia kabla ya kupigwa kwenye, kwenye finali mm-hmm. Ukiangalia kitu ambacho kimenifurahisha ni crosses za huyo kidogo, crosses zake ni crosses ambazo kwamba zinaenda moja kwa moja na nimewashangaza wengi. Ukiangalia nitakupatia mfano mchezo mchezo wa Ujerumani wakipiga, ambao ni wenyeji wa mashindano haya, wakipiga dhidi ya timu ya ya, ya, ya Hispania, utapata kuona ya kwamba eh, wazee wa kazi akina Tony Cruz ambaye kwamba kwa ni washindano ile makala yake ya mwisho ya mashindano haya no. Eh, jamali Jamal Musiala ambaye yuko katika fungu la ufungaji bora katika mashindano haya walikuwa wanapatiwa tabu sana na huyu kijana, uh, yes. kwa hiyo kama ulivyosema ni kwamba uh, ni mmoja wa wachezaji ambao kwamba ni wazuri ambao kwamba kwa ni mwiza kwa note katika mashindano haya. Ureno kidogo nilikuwa anajaribu kuagusia, manake Cristiano Ronaldo tumemjua yeye ameshinda tuzo la Ballon d'Or mchezaji bora ubunguni mara si moja. mm -hmm. Anasakatia kule uh, klabu ya Saudi Arabia, lakini alijaribu sana licha ya kwamba aliweza kutolewa. Ulimwona alibubujekwa na machozi ya pamoja na Pepe, nafikiri ni makala yake ya mwisho kabisa ya yeah. Ja, eh, kuweza kuyashiriki, lakini uh, kiufupi ki, ki naweza kusema kwamba eh, uh, no. walijaribu lakini. Uingereza, kwa upande wangu nikiongea tu, ni kwamba Gareth Southgate amejua dawa na kushukuru ndio. eh, muda wetu nao si mrefu. Nikushukuru sana, tutaongea zaidi kabla a a ya finalize ah, yeah. sana beki ah, kwa kushuka ah, Joffrey Mwamburi, eh, kutoka Citizen Radio ukiwa wewe ndio mtangazaji wa michezo pale, asante sana kushirikiana nasi na BMJ Murithi. Kuna mengi ambayo tutayaona zaidi katika michuano hii inavyoendelea mbele. mm -hmm. Harry Kane akiongoza kwa ufungaji wa magoli mpaka sasa akifuatiwa na Dani Olmo wa Spain Nam. na hawa watacheza fainali pamoja, kwa hiyo pengine kiatu cha dhahabu kitaenda kwa mmojawapo kati yao. Hata kesho utakuwa na stori kadhaa kutoka kuhusu burudani na spoti, utapisikia mengi kabisa tukielekea Jumapili, siku ya michuano ya fainali. Basi sasa ni wakati wa habari za dunia. Rais wa Kenya William Ruto leo amelivunja baraza lake la mawaziri na kusema kwamba ataendelea kufanya mashauriano na wadau mbalimbali kuhusu maswala kadhaa yaliyoibua utata nchini humo katika siku za karibuni. Wakati akihutubia taifa kutoka ikulu mjini Nairobi, Ruto amesema ofisi ya makamu wake na ile ya mkuu wa mawaziri hazitaathiriwa, hazita na hatua hiyo ya hivi punde. Ruto alitangaza hayo wakati ambapo utawala wake umekuwa chini ya shinikizo kumtaka kujiuzulu kufuatia maandamano yaliyojumuisha vijana wa kizazi kipya maarufu kama Gen Z. Viongozi wa NATO na wale wa Ukraine hii leo wanakutana hapa Washington DC, siku moja baada ya washirika wa muungano huo kusema kuwa wanaunga mkono Ukraine kujiunga, siku moja ikiwa siku ya mwisho ya kongamano la NATO kuwa pia na mazungumzo na viongozi kutoka Australia, Japan, new Zealand, Korea ya Kusini na Umoja wa Ulaya yakiangazia changamoto za kiusalama na ushirikiano. Waraka uliotolewa Jumatano mataifa 32 wanachama wa NATO ulisema kuwa hatua ya Ukraine kuelekea kuwa mwanachama haiwezi kurudi nyuma, sio swala iwapo litafanyika, bali litafanyika lini. Katibu mkuu wa NATO James Stoltenberg amewaambia waandishi wa habari siku ya Jumatano. Jeshi la Israeli leo Alhamisi limefanya mashambulizi kwenye mji wa kusini mwa Gaza wa Rafa, wakilenga kile walichosema ni wanamgambo waliorusha roketi kutoka mji huo. Jeshi hilo la IDF limeongeza kusema kwamba limeingilia kati takriban roketi tano zilizorushwa kutoka Rafa. Waziri Mkuu wa India Narendra Modi siku ya Jumatano, wakati akiwa kwenye ziara yake huko Austria, amesema kuwa nchi yake inaunga mkono juhudi za kuleta amani Ukraine. Hayo aliyasema wakati akifanya mazungumzo na kansela wa Austria kari Nshama, ikielezwa kuwa ziara ya kwanza ya waziri mkuu wa India nchini humo baada ya miaka 41. Kabla ya kutembelea Austria, Modi alitembelea Rusia, hatua iliyolalamikiwa vikali na Ukraine. Nshama alisema ilikuwa ni muhimu kwa Austria kuelewa msimamo wa India kuhusu Ukraine, na kwamba ilikuwa muhimu na hatua kubwa kwamba India ilishiriki kwenye kikao cha amani cha hivi karibuni nchini Switzerland. <muchas> my me me love Odu bodu I I and they call me for night, I pull, up, pull up, them, give me everything, all the that request oh boy, go vitu vizito hivyo. Msikilizaji si mwingine huyo, usifikiri ni mjamaika BMG alikuwa anasema huyo mjamaika nini? Pana, huyu ni kijana kutoka Ghana anaitwa Livingstone. Stage name Stone Stone Boy Stone Boy boy. Yani le na W Satekla, wanamwita Stonebwoy mm -hmm anakuambia ekelebe yeah. Bila shaka anapiga afropop, anapiga dance hall za Africa na ni pia ni mwanamuziki wa rege na vilevile, yeye ndio CEO wa Burniton Music Group yeah. Na vilevile vile, alishinda kwenye zile BT Awards za mwaka 2015 na vilevile vile, hakuishia hapo. Amekuwa ni msanii wa mwaka kulingana mwaka 2015 na vilevile vile, tena akashinda awards tuzo za muziki za Ghana za mwaka huu elfu mbili na ishirini na nne. Kwa hiyo anatamba kweli kweli kule nchini Ghana. Bila shaka ametimiza mengi katika maisha yake mafupi hayo, na wakati ukizungumza kuhusu rege, namwona kwa mbali Harrison Kamau ambaye tutakuwa naye hapa akikuendeshea <laughs> hey, mpango wa <laughs> burudani wa kudari, hey. Naona anatikisa kichwa, tunamjua anaelekea kuingia hey. hapa hey. Hey, hey. Hey, basi sasa ni wakati ambapo tunaangalia barazani. Tuliuliza, je, ni sawa kwa mwananchi hey, kulazimika kuchanga fedha kwa miradi ambayo jukumu kimsingi ni la serikali kuigharamia? Wanasemaje? Sande Shomari. Haya, naanzia huko Lubero, Kivu Kaskazini, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Ni kwake Didia Sahani, kiki hodari anajiita, anasema si sawa, kwa kweli maana badala ya serikali kusaidia, sasa tunasumbuka mambo kama haya. Tunaishi hapa DRC, ni sharti serikali wafikirie kuhusu jambo hilo. Na huyu naye mshabiki wa siku nyingi hapa VOA Richard Kambale kutoka Beni, DRC, anasema ndio, ni sawa. Kwani katika nchi zetu ukidhani kila kitu kitafanyiwa na serikali, wewe mwenyewe utaumia. Kwa mfano, ukidhani kwamba serikali itakarabati barabara yako au ya kwenda shambani mwako, wewe mwenyewe utakosa pa kupitia. Sawa boss John Manyeko, kasira, karisa anasema ni si sawa kabisa. Kama hakuna serikali au uongozi hapo ni sawa, lakini kama serikali ipo mm -hmm, sioni haja ya kuchangia ni mjad... alesi mtu tu aamue mwenyewe nam. Ni mjadala unaendelea kabisa, endelea kuchangia hapo kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Kwa sasa kibao we uogopi chake fina kinakamata position hapa studio 15 Haya, msikilizaji, mambo mazito kwelikweli hayo. Kitika basi ni fina huyu anakuambia we huogopi. Moja kwa moja basi namwona mwenzetu mzee wa kazi Harrison Kamau yuko standby kabisa, anasema na vitu vizito kwelikweli katika masuala ya burudani. Kamau, karibu, tuambie mambo yanayojiri. Asante sana mwenzangu Sande, na karibu sana tena kwenye studio ya VOA Express hapa. Tumekuwa tukiendesha gurudumu tu siku nyingi, wasikilizaji wanajua, na mambo yamekuwa akianguka mazito mazito kama unavyosema. Uh, kidogo tu kwenye upande wa burudani, nakumbuka, wengi watakumbuka, kuna kisa kilichotokea wakati wa utengenezaji filamu miaka mitatu iliyopita pale kwenye set upande wa New Mexico, pale Jamali pigwa risasi wakiwa wanacheza filamu na kukawa kuna malalamishi na hali ya taharuki ikatanda kwenye tasnia ya filamu ya Hollywood. Wakasema kwamba je, kumbe silaha zinaruhusiwa ndani ya seti, wakati watu wanafa? Silaha za moto zinaruhusiwa? Sasa namzungumzia huyu jamaa mcheza filamu mashuhuri Alec Baldwin, ambaye yeye mwenyewe alishtakiwa na kutuhumiwa kwamba yeye alitumia bunduki vibaya na kumpiga risasi mpiga video wakati wakicheza filamu mm -hmm. Nakumbuka kwamba hizo linanikumbuka basi, waendesha mashtaka wa jimbo la New Mexico wamemtaja mcheza filamu huyo Alec Baldwin kama mtu anayekiuka sheria bila kuzingatia usalama, wakati wa siku zake za kwanza za kesi hiyo ilivyoanza jana Jumatano huko Santa Fe. Basi mwongoza mashtaka maalum Ellinda Ocampo Johnson alimkashifu sana Boldin kwa kutumia bastola ya kweli wakati wa kutengeneza filamu ya Rust, suala ambalo limepelekea kifo cha Heland Hutchins ambaye alimtaja kama kijana barubaru mwenye umri wa miaka 42, na ambaye nyota yake ndio ilikuwa tu inaanza kung'aa katika utengenezaji wa filamu. Alikuwa videografa yule jamaa aliyeaga dunia huyu Hutchins. Sasa Ocampo Johnson, ambaye ni mwendesha mashtaka, wakati wa ufunguzi wa kesi hiyo, ambao nimesema imeanza jana, alisema kwamba Baldwin aliomba kupewa bunduki kubwa zaidi iwezekanavyo na kwamba wakati wa mazoezi ya filamu hiyo alikuwa na watu aliowaambia wamchukue video akipiga bastola huko kwenye viwanja vya New Mexico. Kwa hivyo ni mtu alikuwa amependa sana kutumia bunduki na sasa akachanganya mchezo wa kuigiza ama utengenezaji wa filamu na kutumia bunduki kabisa, na ni katika ule mchezo basi, pale ndio kamlipua mcheza filamu, basi kifo cha Hutchins pamoja na kujeruhiwa kwa director mmoja wa filamu Joel Souza. Sasa ni miaka mitatu ambayo inapita kuli kusudia ambapo Baldwin, kama atapatwa na makosa basi atapewa kifungo cha miezi kumi na minane jela. Kesi dhidi ya Baldwin, mwenye umri wa miaka 66 sasa na aliyewahi kucheza filamu ya 30 Rock na pia muendesha kipindi cha Saturday Night Live hapo Marekani inaendelea leo tunapozungumza, wakati mtaalamu wa kukusanya ushahidi akitoa ushahidi wake. Basi tuingie kwenye tasnia ya muziki kidogo, kuna bifu ambayo imekuwa ikiendelea kati ya marapa wawili, nazungumzia Nakum... na Kendrick Lamar na Drake mambo yamekuwa mazito kwa hapo kwa muda mrefu. Eh, sasa hawa wanasumbuana na ubabe wa kimziki unawajua, mambo ya rap na, na mambo ya ubabe. sasa hivi juzi tu wakati wa sikukuu kubwa Marekani ile ya uhuru. mm -hmm. Nani Lamar, mm -hmm. Lamar, mm -hmm. eh, Lamar ameangusha kitu, ameangusha video mzito sana na video yenyewe, hey, inaitwa Not Like Us. Na wanaofuatilia sana wanasema kwamba pale ndani ni kama ndo anapiga beef anampiga makonde Drake kwa sababu yeye anadai kwamba Drake ame ule utamaduni wa watu weusi wa Kimarekani na kuufanya wake mm -hmm. Sasa pale inakuwa ni beef kati ya Lamar na mashabiki wake na wale wa Drake, pia akishambulia Kanada ambako ndiko uh, sehemu uh, Drake anakotokea mm -hmm. mm -hmm. Sasa mashabiki pale wamechangamka kuchangamka na Lakin... hizi bifu za wasanii hazipo sana. Sasa katika hizo bifu basi mm -hmm. Video hii mpya imetazamwa kufikia mwishoni mwa wiki iliyopita mara milioni kumi na tatu kwa hivyo mm. Pale bifu inavyoendelea hera nazo zinaingia. <laughs> <laughs> Sasa swali linaibuka je, He, hizi bifu ni kiki zao haba au vipi hili? Ama kile unapotaka kutoa video mm -hmm, au mziki mm -hmm, unatengeneza bifu inakuwa kubwa ili watu wangoje utafanya nini. Sasa hatujui kama ni laini ya kibiashara au vipi, lakini hey, ndio mambo yanavyokwenda kwenye fani ya utumbuizaji yeah. Muda hauruhusu yeah, nikaangusha vitu vizito vizito japo vipo yeah. Lakini leo mtosheke na hayo tu <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> na kweli Kamao, kama ameangusha vitu vizito sana, sio mchezo sio mchezo Ha. na Nya hiyo yeah, so, stori ya hiyo bifu imekuwa ni kama imekuwa inagonga vichwa vya habari sasa, ndio imezidi kabisa sasa, ndio shika moto sasa, ndio inatengeneza hela kweli kweli, na ndio maana kama wanajiuliza hawa wanatengeneza hizi bifu kwa ajili ya pesa au kuna kitu kingine au ni kweli hizi zinakuwa zinapambana. Lakini basi tutazidi kufuatilia masuala haya, lakini muda ndio hivyo, BMJ. sa sa naomba sawa kabisa, ndio muda tulikuwa nao msikilizaji, kutoka uisa, hapa VOA Express tumshukuru. Upande wa pili tulikuwa na mwelekezi wetu Aida Isa, Msimamizi Mary Mgawe, studio nimeshirikiana na Sande Shomari na kama ulivyosikia mwenzetu pia Harison Kamau kuangusha vitu hivyo vya burudani. Mimi naitwa BMJ Mridhi, tunakuacha na kitu hiki.