Nam, barabara kabisa msikilizaji, karibu tena kwenye wakati mwingine wa VOA Express, ikiwa leo ni Jumatatu, Julai 15 mwaka 2024. Msikilizaji, tayari hapa studio nimekwisha jaa tele kama pishi la mchele, nikiwa na mambo mengi mazito mazito jumatatu hii ya leo, ambapo tutaangalia kwenye swali letu, tuambie kuhusu mabaliko gani ambao unaweza kuona yanatokea ndani ya Rwanda na katika nchi jirani baada ya uchaguzi, lakini siko peke yangu ndani ya studio e, bila shaka kwa sababu Sande Shomari wako naye, BMJ Muridhi, na kama ilivyo kawaida, wakati tuko sote hapa huwa tunasukuma hii kitu tena kwa haraka na tena kwa njia ambayo ni mufti kabisa. E, pamoja na hayo aliyoyataja yataja Sande, pia tutaangalia mambo yanayo <laughs> ni kwa sababu ya yale ambayo yamo kwenye show ya leo. Aha, e, ni mengi mpaka nisijue nianzie wapi e. E, lakini pia tutakuwa tuta kama kawaida tukiangalia e kwenye barazani kuona nini ambacho watu wanakifikiria kuhusu michuano e, ambayo imemalizika hivi punde, ndio e, ya Euro e, e, e, moto kweli kweli. Utalizungumzia hilo <laughs> ya kwenye mambo yangu pia nitazungumzia ya na Copa America, amechana timu za Marekani na ubara la Amerika kaskazini na kusini na kati ambayo mm -hmm, pia imemalizika jana usiku mm -hmm, ambapo Argentina wamegeuka vidume wameendelea hmm. kutamba huko, tutaangalia hilo swala pia linaenda namna gani, na muhimu uh, hata zaidi ni kwamba leo ni siku ambayo inawahusu vijana moja kwa moja kuhusu ujuzi, jinsi gani ambavyo uh, ujuzi unakuzwa katika maeneo walipo, ikiwa ni siku inayoangazia uh, ujuzi hasa kwa vijana. Kwa hiyo tutakuwa na hayo na mengine mengi sana. Shomari bila shaka mzee wa kazi na kuita BMJ wa muridhi na moja kwa moja BMJ umeshataja kama mengi sana yanaanza yatazungumzwa na kuangaziwa mm -hmm. Basi, labda wa BMJ, wakati hayo yanazungumzwa na kuangaziwa, usahau mm -hmm. kuambia wachezaji wetu kwamba Express haiendi bila muziki. Pia tutakuwa na ngoma mbalimbali ambazo amba zitasukuma gurudumu letu la View Express hii leo kwenye matangazo haya lakini wewe ndio unaanza, mambo yaanzia wapi? Basi nianzie ni naende moja kwa moja mpaka Tanzania kwa sababu vijana eh, nchini humo wameitaka serikali iangalie upya mfumo wa elimu na pia kutoa nafasi kwa vijana wenye ujuzi eh, wa aina mbalimbali ili kuwaendeleza na waweze pia kujitegemea kwa ajira, kama nilivyotaja, ikiwa ni siku inayoangazia ujuzi eh, mbali, mbali hasa kwa vijana vijana. Wakati huo huo, baadhi ya vijana ambao wanaishi vijijini wameyatupia awamu mashirika yanayotoa elimu za kuwajengea ujuzi eh, kwa kushindwa kufikia eh, kuf, amni kufanya safari na kufika katika maeneo hayo ya vijijini au kupeleka miradi huko na kadhalika ambako ndipo wanapopatikana vijana wengi. Sasa mengi zaidi, tuungane na mwandishi wetu wa huko Mombasa, akunradhi, huko nchini Tanzania, akiwa Mwanza, eh, Amri Ramadhani. Maadhimisho ya siku ya ujuzi wa vijana duniani yanalenga kuhamasisha vijana juu ya umuhimu wa kujifunza na kuendeleza ujuzi mbalimbali mbali unaohitajika katika soko la ajira na maisha kwa ujumla. Vijana nchini Tanzania wanasema bado mifumo ya elimu iliyopo nchini humo haitoi nafasi kwa vijana wenye ujuzi mbalimbali mbali, na badala yake imekuwa ikiangalia wanafunzi wenye uwezo wa kukariri elimu ya nadharia kama anavyoeleza Jovin Jovas kutoka Mwanza. Ubunifu wa mtu. Kwa hiyo mtu anajajiwa kwa cheti chake na si uwezo wake. Ndio maana kibakuomba kazi wanaangalia cheti, lakini hauwezi kupewa majaribio ya ile kazi uende kuiomba kwamba mwangaliwe ufanisi. Unajua kuwa na matokeo yako kidogo chini au GPA ni ndogo, lakini ufanisi wako kwenye kazi ni, ni mkubwa na mwingine ana GPA kubwa, lakini ufanisi wa kazi ni ndogo. Lakini sasa mtapoenda kwenye ushindani, wenye GPA kubwa atapata nafasi, kwa sababu kinachoangalia zaidi ni cheti. Mashirika mbalimbali mbali ya kiserikali na binafsi yamekuwa yakijitahidi kutoa elimu na mafunzo mbalimbali mbali kwa ajili ya kuwajengea vijana ujuzi unaohitajika a njia mbalimbali ikiwemo programu za mafunzo ya ufundi stadi, warsha na semina, pamoja na mafunzo ya mtandaoni. Lakini licha ya jitihada hizo, wanufaika wakubwa wamekuwa ni vijana wanaoishi maeneo ya mijini na kuwaacha vijana wanaoishi maeneo ya vijijini wakiwa hawana elimu juu ya ujuzi na teknolojia, kama anavyoeleza Hamadi Ramadhani kutoka Sengerema. Asilimia kubwa haya mashirika kia mijini, kwao ni ngumu, na idadi kubwa ya vijana iko vijijini ambao hawana kazi na hawa, asilimia kubwa, kutokana na hali ya ugumu wa maisha ndio wanaokimbilia mijini, lakini haya mashirika au taasisi zingekuwa zinafikisha hiyo elimu vijijini moja kwa moja, tungesema asilimia kubwa zinasaidia kuongezeka ujuzi. Hata hivyo Libe Chonya, muhadhiri msaidizi katika chuo kikuu huria Tanzania, amesema serikali inapaswa kuongeza uwekezaji katika teknolojia ya kidijitali na kuhakikisha vijana wanapatiwa rasilimali zinazohitajika katika kuendeleza ujuzi wao. kuhakikisha kwamba tunawekeza zaidi katika teknolojia ya kidijitali na kuwapa vijana upatikanaji wa rasilimali mbalimbali za kiteknolojia ambazo kuna mmoja manyingine zitawasaidia kuendeleza ujuzi wa kisasa zaidi unaohitajika katika soko la ajira. Kauli mbiu ya maadhimisho hayo inasema ujuzi wa vijana kwa amani na maendeleo, ikitambua na kusisitiza nafasi ya ujuzi wa vijana katika kujenga amani na maendeleo endelevu. Pia inahimiza uwekezaji katika elimu na mafunzo ya vijana ili kufikia malengo ya jamii. Amri Ramadhani, Sauti ya Amerika, Mwanza. Asante sana Amri Ramadhan kutoka kule Mwanza, Tanzania, kwa taarifa hiyo safi kabisa. Msikilizaji, basi moja kwa moja, kama alivyokwambia BMJ express haiendi bila kona ya muziki. BMJ tunapata kitu chake. Huyu anaitwa nani? Ni uh, kusa kusa anaitwa, anakwambia this love. Mambo mazito, BMJ this love, ha, mazito, haya, BMJ. Uh, uh, this love. Tuende kazi kutoka Tanzania, huyo Kusa anasema this love ilianzaga kidogo. ilianzaga kidogo hapo, inaenda taratibu sana sana, Shomari huku ikipanda moja kwa moja bila shaka. BMJ, mwanamuziki mashariki kabisa huyu wa Tanzania, Kusa mm -hmm. uh, mm -hmm. na kitu chake hichi BMJ inavyokisikia mimi, kinaonekana kama imepigwa mitindo ya zuku fulani hivi mm, wale ambao wanapenda zuku na kompa kule mitaa ya Haiti. kutoka Argentina wamekuwa mabingwa wa Copa America, hali kadhalika vijana wa Spain wamekuwa mabingwa wa Ulaya. Lakini haya BMJ hayakuja hivi hivi. Kikosi cha Ulaya kimekuonekana kuwa na vijana wengi ambao wameosha, wamewacha historia na gumzo, wakiwemo Lamin Yamal mdogo kuliko wote kwenye michezo hiyo na kufunga mabao. Hali kadhalika ni Nico Williams ambaye ni kijana mdogo hali kadhalika, ambaye anatafuta timu kubwa huko mm, Ulaya hivi sasa. Sante, hata nikuulize swali Ndiyo. ilitarajiwa kwamba Uhispania wangechukua kikombe hiki walitarajiwa kwa mchezo wao mzuri mm. Lakini vilevile kuwa kuna magu, vigogo wengine kama unafahamu, Ufaransa walikuwa wanatarajiwa vilevile, vigogo walikuwepo wengi Eh, Uholanzi uh, lakini mambo yakawa magumu, Ujerumani wenyewe mabingwa waliokuwa nyumbani mm. Lakini, ka, lakini kati ya timu hizi mbili ambazo ziliingia kwenye fainali, yeah. E, ilikuwa wengi kabisa najua umefuatilia si, si, si mengi kwa Uingereza, lakini kwa sababu tunaye Geoffrey Mwambuli mchambuzi mtangazaji Citizen, yeah, na mtangazaji kutoka Citizen kule nchini Kenya tumpige na hili swali hey, na hey, mate wakati wino upo Geoffrey <laughs> beki wa kupanda na kushuka tuambie, <laughs> wewe kwa maoni yako nini ambacho ulikuwa unakitarajia kwenye michuano hii. Jofe, unatupata. Uh, asante uh, sana uh, BMJ Murithi na Sunday Shomari kwa kweli <laughs> eh, nafikiri ilikuwa ni mechi ngumu sana kubashiri kwa sababu Uingereza, eh, unakumbuka katika finali wakipiga dhidi ya Italy katika makala iliyopita waliingia katika mikwaju ya penalti. Bukayo Saka uh, akawa mmoja wapo wa wachezaji ambao kwa mbeleza kukosa penalti, kwa hiyo ina maana ya kwamba eh, kocha Gareth Southgate alikuwa na uchu mkubwa sana kuweza uh, kushinda hili taji, na lakini ukiangalia Hispania ni kwamba umeweka asilimia ya rekodi na nafikiri karibu mia moja kwa sababu hatua za makundi, kumbuka walifuzu kama kinara wa kundiba, kundi ba kundi ambalo kwamba likuwa limekutanishwa na Italy Croatia na Albania na walifuzu kwa alama tisa. Baada ya hapo wakaja katika eh, kiunzi kile cha knockout, eh, na wakaweza kuwapiga juhuji ya magoli manne kwa moja na wakaweka rekodi ambayo kwamba inakuwa ni nzuri sana. Wakaingia katika robo finali wakawadondosha Ujerumani magoli mawili kwa moja na wakaja katika kiunzi kile ambacho kwamba ni cha nusu fainali wakapiga Ufaransa ambao ni mabingwa mwaka eh, wa kombe la dunia mwaka elfu kumi na nane kule uh, Urusi, magoli mawili kwa moja na hivyo basi wakaweza kuingia katika fainali. Umemzungumzia dogo mwite Yamal yule ambaye kwamba aliweza kwa kutamba. Kumbuka ni kijana ambaye uh, alizaliwa na mzazi wa kike kutoka Guinea ya Ikweta, Equatorial Guinea lakini akaja uh, akaishi kule nchini uh, Hispania, uh, na hapo ndipo kwamba aliweza kukutana na baba yake akifanya kazi pale kama uh, waiter, uh, kwenye mojawapo ya mgahawa. Ana historia ndefu sana lakini ulimwona pale mamake mzazu alikuwa pale, na hali kadhalika pia mwanawe ipo alikuwa pale, alikuwa amefurahia zaidi. Na ukiangalia ni kwamba kwa kweli ni mmoja wa wachezaji ambao alileta mchango mkubwa sana katika timu ya Uhispania, na kama ulivyotazama ni kwamba aliweza kupata tuzo la mcheza, eh, tuzo la mchezaji bora mchanga, maana alifunga goli moja na kaweza kuchangia magoli mengine manne. Kijana ambaye ana miaka kumi na saba, niliona sherehe yake ya kuzaliwa sherehe ya mazazi birthday, ali, aliandaliwa keki pale kuja katika finali yao. Kwa hiyo uh, nafikiri walikuwa ni wazuri Ukiangalia mchezaji kama vile Rodri ambaye kwamba aliweza kupata tuzo la mchezaji bora wa tournament. Ukiangalia Rodri amekuwa na mchango, mchango mkubwa sana hususan katika kiungo kukisuka kiungo cha, e, cha katikati cha timu ya Uhispania na ni mchezaji wa e, Manchester City ifahamike, ambaye no. ameonyesha mchango mkubwa sana. Kwa hiyo kivyo vyote vile itakuwa ni bahati mbaya sana kwa Uingereza eh, limwona akina Jude Bellingham au mwakilengalengwa na machozi wamelia sana kwaweza, lakini vilevile nikuulize hapo hapo bila shaka wame, wame, wame sana lakini, ndo hivyo mambo yameishia hapo yalipoishia. Pengine ilitarajiwa matokeo haya ya Spain uh na, naweza sema kwamba kama nilivyotaja kuhusiana na historia ya timu hizi mbili kuanzia hatua ya makundi, nafikiri ni matarajio ya wengi kwamba Hispania ingefanya vizuri kulingana na ile rekodi ya moja kwa moja ambayo kwamba aliweza kuweka katika hatua ile ni ya makundi. Na ukiangalia kile kikosi ama ile beth ambayo kwamba ilikuwa pale kikosini, ukiangalia, naweza naweza sema kwamba walikuwa na wachezaji wazuri na kwa kweli walikuwa wamejiamini pakubwa tu zaidi. Kwa hiyo ni heko kwao, lakini tuweze kutarajia manake Italia walikuja katika mashindano haya wakiwa na, na wabingwa watetezi lakini walikuwa wanacheza under pressure kama wengi wanavyosema, kwa kwa ni eh, kwamba kwa eh, kwa na kama mtetezi bingwa kuweza kutetea hili taji na kuwa ni kibarua cha ziada kibarua cha ziada kweli kweli, na imani ya kwamba bila shaka Joffrey Mamburi, muda si mwingi sana tuko nao hapa lakini Lama, kwa haraka haraka, Copa America, Argentina ameibuka ki, kinara tena, ilitarajiwa tena bila Messi. Umeonaje michuano hii? <laughs> Bila Messi, Messi aliweza kuvuna jeraha ambalo kwamba kwa kweli liweza na ule mguu unaonekana kuweza kufura lakini, uh, niseme kwamba ni rekodi nzuri kwa kocha Scaloni, kwa kwamba aliweza kushinda na wa vijana wa timu ya Argentina. Makala iliyopita ya kombe la dunia unakumbuka kitandikwa, uh, na Saudi Arabia, lakini mwisho wa kwisha akaweza kunyanyua ile taji, waliingia wengi wa kutaraji. Na hivyo ndivyo ambapo kwamba alifanya, si mara ya kwanza kushinda ile taji, umeweza kulitetea. Na niliangalia jinsi ambapo kwamba aliweza kufurukuta kwenye hatua za mwanzo mwanzo ilikuwa na kuonyesha kwamba wanakumbuka wakicheza dhidi ya Ecuador, mm -hmm. Na wakaweza kushinda kwa magoli mawili kwa moja wakatoka hapo wakaja kuja katika mechi hii. Kwa hiyo naweza kusema kwamba kikosi cha Scaloni amekidurisha vizuri sana. Na ukiangalia ni kwamba mchango mkubwa sana wa wachezaji ambao kombo waliweza kushindia timu ya Argentina ni wachezaji ambao wanacheza katika ligi ya Uingereza Kukureia, uh, wa Hispania pia. Kwa nini anasema kwamba uh, kocha ameweza kukiamini kikosi na hajafanya mabadiliko makubwa sana kwenye kikosi ambacho kiliweza kusababisha kwa. Bila shaka Geoffrey, e, nikushukuru sana Geoffrey, muda wetu hauturuhusu yeah. Asante sana kushirikiana na Citizen Kenya Kenya. Nakushukuru sana kushirikiana nasi na moja, ah, kwa moja. BMJ, twende kwenye habari za dunia. Shambulizi la bomu lililokuwa limetegwa ndani ya gari nje ya mgahawa mmoja katika mji mkuu wa Somalia, Mogadishu, limeua watu watano na kujeruhi ishirini. Shambulizi hilo la Jumapili usiku limetokea wakati mashabiki wa mpira walikuwa wakitazama fainali za Euro mwaka 2024 kati ya Spain na Uingereza. Polisi wamesema shambulizi hilo limetekelezwa na wanamgambo wa Kiislamu. Zoezi so, la upigaji kura linaendelea nchini Rwanda kumchagua rais na wabunge. Rais wa sasa Paul Kagame, ambaye ametawala Rwanda wa karibu kwa robo karne, anatarajiwa kuibuka mshindi. Kagame amekuwa akishinda uchaguzi mkuu nchini Rwanda kwa zaidi ya asilimia 93. Kagame anashindana wa na wagombea wawili Frank Habineza na Philip Mpaimana, ambao aligombea urais mwaka 2017 dhidi ya Kagame bila mafanikio. Idadi ya watoto wanaopatiwa chanjo kote duniani imekuwa ya imekwama ime na kupelekea mamilioni ya watoto kutopata chanjo kamili ikilinganishwa na ilivyokuwa kabla ya kutokea kwa janga la korona. Katika taarifa Jumatatu, Umoja wa Mataifa umeonywa kwamba kuna hatari ya kutokea milipuko ya magonjwa kama vile surua iwapo pengo la utoaji wa chanjo litaendelea kuongezeka. Na polisi wa Uingereza wamemfungulia mashtaka mawili mwanamume aliyekutwa na miili ya watu katika begi kwenye daraja la Clifton. Yote ni Andres Mosquera mwenye umri wa miaka 34 amefunguliwa mashtaka kuu ya kuua wawili ambao wametajwa na polisi kuwa ni Albert Alfonso mwenye umri wa miaka 62 na Paul Longworth mwenye umri wa miaka 71. Si asante sana msikilizaji, mambo hayo kupitia via Express, moja kwa moja. Friathumani huyo akiko na kitu chake bila hmm, doa. Unakuwa ni vigumu sana kumpenda mtu bila <laughs> hela anasema <laughs> <Sasa ilafuaji laughs> kama ni mtu anapenda au <laughs> ni hela zenyewe au ni wote wawili. Sasa hizo sana kuuliza kwenye swali la leo <laughs> Safi kabisa, msikilizaji, tunaingia ile uh, kile kipengele ambacho tunakiita barazani sande. Hebu uh, tukumbushe nini ambacho tunakizungumza kwenye barazani hii leo. Tunazungumza kile ambacho tumekitaja hapo nyuma, nini maoni yao kuhusu matokeo ya kombe la Ulaya mwaka huu. Wengi wamecharuka na kuandika kwelikweli kuhusu matokeo waliyoona kwenye kombe la Ulaya 2024 kule Ujerumani, ambapo Spain amebuka kinara Haya, BMJ, unaona matokeo hapo, wengi mi naona wameandika na kutoa maoni yao. mm -hmm. Labda nianza naye huyu Victor Mlul, anasema Uingereza katu hawana nyota, warudisha ile mali waliiba kule Afrika enzi za ukoloni. Lakini hiyo ndo maoni yake. Mm, haya, niende kwa mwingine. Huyu ni Beniasi Boni Venture, anasema yuko Kahama kule, anasema kwa mashabiki wa Uingereza, tusubiri ligi ianze, tuweze kupooza maumivu, maana hizi ni fainali mbili mfulizo tumetoka patupu, inauma sana kama ulivyosikia, mwaka wa pili mfuulizo wanakwenda fainali mm -hmm. lakini hawapati kombe la Ulaya. Abdulla Yusufu wa airport Mpanda, Katavi, Tanzania anasema mimi naona kwamba kwa upande wangu Uingereza inatakiwa kujifunza vi, vi, vi, virusi. Uh, sijui wanasema nini eh? uh, kutokana na Hispania kuwa eh, si, si, siwezi kusoma eh, maoni yake. Nafikiri lugha hapo imechanganyika. Lakini prikis, prikusi naelis ambaye anasema eh, tupo pamoja mpaka tamati, nawafuatilia vyema online nikiwa parking Nzega na uh, shukran kwa wale ambao wameendelea kutizama uh, mechi hiyo. Stanley Alonda anasema mimi nafikiri kwamba ikiwa Nyarugusu kempu kule, anasema Spain ilistahili kwenye kwa kombe hilo ukizingatia timu walizokutana nazo hadi kufika fainali walistahili kabisa. Didier Sahani KKL hodari anasema toka Lubero, Kivu ya kaskazini, DRC, kwa kweli Uhispania walistahili kombe hilo kwa sababu wachezaji wake walikuwa hodari, ila mimi nilikuwa nadhani kwamba Ujerumani wangechukua kombe kwa sababu walianza na moto mkali. Haya, moto ulikuwa mkali kweli kweli. Maoni ni mengi sana, tunashukuru mtoa maoni wenu, Amini Fikiri, Kavumba Bakari, Sharia, Bboy Maneti, Magongo Kione, JN Shimia, wote tunaona maoni yenu. Asanteni sana kutoa maoni hayo, endelea na mjadala huo hapo kwenye Facebook, haujakwisha bado lakini sisi hapa redioniabii kwenye muziki sio maanake, express kama unayosema bila ngoma ya muziki uja shuma gurudumu. mm -hmm. mm -hmm. na ngoma hiyo leo inatoka kwake kule nchini Kenya. Kule ni nani huyu? BMJ ni willi po mwenyewe, lakini wanashirikiana na huyu kijana mwingine juu anaitwa Mario. Watanzania wanakwenda moja kwa moja kuwakilisha jumuia msikilizaji, na na hao si wengine ni Mario akishirikiana naye Willy Paul. Uh, vijana Macharia wa wa Kenya na Tanzania, uh, kufanya vitu vyao, mambo yanakwenda na hiyo basi, namna hiyo umesema sande, kwamba wimbo wenyewe umpata umaarufu sana licha kutoka tu sio miezi miwili tu hiyo tuameweka YouTube yao na tayari umeshatazama mm -hmm, uh, milioni moja nukta tatu. Safi kabisa, ndivyo mambo yalivyo msikilizaji. Namwona kwa mbali mwenzetu Idi Ligongo amekuwa akiangalia mambo mbalimbali mbali. lakini hapa kwa leo, anazungumza na Dr. Helen Kijo Bisimba, ambaye alikuwa mkurugenzi wa Kituo cha Sheria na Haki za Binadamu, ambaye anaeleza wimbi la maandamano ambalo limekuwa likivuma hasa kule Afrika. Tumeona pia Uganda wakisema wanataka kufanya kama Kenya na kuendelea kutoa ushauri kwa vijana kwamba ni haki yao ya kikatiba katika mataifa yao. Tumsikilize. Unajua uh, suala la maandamano hilo, tuenyewe maandamano kwa wale wanaotaka kuandamana, hiyo ni haki, ni kitu ambacho kiko kiko katiba wanaruhusiwa kuandamana, wana haki ya kuandamana wakiwa wenyewe wamepanga sababu zao, na kama kuna taratibu zinazotakiwa kufanyika, ambazo mara nyingi imetoa tu taarifa kwa polisi ili wajue kwamba kuna watu watakuwa huko kwenye maandamano, ndio inachotakiwa kusema kweli. Maandamano ni haki. Mimi nimekuwa nikisikiliza hao wanaotaka kuandamana kwa, kwa nini wanataka kuandamana, nimeona mi, kwa wao walivyojipanga walikuwa na sababu zao, ambazo hizo sababu zimewafanya waone wanaweza, wanataka sasa waeleze, wajieleze kwa njia hiyo, kwa sababu wameelezea kwamba wamejaribu njia nyingi, njia nyingi za kukutana, kuelewana, kufuatilia vitu, wameona hazifanyi kazi. Kwa hiyo wamesikizi, kwa kuandamana labda ndio sauti yao ikasikika, kwa sababu hiyo ni njia mojawapo ya kujieleza kwa hiyo kwa wao kusema wanaandamana, hiyo ni haki yao, kwa sababu ni moja ya njia za watu kujieleza wakitaka, na wanaruhusiwa kikatiba. Sawa kabisa, sawa kabisa. Uh, huyo kama tulivyosema ni Dkt. Helen Kijo Bisimba. Ushauri huo nafikiri ni nasaha kabisa, Sandi. Bila shaka baada ya kupata ushauri huo nasaha kabisa, kama navyosema BMJ, tuangalie sasa kuna mambo yamejiri, lakini vile kuna swali ambalo limezungumzwa kwenye mtandao wetu ambayo lina majibu mengi sana uvuma. Mm. bila shaka mm -hmm. Haya, swali so, linasemaje? mabadiliko gani yanaweza kutokea ndani ya Rwanda na katika nchi jirani baada ya uchaguzi wa Rwanda hii leo Jumatatu? Wengi wamezungumza BMJ, nianze naye Pascalini Lukas Shambi, yeye yuko kama Tanzania anasema binafsi, maisha yana magumu, lakini yatakuwa rahisi aingia hapa madarakani rais mwingine, na nasema hata usisi huku nchini Tanzania kufanya biashara imekuwa ya jambo gumu. mm -hmm. Nitoka huko nikija kwake, na kuja kwake nani huyu? Zabulon Mayongezo au kijana mkongwe najiita. mm -hmm. Zabon yuko Beni, DRC. Anasema sisi wa Kongo tunachotarajia ni kuona Kagame ataweza kushindwa kwenye uchaguzi huu. hmm. na bila shaka amani itapatikana DRC. Naona wengi wanazungumza kutoka huko DRC, lakini wajua ni nchi jirani tu kabisa hapo hmm. kama huyu DJ Shukuru Musayi anasema yuko Butembo, maeneo ya Katwa, DRC Kongo, dr congo sidhani kama uchaguzi utakaofanyika ama unaofanyika huko Rwanda unaweza kuleta mabadiliko yoyote kwa nchi jirani, kwani ni wale wale tu ambao wanapatikana kwenye uongozi wa Paul Kagame ndio watabaki pale pale kwa nafasi zao. Asante sana VOA Swahili, nawapata vizuri sana kupitia Radio Solail FM 101 sifuri bila shaka umetoa vizuri huyo, namwona huyu Didier Sahani didisahaniaukkja <laughs> E, okay, mm -hmm. akiwa kule kulivosema, luberu Kivu Kaskazini, DRC anasema, mm -hmm. ni kwenye nchi chache za Afrika wanafanya uchaguzi wanaopata mabadiliko anasema, ila kwa upande wa Rwanda wachague vizuri yule ambaye watakao ridhika naye. Tuwashukuru Asani Kiwitonda na vilevile vile Juma hasa na Ijaka na Richard Kambale pamoja na Felix Gabikire Gabi, wote hao ambao wamechangia katika mada ya leo na wengine ambao wanaendelea kuandika huko. Sasa kwa dakika iliyobaki ni moja tu dakika, kombe la Kopa Amerika umeona kwenye mitandao picha zilizosambaa watu wakivunja ukuta kutaka kuingia bure. Hiyo imezungumzwa na kuvuma kwelikweli, kweli wakati Argentina mm. wamechukua kombe lao la kumi na sita na kuweka rekodi ya juu kabisa ya kuchukua kombe hili la Copa America, na stori ya hapa Marekani kuhusu mm -hmm. rais uh, Joe Biden na rais wa zamani Donald Trump kupigwa risasi wakati mm -hmm. akiwa kule Butler eh, Pennsylvania, sio mbali sana na hapa tulipo no. Hiyo eh, stori kwa kweli imevuma kwenye mitandao tangu, tangu tukio hilo kuto, kutokea siku ya Jumamosi mpaka sasa hivi, wengi wakifuatilia kujua nini hasa kilitokea na hasa baada ya, ya kutajwa eh, kwa jina la yule aliyetekeleza eh, kitendo hicho, ama mshukiwa huyo ambaye pia alipigwa risasi na kuuawa na maafisa. Bila shaka tutakuwa na rego, mengi mingi hasa sio, kwenye kwa undani leo tutakuwa tunaangazia hilo na vilevile vile, vile eh, mkutano wa RNC yani, Republican, kule Eh, Milwaukee, Wisconsin. Bila shaka basi ni kushukuru sana mchezaji kuongea nasi. Jina langu ni Sandey Shomari, upande wa pili Aida Isa. Usikose matangazo mengine, nimeshirikiana na BMJ. Kwa heri kwa sasa, pata kitu cha kusindikiza. Haya, nakanyaga mafuta, lugha yangu ni fedha, nikitaka mpya na mashine nanunua, usinishike bila