haiadaha cadalada ye karsorka uuu shirka hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni saa za afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 na Nairobi, na 107.8 na Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali, Rwanda. Ninayewakaribisha hii leo ni mimi Patrick Ndwimana. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia zifuatazo. ni habari za dunia na msomaji wako ni mimi Harrison Kamau. Israel. Jeshi la Israel limesema leo kuwa limeshambulia ghala la silaha la Hezbola usiku kucha baada ya vyombo vyabari, vyabari, vya habari vya Lebanon kuripoti kwamba jeshi la Israel limeshambulia gala la silaha upande wa kusini. Wanamgambo wa Hezbollah wamekuwa wakifanya mashambulizi ya karibu kila siku kwenye mpaka dhidi ya vikosi vya Israel wakiunga mkono Hamas tangu shambulizi la Oktoba 7 liliosababisha vita vya ukanda wa Gaza. Jumamosi jioni, chombo cha habari kinachomilikiwa na serikali ya Lebanon kimesema kuwa adui wao Israel amefanya mashambulizi kwenye mji wa Adon, takriban kilomita 30 kutoka kwenye mpaka, baadaye likiongeza kusema kwamba gala la silaha lililengwa shirika hilo la NNA limeongeza kusema kuwa watu sita walipata majeraha madogo wakati wa shambulizi hilo, likiwa ongezeko la watu watatu kulinganishwa na walioripotiwa walio siku moja hapo awali. Kundi lenye silaha linalomilikiwa na Hamas la Ezydin al Qassam limesema kuwa pia lilirusha roketi kadhaa pamoja na droni zenye vilipuzi dhidi ya kituo cha kijeshi kwenye mji wa apa galili kutokana na lab, kutokea lebanon ghasia hizo zilizoanza oktoba mwaka jana zimeua zaidi ya watu mia tano ndani ya lebanon kulingana na takwimu za shirika la habari la afp wengi wa waliokufa ni wapiganaji wakati israel ikipoteza wanajeshi 18 kutokana na mashambulizi ya hezbollah mahakama ya bangladesh leo jumapili imeondoa sheria yenye utata kwenye mfumo wa utoaji ajira za serikali ukiwa ushindi mkubwa kwa wanafunzi baada ya siku kadhaa za maandamano ya kitaifa ambapo watu kadhaa waliuawa kwenye makabiliano na polisi. Wanafunzi wanaolalamikia ukosefu wa ajira wamekuwa wakilalamikia sheria inayohifadhi asilimia 30 ya ajira za serikali kwa wanafamilia wa wanajeshi waliopigana vita vya uhuru vya Bangladesh mwaka 1971. Sheria hiyo ilisimamishwa kwa muda mwaka 2018 baada ya maandamano ya wanafunzi lakini, Juni mwaka huu mahakama ilirejesha na kupelekea maandamano ya kitaifa Maandamano hayo amekuwa changamoto kubwa kwa serikali ya Bangladesh tangu waziri mkuu Sheikh Hassin kushinda muhula wa nne mfululizo Januari mwaka huu, zoezi ambalo lilisusiwa na vyama vikuu vya upinzani. Vyuo vikuu vimefungwa kote nchini kufuatia maandamano hayo, huku huduma za intaneti zikikatwa ziki, pamoja na watu kuamrishwa kubaki nyumbani. Kutokana na kutokuwa na mawasiliano, haijabainika iwapo wanafunzi waliokuwa wakigoma wameridhishwa na uamuzi huo wa mahakama. Kufikia sasa serikali haijatoa idadi ya watu waliokufa kutokana na maandamano hayo yaliyoanza mwanzoni mwa wiki, lakini magazeti manne nchini yameripoti idadi ya zaidi ya watu mia moja. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Iran imekemea vikali shambulizi la majibizano la Israel dhidi ya mji wa Hodeida na, na wahodhi nchini Yemen, ambapo watu sita wameripotiwa kufa huku darzeni wengine wakijeruhiwa jumamosi jioni. Msemaji wa wizara ya mambo ya kigeni Nasal Karani alikemea tukio hilo vikali akisema kuwa linaonyesha tabia ya kichokozi ya utawala wa Israel inaopenda kuua watoto. Ndege za kijeshi za Israel Jumamosi zilishambulia bandari hiyo muhimu ya Hodeida kujibu mashambulizi yaliyofanywa na kundi hilo la waasi linaloungwa mkono na Iran. Shambulizi hilo la Israel likiwa jibu kutokana na mashambulizi ya droni ya Hoithi kwenye mji wa Tel Aviv ni la kwanza la moja kwa moja dhidi ya kundi hilo tangu kuzuka kwa vita vya Gaza miezi tisa iliyopita. Kuzuka kwa kasi ya kati ya Israel na mataifa yaliyo mbali ya kigeni kunatia wasiwasi wa kusambaa kieneo kwa vita vya Gaza. Israel Jumamosi jioni imethibitisha kufanya mashambulizi ya Hodeida kwa kutumia ndege za kijeshi zilizotengenezewa Marekani aina ya F15 na F35 ili kujibu mamia ya mashambulizi kutoka kwa Wahudhi. Israel, Marekani, Uingereza pamoja na washirika wengine wa Magharibi wamenasa karibu droni zote zilizorushwa na Wahudhi. Hata hivyo, Ijumaa iliyopita, droni moja kutoka kwa Wahudhi ilipenya kwenye mfumo wa ulinzi wa anga wa Israel na kuanguka mjini Tel Aviv huku ikiwa mtu mmoja. Rais wa Ukraine Volodymyr Zelensky leo amesema kuwa Ukraine inahitaji silaha za masafa marefu ili kulinda miji pamoja na wanajeshi wake dhidi ya droni na makombora ya Russia. Russia imefanya shambulizi la tano la drone usiku kucha, ikiwa ni karibu zaidi ndani ya muda wa wiki mbili zilizopita, lakini jeshi la Ukraine limesema kuwa liliharibu silaha zote za angani zilizorushwa. Jeshi la anga la Ukraine limesema kuwa silaha zilizorushwa zililenga maeneo kumi ya Ukraine. Na Sahei Popko ambaye ni mkuu wa jeshi la Kiev amesema kuwa hakuna vifo au uharibifu ulioripotiwa mjini humo. Usiku wa jana pekee, jeshi la Rasia limerusha karibu makombora 40, aina ya Shahid, lakini karibu yote yameangushwa na walinzi wetu. Zelenski amesema kupitia ujumbe wa telegram ameongeza kusema kuwa kuna umuhimu wa kuharibu ndege za kurusha mabomu kwenye viwanja vya ndege vya Rusia ili kulinda Ukraine dhidi ya mashambulizi. uwezo wetu wa kunasa silaha za masafa marefu ni jibu tosha kwa ugaidi wa Rusia. Kila anayetusaidia anasaidia kwenye vita dhidi ya ugaidi, ameongeza Zelenski. Zelenski Ijumaa akiwa mjini London ameendelea kutoa wito wake kwa washirika wa magharibi kuruhusu utumizi wa silaha za masafa marefu, akiongeza kuwa Uingereza inahitaji kushawishi wenzake kuondoa kanuni zilizowekwa za kutotumia silaha hizo na kiongozi wa upinzani wa Kenya Raila Odinga leo Jumapili amesema kuwa haki ndicho kiungo muhimu kuelekea mazungumzo ya aina yoyote yale na serikali, kufuatia ghasia ambazo zimeendelea kushuhudiwa nchini humo, wakati Rais William Ruto akionya kuwa ghasia hizo huenda zikasambaratisha nchi. Mwanzoni mwa maandamano ya amani yaliyoanza mwezi uliopita dhidi ya maswala ya fedha, mswada wa fedha uliolenga kuongeza kodi, lakini yaligeuka na kuwa ghasia zilizopelekea vifo vya watu kadhaa. Ruto alitupilia mbali mswada huo na badala yake kuomba kuwa na mjadala wa kitaifa. Kwa mujibu wa shirika la habari la AFP, Raila amesema kuwa haki lazima iwepo kabla ya mazungumzo yote. Licha hilo, ya pendekezo hilo, maandamano yameendelea kote nchini, wakati upinzani ukiitisha maandamano maandamano mapya wiki ijayo. Uamuzi wa wa mahakama wa Alhamisi uliondoa marufuku ya polisi ya polisi kuzuia maandamano kwenye mji mkuu. Ruto kwa upande wake ameonya wale ameita wezi na wauaji wanaohatarisha usalama wa taifa Naameongeza kusema kuwa tunataka nchi yenye amani ambapo maswala yanasuluhishwa kwa njia ya kidemokrasia. Ijumaa Ruta alitangaza sehemu ya, ya, ya orodha ya mawaziri wapya wa baraza lake, lakini upinzani mara moja ulikosoa chaguo lake huku pia ukisema kuwa hautaunda serikali ya muungano naye. Hizo zilikuwa habari za dunia kutoka hapa Washington DC. Jina langu Harrison Kamau, sasa hivi nikukaribisha kusikia salamu na mziki. kibao hicho basi, uko stand by na mimi nimekwisha kaa stand by kwa ajili yako msikilizaji. Nimekwisha jaa tena ndani ya studio hii kama pishi la mchele langu. Jina naitwa Sunday Shomari, niko stand by kuangusha vitu vizito vya salamu, salamu kutoka kwa wewe msikilizaji, o mwenye bakti jumapili leo. Basi kwa kupumzika vizuri pale nyumbani, wengine baada ya kutoka ibada kanisani, natumaini mko super kabisa, mko vizuri kuweza kusikiliza salamu zenu. Basi moja kwa moja nianze naye mwenye bahati ya kufungwa kipindi, si mwingine ni wewe Maige Mbona Ntamisemi kutoka kule Kucha Nyabichune, Nyamongo, Tarime, Tanzania. Unapenda salamu zako za jumapili leo zinalikuwa kwa mke wako mpenzi Dynes Chacha Mwita au Mama Zawadi. Umemkumbuka pia Zawadi Maige Mbona, Brighton Maige Mbona, Mariam Maige Mbona, tano Peter Masumbuko Elias, huku msahau DJ Shukuru Musayi, Jafet Maembe, Wilfred Tambwe Nyanda Mayala na Nazareti mwa Kipembe. Bila shaka basi ujumbe umewafikia wote hao eh, moja kwa moja nigeukie kwa mwingine. Mwenye bahati mwingine ni wewe Nazareti Mwakipembe. Nazareti ukiwa wapi? Tukuyu Kulembea, mambo vipi Kulembea? Wanasema ndaga fijo, mambo safi kabisa. Uhali gani? Anasema, mtangazaji wa zamu, mimi niko supa, niko safi kabisa. Unapenda salamu zako ziende kwake Foj Mwamloka na ili sio Bela Jafet Maembe huku msahau Vasco Makusa na Jacob Alai, pia mewakumbuka Pascaline Lucas Chambi, Nyanda Mayala, Noa Kapindo, mwemkumbuka pia Wilfred Tambwe, Vincent Kaji na Lucas Alberto. Bila shaka basi salamu zako zimefika. Moja kwa moja anageukia kwa nani? Kwake Elias Shiguta. Mambo vipi, Elias Shiguta? Ukiwa wapi? Kule Ibondo, Katoro, Geita, Tanzania. Unauliza vipi habari za studio? Hapa studio, ndugu yangu, tuko vizuri kabisa, mambo ni safi, mambo ni bambam bam. Siku ya leo basi, unasema unapenda kuwakumbuka mke wako mpenzi Doricas Hamis Kitiku au Mama Jackson. Umependa pia kuwakumbuka wanao unasema Jackson, Beatrice na Metusela. Pia umewakumbuka wazazi wako Shiguta Joseph Shiguta, huku msaa Anthony George akiwa Nyakumbu Geita, shida Laurent Boniface Steven au Baba Sera, pia Geoffrey Kusekwa Ngereja amemkumbuka pia Mwalimu Tobias Miraji Iweri Hamka, Filibert Kabukaje huko Msao Kobilo, Katambi Nyanda Mayala, pia Juventus Ntalima, pia mamkumbuka Peta Katisho huko Msao vilevile Mwalimu Edward Shinga Fumbuka Makelezu, Matias Ngonenge na Mkina Kashonele, pia anasema salamu zako ziwaendee Ndumila Kulwe Gela, Frank Kweku Kilwa, Mwalimu Soji Masala, Muhammad Timothy Magege. Moja kwa moja basi nikitoka huko ukitoa ujumbe wa kupokea salamu zako na kumbuka na kukamata eh, kabla ya kupata kibao cha muziki na muona eh, nielekee moja kwa moja kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Salamu zake ni nani huyu? Deus, unasema uko Kashanda, Tanzania. Si Kongo, ni Tanzania huku unapenda salamu zako za leo ziende kwa baba yako mzazi Deusi Tengisa akiwa Buganguzi, mama yako mzazi Christina Deus akiwa hapa hapo Kishanda. Unasema wahitimu wote wa Kishanda sekondari mwaka elfu mbili na kumi na nne. Pia amewakumbuka Kabanzi Jean Patrick, Kakuji Mimwani, Kenneth Richard, wanasema Richard huyu Kambale, Elias Juma Kigami huku Msao, pia dogo Azam Kayango, Shukuru Nsekarabandia na anawiz Benjamin, bila ya saa anasema wadao wote wa media, bila shaka wadau salamu wamezipata. Na mimi moja kumoja kwa moja basi niwakaribishe na kibao cha muziki, tuelekee moja kwa moja kwake mtaalamu huyu si mwingine, msikilizaji Juks akishirikiana na Diamond Platnumz na kibao chao, enjoy nawaambia, jumapili ya leo enjoy, kutoka hapo Chatuni waweke wazi mubaki na mishangao kuswa ya mapenzi nataka kuyaeleza na leo tena waite ni paparazi warushe kwa mitandao siataki mapenzi nataka jipongeza mambo haya ya enjoy natumaini, msikilizaji na wewe pia una enjoy jumapili hii leo kutoka hapa Washington DC. Hao si wengine ni Diamond Platinums na Jukes na kibao chao mashuhuri kabisa hicho. Basi moja kwa moja, mwenye salamu mwingine anayechukua nafasi hivi sasa, huyu ni nani? Ni kwako wewe Babu Alhaji Makumba wa Arusha, samza kwa mzee kwake Mahurani Mabula akiwa Arusha, Bakari Amisi Mnalaga akiwa Dar es Salaam, Donald Jabson Dar es Salam, Antony Mazengo akiwa Dodoma, Majidi Mwesi pia wa Dodoma na ujumbe unawambia wote wanatakia siku njema ya Jumapili. Bila shaka salamu hizo zimefika huko. E, zamuni yako Vasco Mwakusa ukiwa kule Stamiko, Mbeya, Tanzania, unapea salamu zako za leo ziende kwake Ahmed William Yatakamoyo, unamkumbuka pia Priska Chua Tenten, Rajabu Ngwambe huku Msahau Msafiri, Guainesi Husein Balozi pia amemkumbuka Tunza Gitfrey, Mwakapenda Efraim, Mzola Eliudi Nandi, pia amemkumbuka Eden Mwasekaga na ukupenda kwa Msahau Msafiri Guainesi na Anyika Filemon. Hawa wote unawatakia siku njema ya Jumapili. Salamu zako kutoka wapi? Kule ni mjengoni, unasema mzee Piri Ali Makuti, salamu zako ukiwa Tamtam salamu klabu napendezeni kwake Mzee Ali Mbundei, Mzee Joseph Usindano, Joseph Asenga, James Mzalendo huku msao. Pia Leticia Shilogile Shilo Gile, unamwita Emanuel Charles, unamwita MC Masai, Juma Dunga na Doto Mahona. Pia unasema Ojawa saa Buhu Magembia, Musa Mjengi, Mkankule wa Mkankule na Machenjelu Pemba Jumba, unaambia jamani, tukumbukane kupitia idhaa yetu pendwa hii. Kweli ni idhaa yako pendwa kabisa iko kwa ajili yako wewe msikilizaji. zamuni yake nani huyu? ni leozi ni watu watumasalamu hawa haya wapi? Nasema wewe uko Ngalama Maluta huko kule Isolo Mago, Mwanza, Tanzania, na salamu zako nasema ziende kwa watumasalamu wote wa VOA wakiwa kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, pia unasema walioko Kenya, walioko Uganda na walioko Malawi, bila shaka pia wamemkumbuka mama yako mzazi, unasema Sofia Bugelama akiwa Mwanza, Tanzania, mke wako mpendwa Sara John akiwa Mwanza, Tanzania, familia yote ya Maluta wako kijiji cha Cheyo Isolo Mago, Mwanza, Tanzania, familia ya Sosi Maluta wakiwa Mabigisu, pia kule Kikwimba, Mwanza, Tanzania. Unasema pia ujawasa watangazaji wote wa Sauti ya Amerika ulivyonaambia, VOA haina mpinzani. Bila shaka, nikushukuru sana, na salamu hizi nitawafikisha kwa wenzangu wote, atumaini wamezipata bila shaka. Asante sana. So, basi msikilizaji, mambo yanakwenda, mambo ni mengi, lakini akambia muda ni mchache. Tukikosa ngoma, basi tupate pate na kukosha makofi yetu, na kupoza makofi yetu, kundi zima kutoka kule nchini Kenya, hawa wanajulikana kama msikilizaji hawa wakinguma na kuweka taratibu katika kipindi chako kipindacho kabisa cha salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, Washington DC. Asante sana. Basi moja kwa moja nakamata kadi yako wewe, james C. mzalendo, kwa njia ya barua pepe leo hii, unapenda salamu zako za Jumapili ziende kwa baba mzazi mzalendo ilanga, mama yako mzazi mlinza magembe, mke wako mpenzi una mwita, mama wawili So ako Elias James Kulwa, Doto, Elizabeth Elen wengine ujawasahau, wanasema ni Baraka Tito Bise, Abubakari Ngeresi. Kumbuka pia Emmanuel John Machungwa, Jafet Maembe wa Ugala na Mkuyi Shilinde, bila kusahau Lenga Chapati. Nawambia jamani, maombi bila kazi ni ushirikina. Haya, aykuna kazi basi anakuambia kwenye maombi. Bila shaka, basi nikitoka huko nageukia kwake. Simu ingine ni Kaisi Musa Kaisi, salamu zako hii leo unapenezo wake nama la Joas Machenjili, Pemba na Neto Sanga. Pia unasema uja wa sahau Halima Bamuhiga, Richard Kambale, Eva Mroso na Amina Mlacha. Ujumbe unawambia kujua taarifa za watu ni umasikini. Haya, ujumbe wake huo, bila shaka, wa kipekee moja kwa moja. Basi ni kitoka huko, naruka moja kwa moja kwake Tambwe Wilfred, mambo vipi, Tambwe? Natumaini Jumapili hii uko vizuri kabisa kule mitaa ya wapi na manyere mkasi, Rukwa, Tanzania. Natumaini mambo ni mazuri kabisa, nyanda za juu huko unapata upepo safi kibaridi, ingawa watu wengi wanalalamika joto. Bila shaka, basi unapenda salamu zako hii leo ziende kwake watangazaji wote wa Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya wenzangu nasema asante sana, zimefika pia umewakumbuka Dorisi Tadeo Maige Mbise, huku msahau Pascalina Lukasi Chambi Nyanda Mayala, umemkumbuka pia. Unasema huyu Jafeti Maembe, huku msahau pia. Unasema Oscar Silidion Deme Kabiazi Kabichi Boy Jr, msanii Lugema Maria Bura Namala, Joas Denis Mganyizi pia, huku wa sahau unasema Rashidi Festo Anawizi Benjamin. Na, na, Joas na mzee wa kazi huyu unamwita basi. Nikitoka huko nageukia wapi? Ujumbe unasema VOA inatuunganisha wote, mabingwa wa salamu. Bila shaka mabingwa wa salamu lazima tuwaunganishe nyinyi, ndio mabingwa, ama vipi? Haya basi nikitoka huko nageukia kwake si mwingine, huyu ni ngusa mleba. Ngosa mleba unasema ukiwa wapi, kule salamu zako kutaja uko wapi ukiwa, lakini Tanzania anaparaza afikie Paul Wakatoro, Geita. Emkumbuka pia Abubakari Ingeresi, huku taka kumsahau Doto Mahona pia unasema amekumbuka mshikaji wako mkubwa Mbuga Peter Buchayeki, huku msahau, unasema pia rafiki yako mnyiramba halisi namka kule, wamka nkule pia unasema jamani, tuendelee kukumbukana kupitia Sauti ya Amerika. Bila shaka ni mtambo mkubwa nakabilisha nawe andulile ukiwa Dar es Salaam, Tanzania. Unapenda kumkaka yako nasema Baraka Mungilwa akiwa Dar es Salaam, dada yako Waridi Mungilwa ukumsahau pia. Unasema akiwa Dar es Salaam, bibi yako mpenzi unasema Mei Mungilwa akiwa kulekule Dar es Salaam, Tanzania pile ukumsahau anti yako pia. Unasema anti yako pia Mungilwa akiwa Dar es Salaam, na pia unakumbuka anti yako Lulu akiwa pale Washington Seattle. Salamu zako zingine unasema napreze kwa ndugu zako wote wakiwa kule maeneo ya milima ya Usambara, pia unasema kwa saa wengine wako kule mitaa ya Kigoma. Bila shaka, basi salamu hizo e zimefika moja kwa moja na mii moja kwa moja kutoka studio. Msikilizaji, nakwambia wakati ni ukuta, na wakati pia unakwenda kwa haraka bila shaka basi msikilizaji, ulioungana nami katika salamu ilo nisemia, asante sana kuungana nami na kushukuru kwa muda wako. Endelea kusikiliza matangazo ya Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC. Vipindi vyote vingine usikwaze kusikiliza. Jina langu ni Sandey Shomari, ni kushukuru sana kuungana nami na nikuacha na kitu chake Mboso. Anasema nini jamani? Anafukuza ah, kunguru hebu unaweza kufukuza naye kunguru? Mboso akifukuza basi, taratibu akinyosha mkono wake wa kushoto, akinyosha wa kulia, anawafukuza kunguru. Asante sana msikilizaji VOA. Kwa heri kwa sasa. mpenzi mpenzi mpenzi mpenzi mpenzi mpenzi, nikasema kumuacha siwezi siwezi siwezi siwezi, akanifanyia ushenzi ushenzi ushenzi ushenzi, nikachukia mapenzi mapenzi. Leo kaanza kuniita bebe, ananiita bebe, ananiona mibwege, ananiona Safi sana, Santi Sandey Shomari hapo Kunguru, ndio tunakamilisha salamu na mziki Jumapili, nikitumai kwamba popote ulipo umefurahia. Tunapokaribia kufunga matangazo yetu, basi hu hapa muktasari wa habari. Jeshi la Israeli limesema leo kuwa limeshambulia gara la silaha la Hezbola usiku kucha baada ya vyombo vya habari vya Lebanon kuripoti kwamba jeshi la Israeli limeshambulia gara la silaha upande wa kusini wanamgambo wa Hezbollah wamekuwa wakifanya mashambulizi ya karibu kila siku kwenye mpaka dhidi ya vikosi vya Israel wakiunga mkono Hamas tangu shambulizi la Oktoba saba lililosababisha vita vya ukanda wa Gaza. Mahakama ya Bangladesh leo Jumapili imeondoa sheria yenye utata kwenye mfumo wa utoaji ajira za serikali, ukiwa ushindi kwa wanafunzi baada ya siku kadhaa za maandamano ya kitaifa, ambapo watu kadhaa waliuawa kwenye makabiliano na polisi wanafunzi wanaolalamikia ukosefu wa ajira wamekuwa wakilalamikia sheria inayohifadhi asilimia thelathini ya ajira za serikali kwa wanafamilia wa wanajeshi waliopigana vita vya uhuru wa Bangladesh mwaka elfu moja sabini na moja. Iran imekemea vikali shambulizi la majibizano la Israel dhidi ya mji wa Hodeida inayomilikiwa na Houthi nchini Yemen ambapo watu sita wameripotiwa kufa huku darzeni wengine wakijeruhiwa Jumamosi jioni. Msemaji wa wizara ya mambo ya kigeni Nasar Karani alisema tukio hilo alikos, alikemea tukio hilo, hilo vikali akisema kuwa linaonyesha tabia ya kichokozi ya utawala wa Israel unaopenda kuwa watoto. Rais wa Ukrain Volodimir Zelenski leo Jumapili amesema kuwa Ukrain inahitaji silaha za masafa marefu ili kulinda, pamoja na, kujilinda dhidi ya wanajeshi pamoja na wajeshi wake dhidi ya droni za makombora na makombora ya Russia. Russia imefanya shambulizi la tano la drone usiku kucha likiwa na karibu zaidi ndani ya muda wa wiki mbili zilizopita, lakini jeshi la Ukraine limesema kuwa limeharibu silaha zote za angani zilizorushwa. Hizo zilikuwa habari za dunia kutoka Washington DC. Jina langu Harrison Kamau. Na hapo ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida, ifikapo saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Patrick Ndwimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.