kumi na nusu Afrika Mashariki, tisa na nusu Afrika ya kati. Natumaini msikilizaji hujambo na uko vizuri kabisa. Ijumaa hii ya leo wengine wanaita furahi dei na wengine tayari katika shughuli zenu mnajiandaandaa. Baada ya kupata swala ya Ijumaa, mambo yanakuwa ni mazuri kabisa, na nawaambia wote Ijumaa karimu. Mambo safi, nimekushajaa tele kama pishi la mchele. Naitwa Sunday Shomari namwana mwenzangu, anacheka hapa. Vipi bradha, pishi la mchele hilo utapikwa najua. Huko Kenya baraza la mawaziri lilipikwa likapakuliwa na likamwagwa nje, sasa lingine limeingia moja kwa moja, yani maishani sanda, wanakwambia we ukitoka mwingine anaingia haraka haraka, usidhani kwamba we ukitoka nchi itasimama. Hamna. Sasa, kabisa. Kwa haraka sana. Mm. Na hawa mawaziri vya habari. Okay. Moja. Shaka. Wameingia Profesa Kindiki Kitura amerudi kama waziri wa mambo ya ndani, Dr. Debra Mlongo, waziri wa afya, Alice Wahome Ardhi, Davis Chirichir wa uchukuzi, Aden Duala amerejea katika nafasi yake ya ulinzi, soipatuya, eh, mazingira eh? Julius Migusie Nama. Julius Biguse eh, aingie elimu. Eric Muridi maji, Margaret Ndungu ICT, Andrew Karanja kilimo, alafu mwanasheria mkuu, yani Attorney General Rebeka Maimo. Ukiondoka mwingine anaingia hivyo hivyo. ruto, Ruto kafanya mabadiliko yake, najua sande litarajiwa kwamba majina tajika, wanasiasa ambao wamebobea ndio watasikika, lakini ukitazama hiyo roda, wengi si wanasiasa, hata sijui wametoka wapi Kanes jina la kwangu VOA Express tumemalizana na, na hawa ya Kenya tengua ingia. Inanikumbusha wakati mwingine Tanzania kila Ijumaa mtu alikuwa nafu, anaenda zake nyumbani alafu mwingine anaingia, walikuwa wanasema mm. wakati ule unakumbuka wakati wa Magufuli mm. <laughs> walikuwa wanasema. <laughs> <laughs> ametenguliwa, <laughs> nafasi yake imejazwa na mtu fulani yeah. Kila Ijumaa. Haya, tuangazie sasa maswala ambayo vilevile leo tutaangalia mengine mm. ambayo tutaangalia zaidi ni maswala ya burudani na Kioka atakuwa kwenye line ya simu live kutuambia mm. situangazie maswala ya mitandao. Sasa kuna watu ambao wanatumia mitandao ya kijamii wengine wanasema kwa njia isiyofaa. Mfano, Uganda kuna kijana amefikishwa mahakamani akagongwa miaka sita, alafu wengine bado wamezuiliwa gerezani. Aliyezuiliwa mahakamani ni kijana ambaye aliamua kutusi familia ya rais, familia nzima iwe rais, mke wa rais na mwanawe, wote wakatusiwa ndani. Kuna mwingine ambaye anazuiliwa kwa kumtusi spika wa bunge, akisema ni mwizi, mwizi mkubwa Nchini Tanzania kuna yule ambaye alikamatwa kuweka ndani na kuachiliwa baada ya kuongea maneno yasiyokuwa ya kawaida dhidi ya Rais Samia Suluhu Hassan na hata kuchoma picha yake. Kenya kuna mwingine ambaye amefikishwa mahakamani kwa kutoa taarifa zisizo za kweli. Na kwenye mitandao hiyo, Sande, ukiingia watu wanazungumza kwenye Twitter pale, wewe usome, useme jambo ambalo hawapendi, utatusiwa hadi utakimbia. Sasa hiyo inaitwa cyber bullying. Je, yeah. Mbinu gani zitumike msikilizaji kukabiliana na hili? Tunaye Boni Ruta, yupo Tanzania. Karibu Boni, wewe ni mtaalamu wa masuala ya teknolojia. Tuanzie hapo, hili la Bwire, anapoingia kwenye mitandao akikutana na kina Sande, hawataki kusikia anayosema Bwire, hata kama ni ya ukweli, ni matusi na kufukuza. Unalichukuliaje? Asante uh, sana bwana eh, Bwire, naona hii ni mada moto moto. Sababu makosa ya mtandao yamekuwa ni, ni, ni mengi kwa sasa duniani, sio eh, sisi tu kwa Afrika Mashariki, Kenya eh, Tanzania, Uganda na nchi zingine, bali pia hata katika mataifa mengine. Sasa a, ni kwamba uhuru uhuru hasa vijana umekuwa ni mkubwa na, na kama unavyojua teknolojia inavyoingia kuna mapokeo yake yanaweza yakawa ni chanya au yakawa ni asi. Sasa kuenda moja kwa moja, ni, ni kitu gani labda kifanyike, sababu imeshajulikana kweli vijana wanatukana, vijana wanatuma taarifa ambazo ni za uongo, na sio vijana tu, wapo pia hata watu wengine wakubwa. Lakini ambacho kinaweza kikafanyika, nitaenda moja kwa moja, kitu kifanyike ni kwamba zipo sheria ambazo zimetungwa na nchi husika. Kwa mfano kama nchi yangu ya Tanzania kuna sheria ya makosa ya mtandao ambayo ilitungwa, ni sheria moja nzuri, ukijaribu kuangalia hata utangulizi wa sheria, ukijaribu kuangalia sheria zenyewe, aina za makosa na adhabu zinazomtolewa. Nadhani kuna haja ya vijana au jamii kupewa elimu zaidi na zaidi na zaidi. Kwa mfano wapewe elimu kuhusu hii mitandao kama ya TikTok. eh? Haina haja kwa mfano, ni kama nchi yangu ya Tanzania. Sawa, we ni kijana, unamtukana rais, unachoma picha yake. Sawa, uende ukawa labda na pointi ambazo ni za maana, labda maisha yamekuwa magumu yamekuwa nini, lakini <laughs> zipo njia ambazo ni nzuri, ambazo unaweza ukaelekeza hayo mawazo yako au malalamiko yako, kuliko ni kuchoma picha. Sasa unachoma picha, picha inasaidia nini? Okay, lakini kwa upande mwingine pia Nayo hiyo kwa Kiingereza tunasema ni red flag. Ni kwa serikali, serikali nayo ijaribu kuangalia kwa, kwa nini hao wa vijana wameweza, huyu kijana ameweza kuchoma mipicha. Huenda sheria zile ambazo zimetungwa nzuri sana na ambazo zinaweza zikarekebisha mwenendo wa vijana, huenda labda hazijawafikia. Kwa hiyo kwa kuanzia hapo, ni vizuri jamii ikaelimishwa kuhusu sheria hizi zinahusu nini labda ni aina ya makosa ni yapi na adhabu gani ambazo zitakazowapata. Labda naweza nikaanzia. Na pengine tu kwa kuongezea, Boni, kuna umuhimu wa hizi sheria kuangaliwa upya. Kuna baadhi ya watu kama wanakuwa kipindi kile walipiga kelele kuhusu sheria ya mitandao, kwamba ilikuwa ni mm -hmm. kali sana, au pengine ya kizamani na pengine ya kikoloni na vitu kama hivyo. Kuna umuhimu kwa wanasheria nao na serikali kuangalia E, pengine sheria hizi au wewe kwa upande wako unaipokea hiyo vipi, hali pengine imekwenda zaidi kuliko kawaida? Okay, asante sana kwa swali nzuri, bwana Lisande. Sheria ziko wazi. Kwa mfano ukiangalia sheria hii ya mwaka elfu mbili kumi na tano iko wazi na ni sheria ambayo ni nzuri, sio kwa serikali tu, bali hata kwa vijana. Kwa mfano nimetoa mfano, wewe unachoma picha, sasa picha licha ya rais ambaye ni amiri jeshi mkuu wa nchi eh, commander chief eh, wakati kuna serikali za mitaa, kuna kuna ni, ni, ai, kuna fasi za, za kiraia ambazo ungeweza kuwakilisha mawazo yako kuwa, au malalamiko yako hayo na, ya na yakasikilizwa. Sasa sheria ziko wazi, nadhani ambacho kipo ambacho labda mm. kwa upande wangu naweza nikasema labda kinakosekana ni kwamba jamii haijaelimishwa. Jamii ikielimishwa labda tuseme mtaa kwa mtaa, kijiji kwa kijiji, wilaya kwa wilaya, mkoa kwa mkoa, tukawepo na makongamano ya vijana wakaelimishwa kuhusu utangulizi wa sheria, sheria hizi zinahusu nini, mm. aina ya makosa atakayowapata adhabu, ninauhakika kwamba Mm. Kuna uwezekano mkubwa kwamba mitandao ikatumika vizuri. tukomee wangu ni upungufu. Tuk... yeah. tukomee hapo. Boni, tunakushukuru yeah. n na kupea changamoto changamoto, jaribu kuchoma picha, <laughs> Jaribu kuchoma hiyo picha ya Rais Paul Kagame pale Rwanda. Shukrani sana Boni. Haya haya, basi basi, kama ndio unayosema wewe, changamoto sio hapa, hapa Kwa sababu sivyo ambavyo tunafanya. Bila shaka basi <laughs> msikilizaji Express inaendelea kutoka hapa Washington DC ni Mwanamuziki Helena na wimbo wake Platini. Platini na wimbo Helena. Huyu ni mwanamuziki uh -huh. ata Platini <laughs> <We laughs> Wimbo, hey, ndio Helena. Ah, haya twende tusikie Helena, msikilizaji Kifaransa pia kikiongezewa ladha vizuri kikapangika. Hata kama uelewi wanasema nini, lakini unajipata unatikisa kichwa polepole pole, kinaelekea huko huko tu unafurahi tu, mambo yanaingia tu, lakini unajua hapa, bila shaka wanaoimba ni masuala ya mapenzi, masuala ambayo hayana tafashi na mtu yoyote. Ndiyo hayo ambayo yanakwenda katika VOA Express, msikilizaji. Tunasikika kupitia Mwenedo FM pwani ya Kenya, vilevile vile tunasikika kupitia redio Simba Bungoma Kenya, na pamoja na kwenye mtandao wetu wa www voa swahili.com. Miongoni mwa yale ambayo msikilizaji tunakupakulia humu humu ndani. Sasa yupo Sande Shomari ambaye amekuwa akiangazia sana masuala tena ya teknolojia na intanet katika Jumuiya ya Afrika Mashariki. Sijui tunakuwa kwa kasi sana, itiliwe maanani kwamba Kenya na Nigeria ndio nchi zinazoongoza katika watumiaji wa intaneti kote Afrika. Sasa Afrika Mashariki wa Kenya ndio wana muda mwingi sana kwenye mitandao ya kijamii na kutumia internet. Wana muda mwingi sana, wana kule wengine hawana muda, ah, kuitumia sana <laughs> Ndio una muda mwingi. Sasa kama hutumii huna muda, ama internet yenyewe labda kifurushi ndio bei gali mm. Kenya labda ni bei rahisi mm. mm. inategemea Bwire mm. unapoona wana, wa vijana wanatumia mm. mitandao mm. lakini kila mtu ana uwezo wake kama unavyosema kifurushi ni moja mm. lakini kingine ni muda. Ah, na kingine ni upenzi wa kutumia hiyo mitandao hivyo, na kuna wengine uraibu, yani ushakamatwa usha na ile intaneti kichwa, eh. kiezi toka TikTok unacheka usiku wote <laughs> sasa kinachoendelea ni kwamba kama unavyosema navyosema jumuia ya Afrika Mashariki, lakini kule Uganda mm. hivi sasa wamekutanisha eh, developers, hawa watu ambao wanashughulika na masuala ya kutengeneza app mbalimbali na, mm. mitandao, mm. na watala, mitandao na wataalam wa mitandao na matechnician zaidi ya mia tano Ye, wako pale Uganda ya pili sasa wanakutana e, wakiwa wanazungumzia juu ya utambuzi na utumizi wa mifumo hii ya mitandao mm. kama vyokuwa wakieleza hapa, vijana wanatumia sana mitandao, lakini nini ambacho kinatakiwa kuonekana na wanatakiwa kujifunza nini zaidi katika matumizi ya haya mitandao? Kama wanavyosema wengine, wakitumia vibaya wanajikuta kwenye matatizo, kama ambavyo ambavo amezungumza na Bonny Ruto hapo awali. Sasa hawa basi, wamekuja na kile ki kauli mbiu ya mm. kuwasaidia wengi watumiaji huku Uganda na wale ambao wanatoa fursa mm. kama opportunities, mm. kama makampuni ambayo yanatengeneza hizi mitandao na apps kuweza kuwasaidia vijana kuingia. Hasa katika masomo ya sayansi mm. mahesabu mm -hmm. ambao unayapenda sana hesabu? <laughs> <laughs> nayoipenda ni ya pesa, endelea. <laughs> na sayansi kwa ujumla na ICT wanaita kule mm. Kwayo, apa, fursa, kwa hiyo wanawatoa na kuwapa fursa ya kwamba sasa, hebu njooni tukae pamoja hapa tuweze kuweka mikakati ya kuwasaidia vijana kuweza kutumia talanta, mnaita nini talanta mm. eh? Zile skillful resources wanasema, sasa sisi tufanyeje? Sisi tuwape wao uwezo halafu vijana waje watumie talanta zao kuweza kuingia katika tasnia hii ya ICT mm. Hilo ni swala ambayo imekuwa ikiangaliwa kwa kiasi kikubwa, kama wanavyosema kwenye nchi za Afrika Mashariki. Lakini Uganda hivi sasa wanakaa nchi katika siku ya tatu na wadau mbalimbali wa biashara, wakiwemo serikali, wizara ya mambo ya eh, teknolojia na wote hao wako kwa pamoja wakiweza kuzungumzia namna ya kuboresha na kupata haya matumizi na vilevile kusaidia pengine upatikanaji wa ajira kwa sababu kama unatumia hii mitandao mm. basi ajira nazo zinapatikana zaidi. watoaji ajira ni nani? na mniambie kitu, na, kitu. mwaka elfu mbili ishirini na moja mm -hmm. Uganda iliamua ikasema wote wanaotumia internet mitandao ya kijamii social media utalipa ushuru wa asilimia kumi na mbili. nakumbuka hiyo habari. sasa tena kwamba wanatumiaje kama gharama ni kubwa songamana kule kurahihisha vitu vingine haviingiani. E, lakini saa wanachosema ni kwamba kama walivyosema ile kauli mbiu yao ni kuiweka Uganda kwenye mfumo wa teknolojia kwa ajili ya ukuaji wa uchumi yeah. wa kidigitali no. <laughs> no. oh. Wanajaribu kuhakikisha kwamba kama Rwanda unavyosema vitu vingi viko kwenye mitandao, huna haja ya kumtafuta mtu kuweza kupata huduma, nao wajaribu na na, kufanya hivyo. Kwa hiyo mkutano unalenga kuinua mm. iwe, wa wa iwe mm. kitu ambao kinapatikana na kila mtu. Unajua, kwa nini Wakenya wapo kwenye mtandao sana? Ni kwa sababu unanunua kifurushi shilingi mm. za ishirini za Kenya, kinakupeleka masaa kumi na mbili, fanya vyote unavyotaka. YouTube upo, Twitter upo, Instagram upo, WhatsApp upo. Ndio maana wengi ndio maana wengi unaambiwa wanatusi, hmm, watu wanaimba, wanafanya nini? Sababu gharama ni ndogo. Bila shaka basi, shukrani sana Kenneth Bwire, ndio hivyo umesema, gharama ni nafuu, pengine nchi zingine zitaangalia. Msikilizaji aendelea kusikiliza VOA Express kutoka Washington DC, ni wakati wa kupata habari za dunia. Mashirika ya ndege, benki, vituo vya televisheni na biashara nyingine duniani kote zilikuwa zikijitahidi kukabiliana na mojawapo ya matatizo makubwa zaidi ya kimtandao katika miaka ya karibuni hii leo Ijumaa, ambayo yanaonekana kusababishwa na jaribio la kuimarisha programu ya kuzuia virusi vya kompyuta. Mashirika hayo makubwa ya ndege ya Marekani hapo awali yalisitisha safari zote za ndege kutokana na changamoto za mawasiliano, ingawa kampuni ya American Airlines baadaye alisema kuwa imerejesha safari zake. Viwanja vya ndege kote ulimwenguni vilisema mifumo ya kompyuta ilikuwa ikikumbwa na matatizo na kupelekea ucheleweshwaji wa huduma za safari za ndege. Hapa Marekani, kamati ya chama cha Democratic ilitarajiwa kukutana siku ya Ijumaa kujadili mchakato wa upigaji kura kwa njia ya mtandao ili kumteua rais aliye madarakani Joe Biden kama mgombea wa chama hicho katika uchaguzi mkuu. Hata kama Biden anatafakari ikiwa angejiondoa kwenye kinyang'anyiro hicho, kura ya mtandaoni ingefanyika kabla ya kongamano la moja kwa moja la kamati ya kitaifa ya chama cha Democratic kuanzia Agosti 19 mjini Chicago, jimbo la Illinois, wakati kihistoria chama kimemteua wa mgombeaji wake moja ya barabara kuu za kupeleka misaada katika jimbo ya Darfur nchini Sudan, ambalo wataalam wanasema inakabiliwa na hatari ya njaa imekatika kutokana na mvua, afisa wa Mpango wa Chakula Duniani amesema, huku afisa mwingine wa Umoja wa Mataifa akisema wakimbizi wamelazimika kula nyasi. Mkurugenzi wa WFP nchini Sudan, Eddie Rowe, amelembea shirika la habari la Reuters kuwa maelfu ya tani za misaada zimekwama katika kivuko cha Tina kwenye mpaka wa Chad, na hivyo kupelekea baraza hilo kuanza tena mazungumzo na jeshi ili kufungua njia mbadala ya kuvuka kusini mwa nchi hiyo inayoitwa Adre. Mahakama ya juu zaidi ya Umoja wa Mataifa leo itarajiwa kutoa maoni ya kiushauri juu ya athari za kisheria kwa maeneo ya Palestina kukaliwa na kwa nguvu na Israeli, ikitathmini mojawapo ya maswala yenye utata zaidi duniani kufuatia ombi la Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa na ingawa maoni ya ushauri ya majaji katika mahakama ya kimataifa ya haki ICJ, hayahitaji kutekelezwa kisheria, yana uzito chini ya sheria ya kimataifa. Na iwapo watashauri kwamba hatua wa hiyo ni kinyume cha sheria, inaweza kuathiri uungwaji mkono kwa Israel My job is... Hebu okay, tueleze vizuri hichi kijaluo maana yake nini? Mrembo mrembo mrembo wangu wangu mimi, si mjaduo lakini nasikia uh -huh tu hapo, bila shaka haoni heart the band, msikilizaji wa Kinguruma na Maijabel, kibao kinachotamba kweli kweli katika View Express. Mbele Kenneth Bwire, sasa tuelekea katika maeneo hmm, ya jicho letu. Kulikoni, kulikoni katika jicho letu! Basi hii leo mwenzetu Lucy Patrick ameangazia uh, fursa zinazomzunguka kijana na amezungumza na Francis Chota, huyu ni mjasiriamali na anaeleza namna ambavyo kijana anaweza kunufaika na fursa ambazo zimemzunguka pale alipo. Nafikiri kijana anatakiwa kufundishwa fursa zinazopatikana kwenye maeneo, hilo ndo jambo la kwanza, lakini pia sio kufundishwa tu, kumfanya awe mzalendo na hizo fursa ambazo zipo kwenye hayo maeneo yaani aweze kuona faida anayoweza kutengeneza. Kwa mfano tukimzungumzia kijana ambaye anatokea Musoma, uh, tunatambua kuwa ni eneo ambalo lina fursa ya uchimbaji wa madini ya dhahabu. Angalau basi hawa vijana katika makuzi yao kuanzia wadogo wawe wanafundishwa teknolojia ya namna gani ya upatikanaji wa hayo madini kisayansi. Lakini tukirudi kwa mfano tukawaangalia vijana wa Mbeya Uh, kuna kilimo. Tumwoneshe huyu kijana kwamba yes unaweza ukawa na elimu, lakini kazi ya mkulima sio kazi ya mtu ambaye hajasoma. Kwa hiyo uh, wakati wanakuwa kulingana na maeneo anayokulia, nafikiri ni muhimu zaidi kuwafundisha ama kuwaelekeza zile fursa ambazo zipo ndani ya eneo husika na kuwashirikisha moja kwa moja. Kwa majina anaitwa Eva kitu cha kwanza kabisa, vijana wengi hatuwezi kutambua fursa bila kuelekezwa. Kwa hiyo jambo la msingi kabisa, ni jambo la muhimu kabisa ambalo litamsaidia kijana, kijana anatakiwa apate elimu kuhusiana na fursa mbalimbali, mafundisho mbalimbali au semina mbalimbali zinazohusiana na fursa. Kwa mfano katika jamii zetu tumezungukwa na vijana wengi ambao hawana ajira na hii ni kwa sababu wameshindwa kutambua au kuchanganua fursa ambazo zipo katika jamii Mwisho wa siku unakuta kijana anaweza akatumia ile elimu ambayo amepewa, ili, ili kuweza kujiajiri mwenyewe. Kwa hiyo jambo la msingi na jambo kubwa kabisa ambalo litaweza kumfanya kijana aweze kujiajiri kutokana na fursa ambazo zinamzunguka katika jamii zetu, jambo lilo kubwa kabisa ni kupata elimu. Kupata elimu muhimu zaidi. Moja kwa moja tuingie katika burudani, mziki unakwenda, pombe, sigara, kazi yake nani? Mviri. Huyo ni mviri storyteller, msikilizaji. Kama ulivyosema Bwire, vitu vyake vizito hivyo. Jumaa leo pata vitu, msikilizaji yanakuwa ni mengi wakati mwingine. Sasa, tumemalizana na Rais Ruto kuhutubia taifa hii leo nam kesho, Museveni ametangaza naye atahutubia taifa saa mbili usiku. Marais wa Afrika Mashariki wanajua anachosema. Tuambie Kioko, ndani ya nyumba ijumaa hii ya leo mambo yanakwendaje huko? Aa, ni vizuri sana mmegusia marais wa Afrika Mashariki na pia katika kandanda ni haya, haya mataifa ya Afrika Mashariki na kati mechi za sekafa. Kulikoni? Aa, mashabiki wa kandanda Tanzania katika mji wa Dar es Salaam wameshuhudia mechi katika muda wa siku kumi timu zikishiriki mechi za kombe la sekafa kwa jina lingine kombe la Kagame na hivi zimesalia timu nne. Leo zinacheza katika nusu fainali. APR ya Rwanda inacheza na Al Hilal ya Sudan, kisha Al Wadi ya Sudan inacheza na Red Arrows kutoka Zambia. Kwa hivyo timu zilizosalia zinatoka Sudan, Rwanda na Zambia, wengine wote kutoka Kenya, Uganda, Tanzania wameshaondolewa, hawakuingia katika nusu fainali. Tanzania ikiwa na Singida Black Stars pamoja na Coastal Union waliondolewa, Kenya Gor Mahia ikaondolewa, kisha Uganda timu yake Sport Club Villa pia ikaondolewa hakuingia nusu finali. Ajabu ni kwamba hmm, jeshi la kujenga u, uchumi kutoka Zanzibar walikuwa wanahitaji ushindi tu, mechi ya mwisho waingie nusu finali, lakini wakapigwa na dekedea kutoka Somalia bao mbili moja, wakarudi nyumbani <laughs> Lakin... watu wanajiuliza, Somalia hii timu yeah, ya Somalia mazoezi inafanyia timu kweli? <laughs> inacheza <laughs> mpira, watu wanajiuliza. Lakini nafikiri Kenya na Uganda walikuwa na stress ya maandamano tu, sababu Uganda pia wametangaza maandamano. Kenya ilikuwa stress tu. Kioko, watafanya vizuri next time <laughs> <laughs> mpira mi nafikiri unabadilika, Kioko siku hizi au unasemaje ndugu yangu? Kila mtu anacheza mpira siku hizi <laughs> kabisa, kabisa kabisa, vile tuliona katika Euro hey, na hey, Copa America mambo yamebadilika, mambo yeah, yamebadilika sana. Lipi lingine kwenye meza eh? Tunazungumzia kesho Jumamosi, Kenya itakuwa na fainali ya Miss Kenya. Huu ni upande wa burudani, wale wanaoenza mitindo, urembo na muziki wote watakongamana Nairobi kesho ili kutawaza bingwa wa Miss Earth Kenya ambaye atakuwa anatuzwa, na kando na hiyo kuna zawadi zingine tatu: Miss Earth, eh, Miss Air Kenya, Miss Water Kenya. wamesema kauli mbiu mwaka huu ni kusherekea mazingira na utamaduni, na atakayeshinda atawakilisha Kenya katika Miss Earth, yale mashindano ya dunia Haya, umesikia hayo. Umesikia hayo lakini utusamehe wale ambao hawakufauli bwana, ni tumekueleza. Mchezo unajua, akili inastahili kuwa inafanya kazi sasa. Mpira yes, unazunguka bwana Kioko, mwambie Bwire mpira unazunguka siku hizi <laughs> mpira unadunda kabisa uwanjani. Tunasema asante, asante sana, funga kazi. Haya bwana, bwana. Muda ndio hivyo Bwire, kuna swali lakini swali, naona muda umekwisha kabisa, ambayo naiza Bobi Wine anasema anataka kumwondoa rais mseveni kwa amani ataweza mseveni atamjibu kesho silas chenga moses okondi wote wamejibu mm. na mmoja akisema hawatafanikiwa kwa sababu sio rahisi kumwondoa mseveni atawajibu haya kesho kesho kesho kesho bila shaka basi nikushukuru sana msikilizaji kuungana nasi katika vio express usikose vitu matangazo mengine yajione kutoka hapa leo ijumaa live talk usikose pia meza ya waandishi msikilizaji asante sana aida isa