Nam, karibu karibu msikilizaji, wakati mwingine tena wa VOA Express. Msikilizaji, ikiwa ni siku nyingine tena ya Ijumaa, mambo ni mazuri kabisa nakuambia. Ijumaa karim, natumaini huko sadakta na sawasawa kabisa. Leo basi ikiwa ni ijumaa nyingine msikilizaji, ya tarehe kumi na mbili mwezi ni wa Julai 2024, langu jina naitwa Sandei Shomari nimejaa tele kama pishi la mchele, niko stand by kukopa vitu vizito vitupu. BMJ safi kabisa, na mimi kama unavyosikia hapo naitwa BMJ Mridhi tumekamata position hapa studio zetu nambari 15 na tukiwa na mwelekezi wetu Aida Isa, na ye nasikia amechagua chagua ngoma moto sana kama ulivyosema sande, kwa sababu ni furahi day e, tutasikia vitu vizito vizito pia kutoka upande huo. Lakini e, bila kusahau kwamba ikiwa furahi day huwa tunapenda sana kuangalia lile jito, jicho letu. Eh, kuna huyu msanii ambaye ni wanaitwa kwa Kiingereza stand up comedian ambaye anazungumza kuhusu jinsi ambavyo wengine ambao wana vipaji wanafaa kuvitumia na wasivunjike moyo. Bila shaka, basi BMJ, pia wewe ni mmojawapo twenye vipaji vikubwa vya kuchekesha <laughs> Usivunjike moyo wewe pia, nakwambia BMJ, uko vizuri sana. Nafikiri vichekesho vyangu, lakini waambie wasikilizaji kwamba huwasiyo stand-up, ni, nikiwa nimeketi, ukiwa umeketi <laughs> ukianzia na viji mambo vinavyokuwa vya hatari kwelikweli. Basi moja kwa moja, msikilizaji, kuna mengi ya kujuza hii leo. Tutaangalia huko nchini Kenya swala nzima la mfumo wa elimu, mambo yanaenda yakiongezeka. Nini ambacho kinaendelea huko, tutapata kusikia. Hali kadhalika kama alivyosema BMJ tutaangalia jicho letu, lakini pia msikilizaji, usahau kwamba wananchi wa Rwanda wanajiandaa kupiga kura siku ya Jumatatu. Kwa hiyo tutaangalia pia taarifa za hali ilivyo huko, bila kusahau gurudumu la muziki. Ujasukuma Express wanasema bila gurudumu la muziki sio, ni kweli kabisa, ni kweli kabisa, na mwenzetu uh... Uh, Josfer Kioko kule Mombasa yuko standby pia, kwa sababu ya mambo ya burudani na spoti. Utasikia mengi zaidi kuhusu Euro Cup eh, kombe ambalo Tuka, yeah. tunatarajia kwamba zile fainali zitafanyika siku ya Jumapili au vipi, Sande? Bila shaka nizungumza hayo jana, eh, na <laughs> bila shaka zitaenda sambamba na Copa America. Nchi za America kaskazini na kusini zinapambana zenyewe pia, fainali zitafanyika siku hiyo, kwa hiyo mm -hmm. yote hayo atayamulika. Kuna filamu moja ambayo imeingia kwenye Netflix kutoka huko pwani ya Kenya, utasikia ni ipi na ni kwa nini. Lakini kwa sasa, Sande, nafikiri tuangalie mambo ya elimu huko Kenya. Bila shaka mambo ya elimu ni muhimu kwa vijana kuyajua na watu wote wanataka kuyajua kwa kina kabisa. mm -hmm. Basi kule nchini Kenya, baraza la mitihani nchini humo e, linakusudia kufanya mradi maalum kwa wanafunzi watakuingia darasa la tisa mwakani wapatao 5875 katika shule zipatazo 235 ambao sasa wako darasa la nane. Baraza hilo pia limesema litafanya hatua maalum za kutathmini wanafunzi hao, pamoja na mambo mengine muhimu. Kujua zaidi, basi tujua hayo na faida yake kwa wanafunzi tunaye Hasan Mwashi Mwako ambaye ni mhadhiri katika chuo kikuu cha Pwani. Tueleze zaidi, Hassan Mwashi Mwako. Kwanza ni ni muhimu kufahamu ya kuwa eh, hivi sasa Kenya inafu, inafuatilizia mtaala mpya wa elimu ambao unaitwa CBC, yaani inajiondoa katika uh, taala ambapo ulishughulikia sana maswala ya masomo tu, hivi na kugeuka kuwa inashughulikia sana na skills, manake ujuzi ambao mwanafunzi atakuwa ako nao katika masomo yake, kwa hivyo ili kwa sababu ya haya mabadiliko ya huu mtaala, mtihani pia utakuwa na mabadiliko. Kwa hivyo, zamani watu walikuwa wanafanya mtihani darasa la nane, alafu wanajiunga na shule ya sekondari. Mtaala huu umebadilika, sasa mfumo umebadilika, wanafunzi wana huu mfumo wa CBC, Competency Based Curriculum. Mwanafunzi um, anakwenda anafanya maanake assessment katika darasa la sita, alafu anafanya assessment. Darasa la tisa. Kwa hivyo hii wanayofanya hivi sasa ni kujitayarisha. Uonaje wakati wanafunzi watapofika darasa la tisa, ili wafanye assessment ya kwenda darasa la kumi, matayarisho yake yatakuwa vipi? Itakuwa na changamoto za aina gani ama, ama ile assessment yenyewe itakwenda kwa mfumo gani? Kwa hivyo hii wanayofanya hivi sasa ni ma, ma, ma, matayarisho ya ya mwaka ambapo wanafunzi ambao wako darasa la nane hivi sasa watafanya mtihani katika darasa la, la tisa. Sasa pengine kwa wazazi ambao hawafahamu, wanakanganywa na mpango huu, ni kitu gani ambacho wafahamu, ni faida kwa watoto hawa? Pengine kwanza ni huu mtaala mpya una, una, ama mfumo mpya wa elimu una, una, unamhitaji mwa mzazi shughulike sana katika masomo ya mtoto wake. Kwa hivyo wale wazazi ambao wana watoto ambao wameingizwa, wame katika huu mfumo mpya wa elimu, kuna fursa wanapata kwenda katika shule ili kuweza kuelezwa maendeleo ya watoto wao katika masomo yao na jinsi ya mabadiliko ya, ya, ya mifumo ya mitihani inavyoendelezwa. So wazazi wanahitajika walikuwa na shule na kwenda kuelezwa yale mabadiliko ya aa ya huu mtaala. Bila shaka ni Hasan Mwashimako, huyo mhadhiri katika Chuo Kikuu cha Pwani bmj akieleza hayo mafanikio na jinsi eh, mfumo huo wa elimu. Nafikiri wazazi wameelewa vizuri, na wanafunzi juu ya mm -hmm. nini ambacho kinafanyika hapo nchini Kenya. Bila shaka basi, moja kwa moja bmj, bila kupoteza wakati, kibao cha muziki kinaorindima na kusubiri upande wa pili anaitwa Gaz Mwanamziki kutoka kule Kongo batoto ba Kongo ngazi, mm -hmm. Mawete anaangusha vitu hivyo na sio Sio mwimbaji tu lakini pia pia, pia pia <laughs> kweli kweli <laughs> ni kweli kweli pia ni ni bila shaka kabisa kule Congo wenyewe Mawete wanamjua kama maana au Ehe. Mtu hatari katika masuala ya muziki mwimbaji tu lakini pia ni mcheza densi shaka wakimwita kule Congo wenyewe anaangusha vitu vizito sana. Safi kabisa. Alifahamika sana kwa nyimbo yake Olingi nini. Ehe. Ehe. Inasaidia milioni 2 wimbo huo kule kwenye YouTube. Asiafikabisi sio kitu cha mchezo, BJ. Na tunaona kwamba kwa huu wimbo ulitoka kama miaka miwili iliyopita na umaarufu wake unaendelea kupanda. Ukisikia ngoma unasikia tu nataka kuicheza. Basi msikilizaji, mambo hayo yote unaweza kuyapata hapa tu VOA Express kutoka Washington DC. Tuangalie huko Uganda, kulikoni kwa dau katika sekta ya uvuvi katika taifa hilo la Afrika Mashariki. wanasema kwamba kupungua kwa biashara ya samaki kuna athiri ukusanyaji wa kodi katika inchi hiyo kutoka kwa wavuvi hasa kutoka mto Nile, ziwa Albert na ziwa Victoria na mengine madogo madogo hayo maziwa, na hivyo basi kuathiri vibaya na kwa kiasi kikubwa kabisa fursa za ajira kwa vijana ambao wengi ndo huwa wanafanya kazi hiyo. Sasa viongozi wa makundi ya wavuvi na wataalamu Uh, wana laumu mbinu ambazo zinatumiwa na idara ya UPDF. Ni jeshi la Uganda, lakini lina kitengo ambacho kinaratibu maswala ya uvuvi katika kuzuia uh, shughuli haramu wanasema. Uh, kanuni hizo hazifanyi kazi na ndo manake, moja ya sababu ambazo zimepelekea samaki kupungua, lakini pia kuna malalamiko mengine kutoka kwa wadau wa biashara hiyo ambayo wanasema wangetaka serikali na mamlaka husika kushughulikia. Sasa Joseph Odongo namwona tayari kwenye laini ya simu, ni mwenyekiti wa makundi ya wavuvi. Joseph kwanza kabisa Uh, hata kabla haujazungumzia kile ambacho mnakiona kama changamoto, unaweza kusema ni nini lengo uh, lengo lenu katika lengo lenu kuu katika mchakato mzima wa kuimarisha uvuvi hapo Uganda? Lengo letu kuu ni kutunza zile natural fish ambazo ziko katika ziwa Victoria na maziwa mengine madogo ambayo yanaitwa inland water. E, kulingana na uvuvi mbaya, watu ambao wanatumia zile kitu ambao tunaita trawlers kwa kizungu ama kokoro kwa Kiswahili na nyavu zile ndogo ndogo zimechangia pakubwa upungufu wa samaki katika maziwa yetu na tumejaribu kuambia wahusika hasa wale wa fishery e, wale walinzi watunzi wa bahari hawa wa coast guard, UPDF Uganda, lakini hawajaweka mikakati ambayo i, inawezesha kusimamisha mambo ya uvuvi mbaya. I, ila ni nini ambacho labda Uganda kwa mfano, mahali ambapo samaki e, kwa kweli wamepungua sana katika maziwa ya ndani kama ulivyozungumza e, nini ambacho unaweza kushauri wafanye mamlaka husika zifanye? E, kitu ambacho kinahitajika ni serikali kwanza yenyewe iwe na mamlaka ya kutengeneza zile standard gears ambazo zinahitajika ikiwa serikali haitaweza kutengeneza ifanye, eh, oda yenyewe ya kuuza zile gears za uvuvi, kwa sababu hawa hasa waindia ambao wamewako katika hiyo biashara ya kuuza nyavu, kuagiza na kuuza, ndio wanaochangia, kwa sababu wanaleta zile nyavu ndogo ndogo kutoka nchi za China wanaleta humu na wanauza, na hasa inapatikana ya kwamba wavuvi wanachukua hizo nyavu mbayo wanatumia kwa uvuvi. aha, nikushukuru sana Joseph. Odongo kuzungumza leo na VOA Express. Haya, BMJ Mridhi, tumesikia vitu hivyo ukizungumza hapo, bila shaka e, taarifa hiyo basi imewafikia kutoka kule Uganda na BMJ Mridhi, moja kwa moja basi tuelekee katika nini, habari za dunia. Katika habari za dunia, raia wa Rwanda wanapiga kura Jumatatu katika uchaguzi ambao bila shaka utarefusha muda mrefu wa utawala wa rais Paul Kagame ambaye anagombea bila kupingwa baada ya miongo mitatu madarakani katika taifa hilo la Afrika ya Mashariki. Kagame amekutana na umati wa wafuasi waliompokea kwa furaha kwenye mikutano ya kampeni ambayo inadhihirisha kutoepukika kwa ushindi wake anapowania muhula wake wa nne kama raisi. Wakati wa pinzani wake Frank Habineza wa Democratic Green Party of Rwanda na mgombea huru Filipi Mpayimana wamepata tabu kuvuta umati kwenye hafla zao. Kagame alikabiliana na wapinzani hao hao mwaka 2017 alipopata karibu asilimia 99 ya kura. Wafuatiliaji wanasema matokeo kama hayo yanatarajiwa katika nchi ambayo upinzani mkubwa dhidi ya Kagame haujakuwapo kwa muda mrefu. Kwingineko, inspekta mkuu wa polisi nchini Kenya Jafedh Kome amejiuzulu, kwa mujibu wa taarifa iliyotoka katika ikulu huko nchini Kenya, katika mji wa Nairobi. Msemaji wa ikulu Hussene Muhammed amesema kwamba anajiuzulu Kome anajiuzulu mara moja. Hii inafuatia hapo jana kuvunjwa kwa baraza la mawaziri na rais wa nchi hiyo William Ruto, kufuatia maandamano ambayo yamekuwa yakifanyika katika taifa hilo la Afrika Mashariki eh, kwa wengi wao wakiwa ni vijana wanaojulikana kama Gen Z. Mashambulizi ya Israeli yameua watu wengine 32 katika ukanda wa Gaza. Wizara ya afya katika eneo la Palestina inayotawaliwa na Hamas ilisema hii leo Ijumaa, zaidi ya miezi tisa baada ya vita vya Hamas na Israel. Mapigano hayo yalipamba moto kutoka kaskazini hadi kusini mwa eneo la pwani, huku mazungumzo yakiendelea kufikia makubaliano ya kusitisha mapigano na kuwaachilia mateka. Wanamgambo wa Hamas waliwakamata mateka wakati wa shambulio lao la le Oktoba 7 kusini mwa Israel ambalo lilichochea vita hivyo. Zaidi ya watoto milioni moja wako katika hatari ya utapia mlo uliokithiri huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, huku hasia zikiongezeka na kupandisha mahitaji miongoni mwa mamilioni ya watu wasiokuwa na makazi, kwa mujibu wa shirika la afya duniani WHO athari kwa raia kutokana na mzozo wa zaidi ya miaka miwili kati ya jeshi la Kongo na wanamgambo wa M23 wanaoungwa mkono na Rwanda katika maeneo ya mashariki mwa nchi hiyo zinazidi kuwa mbaya na kusababisha watu wengi zaidi kukimbia, huku milioni 2.7 kati yao wakiwa hawana makazi katika jimbo la Kivu Kaskazini pekee. Viblozi kipenzi changu changama, nina wewe hadi milele. Komesha wachokozi wabaki kututazama, tuwatoe jasho la nywezi. Ha, nimesikia habari Sa Mamba na Ibilisi, Sande Shomari, sitozungumze lakini nyimbo safi, lakini ibilisi ndotokea. Uh, ndo hivo wanakwambia ibilisi, akiingia anaingia, anaweza kuletea baraa kubwa, inabidi uwe makini. ni bibie Zuchu huyo msikilizaji, na kitu chake, lita wachoma anabita wachoma kweli kweli, sio mchezo kuwaumiza. kazi kwenu, sawasawa kabisa. Sasa tunaelekea wapi, bmj Mridhi? Mi naona tuende kwa jicho letu, mambo ya jicho umeagusia, sio hey? Hey, hebu tuambie nini ambacho tunakimulika na jicho la leo? Sawa basi, jicho letu leo linaangazia kwamba namna gani kijana anaweza kujiajiri kupitia kipaji chake, na hapa wamezungumza, au tunaye huyu msanii kama ulivyosema, wa stand up comedy maarufu kama hivi yeye anazungumza hapa akieleza jinsi gani nini cha kufanya mambo kama haya, akizungumza na Mzee Julius Patrick. Basi tumsikilize Mzee Kipotoshi. Naitwa Francis Mwambungu, jina langu la sanaa Naitwa Kipotoshi. Mimi ni mchekeshaji wima, kwa Kiingereza wanasema ni stand-up comedy. Na hapa Dar es Salaam sina kazi nyingine, ndo hiyo hiyo ambayo naifanya ni moja tu. Kwa hiyo mimi kwa, kwa kipande changu, hii sanaa imenisaidia sana, kwa sababu naendesha maisha yangu, lakini pia nasaidia watu wengine ambao ni ndugu zangu, na nasaidia watu wengine ambao sio ndugu zangu. Kwa mtu yeyote ambaye ana kipaji, sanaa ni ajira. Yani, miongoni mwa vitu ambavyo mtu anaweza kawa tajiri duniani, kipaji ni ajira kubwa sana kwa kijana yeyote ambaye, uh, ana kipaji kitu ambacho mimi namshauri azingatie ate kwanza ni kuwa na kuwa na imani. Cha pili ni consistency. Kipaji ni kitu cha kwanza kuwa nacho, lakini ili kikusaidie uweze kupata hela na kuishi vizuri, kuna vitu vingi itabidi uzingatie ili kuweza kukilea hicho kipaji chako. Kwa hiyo kipaji kinakuwa kama ni mti fulani ambao umepandwa tu, kwahiyo unahitaji mbolea ili uweze kukua na kupatia matunda. Kwahiyo kwa kijana yoyote, ambayo itabidi awe na nidhamu na kipaji chake, bidii, juhudi, kwa sababu nidhamu inaweza ikakupeleka sehemu ambayo juhudi haiwezi kukufikisha. Kwa hiyo hivi vitu vyote itabidi vikombaini ili uweze kufanya vizuri na uweze kufika mbali. Kwa hiyo kama unacheza mpira, fanya mazoezi sana, zingatia maelezo ya mwalimu, kuwa na subira, uvumilivu, kwa sababu sio kila mtu unaweza ukatoboa kwa wakati mmoja. Mimi kwa upande wangu, ushauri wangu ndo huo, sijui kama umeeleweka, maana sisi wachekeshaji namna ambavyo tunashauri ni kama tunachekesha. Haya, unasikia mambo ya kipotosha, Bmj Murithi? Mm-hmm. Eh, unaweza kuwa msanii ukashauri wake Nafikiri watu au vijana wampata bila shaka, eh, kuwa wafanyie kazi, bila shaka. Safi sande, mara sa nyingi unasema bila mziki nakuwa hii show Uwezi, course, eh. Wakati namwona kwa mbali Josephat Kioko eh, akijiandaa kutuletea mambo ya burudani na vilevile spoti mm -hmm. Kwanza tupate ngoma hii sijui ni ipi ngoma inasema ni kibango, Diamond Platnumz Actually, lava, lava. Mambo hayo mazito mazito namna gani? Hapa anaona studio mzima BMJ na waka moto watu wanaruka ruka kweli, kweli kabisa, kuanzia kwa produsa kule Aida, ukija kwake fundi mitambo Pit, mambo yamekuwa ni mazito kwelikweli. Kila mtu anaruka, kitu hichi kizito kwelikweli mm -hmm. mm -hmm. cha amapiano, mtindo wa amapiano huo, msikilizaji, kutoka hapa studio nambari kumi na tano nakwambia vitu vizito kweli kweli. Sasa tushuke mpaka kule barani Afrika katika mm -hmm. e, pwani ya Kenya bila shaka mwana soka chipukizi ya mal ataongoza Spain katika fainali ya Euro Cup siku mm -hmm. ya Jumapili wakati Messi naye akiongoza Argentina katika fainali ya Copa, Copa America. Mambo yatakuwa mazito au viumbe kabisa kabisa, maana na hapo nani Messi anataka kuacha legasi yake kwamba ameondoka kombe la dunia mm -hmm. sasa anataka aondoke na kombe la Copa America, sio jambo mchezo akipata hiki safi kabisa. Na baadaye kidogo tutasikia kuhusu filamu kama alivyosema kwenye Netflix mm -hmm. kwa mara ya kwanza filamu kutoka pwani ya Kenya no. imeingia kwenye mtandao huo, utasikia ni ipi mm -hmm. na nisipoteze muda Mile kwa shana. nini tuandike na mate, mate, wakati wino, wino, upo. Na wino wenyewe ni Josfat Kioko, karibu Josfat mm -hmm. <laughs> ndio hivyo basi, spoti na burudani mashindano makubwa zaidi ya kandanda baina ya mataifa ya Ulaya Euroka, ya Eurocup yanakamilika jumapili hii Julai 14. Fainali itakuwa ni kati ya Uhispania na England. Hizi ni timu mbili ambazo zilipigana hadi nusu fainali na kuibuka na ushindi, Uhispania wakitoa Ufaransa mabao mawili kwa moja na England ikitoa Netherlands mabao mawili kwa moja vilevile vile. Refa wa mchuano huo wa fainali atakuwa anatokea Ufaransa. Mwanasoka chipukizi kabisa katika mashindano haya, Lamine Yamal kutoka wahispania anatazamiwa na wengi. Umri wake ukiwa na miaka 16 pekee, amefanya maajabu. Alifunga bao katika nusu fainali dhidi ya ufaransa. Sasa kilichoanza Juni kama timu 24 kimesalia fungu la simba kati ya timu mbili, uhispania na uingereza. Nani ataibuka mshindi? huko marekani kwenyewe pia kuna fainali ya Copa America ambayo inasakatwa mapema Jumatatu, itakuwa huko Marekani ni usiku wa Jumapili, ambapo timu mbili zilizofaulu kuingia fainali ni Argentina yake Lionel Messi na Colombia iliyoshangaza Uruguay katika mchezo wake wa nusu fainali. Mashabiki huko Florida, Marekani, wanajiandaa kushuhudia fainali hiyo itakayosakatwa katika uwanja wa Hard Rock Stadium. Refa atakuwa ni Rafael Claus kutoka Brazil. Kabla ya hapo, Jumapili itatangulia mechi ya kutafuta mshindi wa tatu na ni kati ya Canada na Uruguay. Katika nusu fainali Argentina waliyeshinda Canada wakati Colombia wakilaza Uruguay bao moja sufuri. Miongoni mwa mashabiki hata hapa barani Afrika kuna gumzo kubwa, wakati fainali za Eurocup na Copa America zikitarajiwa kukamilika wikendi hii, gumzo kubwa ni kuhusu wachezaji nyota Leonel Messi wa Argentina na Lamine Yamal wa kutoka Wahispania. Picha iliyotembezwa mtandaoni wiki hii ni yake Leonel Messi akimshika kijana mdogo Yamal akiwa mtoto mchanga wakati akisakata na klabu ya Barcelona huko Hispania. Waandishi wa habari za michezo wanalinganisha Yamal miaka 16, sasa wamekutana, kila mmoja akiongoza taifa lake katika fainali ya kombe la bara lake. Inasemekana kijana huyo Yamal akiwa mchanga alikutanishwa na Messi akiwa katika ziara ya charity, na hapo akamwenzi, na sasa wote ni wanasoka nyota duniani. Haya, tukamilishe na burudani Filamu ya kwanza kabisa kuandaliwa Mombasa, filamu iitwayo Mvera imeanza kuonyeshwa katika Netflix, mtandao wa kimataifa, na kwa wiki nzima imekuwa gumzo kubwa miongoni mwa watayarishaji wa filamu nchini Kenya. Watayarishaji wanaotokea Mombasa wamesherekea wakiongozwa na Daudi Anguka, ambaye pia amepata tuzo nyingi kutokana na utayarishaji wa filamu. Wakati wa uzinduzi huo, Daudi Anguka amesema kwa kweli Mvera imeonyesha uhalisia wa mambo kwamba serikali na jamii pana zina hulka ya kutowajibikia ajira kwa vijana na kusababisha vijana kuondoka kusafiri mataifa ya ng'ambo kama vile Warabuni kutafuta ajira ambako huko wanateseka, hasa wanaosafiri bila mpangilio. Ndio hapo basi filamu ya Mvera inazungumzia hayo na kujipata katika mtandao wa Netflix miezi kumi tu baada ya kuzinduliwa Mombasa. Naona kwa sasa ni hayo. Spoti na burudani, Josephat Kioko, VOA Mombasa. Shukran sana mzee wa kazi hapo Mombasa. Mafikiri yote hayo yameingia kabisa kabisa kwa wasikilizaji wetu, sande Shomari. Tuende wapi sasa? Moja kwa moja, BMJ, haraka haraka, tuangalie anayojiri na, na kutamba katika mitandao mbalimbali mbali ya kijamii. Na wewe mwenyewe ukiwa unaanza kuniambia, vitu vimekuwa vizito kwelikweli, na ni kweli vizito. BMJ, moja kwa moja kule, uh kwenye mtandao mm -hmm. nikiangalia hapa kwenye twitte mchezaji wa Uruguay huyu jamaa amekuwa akitamba sana. Darwin Nunes amejikuta kwenye maji ya moto waswahili wanasema mm -hmm. baada ya mashindano ya Kopa Amerika elfu mbili na ishirini nimesikia Kioko akimtaja alimtaja. Sasa huyu jamaa ni mmoja wa wachezaji wakali wa timu ya Uruguay ambayo itolewa na Colombia katika mechi hiyo baada ya kufungwa Huyu bwana alikwenda kupambana ye mwenyewe binafsi na washabiki waliokuwa nje wakifanya vurugu, ilitokea vurugu pale na akaonekana mwenyewe binafsi akienda kufanya nini, wakishambulia washabiki sasa timu yake ya Liverpool imetoa maneno, hali kadhalika amepigwa huyu bwana faini, wakisema kwamba alichokifanya hakikuwa sawa, ingawa alikuwa nafanya kwa ajili ya kusaidia na kutetea familia yake kwenye mchezo huo bila shaka BMJ, mambo ni mengi lakini muda ni mchache msikilizaji, ndio huo tuliokuwa nao hapa studio namba 15. Msikilizaji, kama umejiunga nasi tunakushukuru sana, endelea kusikiliza VOA Express kila siku Jumatatu hadi Ijumaa. Upande wa pili tumekuwa naye Aida Isa na vilevile vile piti, kama e, fundi mitambo hapa studio. Nimeshirikiana na Sandy Shomari, naitwa BMJ Mridhi, good Friday. Mapenzi, nina upendo, ila kusundoa ndio sina mpango na, ukimpata nimeacha uzibi pengo, kelele za chura kwa tembo