On the hits. Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Na msikilizaji, karibu karibu karibu katika mambo mazuri, mambo mazito, ni VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani <fancy> Washington DC, msikilizaji nimekwisha jaa tele kama pishi la mchele na mwenzangu mwingine naye amejaa teletele kama kitumbua na pipi pishi la mchele. Kwa pamoja, sio mchezo, tuko standby msikilizaji, kuitia vitu vizito kutoka hapa Washington. Naitwa Sunday Shomari, nakwambia usiondoke kando ya redio yako, kuna vitu vingi vizuri vingi vizito vizito na moja kwa moja. BMJ anasema kwamba taarifa ni nyingi, lakini tukiangalia tutamulika eh, jinsi utamaduni wa Korea unavyotamba kule nchini Rwanda na Afrika ya Mashariki lakini pia BMJ, hapa Washington kuna habari zinarindima, mm-hmm, na kote duniani. Kwa hivyo ulishawaeleza wasikilizaji jina langu eh? Hapana, nimekuita tu saizi. Aya wasikilizaji wapo, ndo kwanza unajiunga nasi au ndio mara ya kwanza wewe kusikiliza VOA Express eh, mara nyingi sauti yangu husikika, lakini vizuri nitaje jina. BMJ Mridhi hapa studio nambari kumi na tano eh, anavyosema mwenzangu, uh, mwenzangu Sandi Shomari tumekuwa na wikendi ambayo imekuwa na shughuli nyingi. Tukuwa na taarifa za aina mbalimbali ikiwa mbali, ni pamoja na kama mnavyojua eh, kuhusu kujiondoa kwa rais Joe Biden eh, kwenye kinyang'anyiro cha uraisi ni kati ya taarifa utakazosikia pia kwenye habari zetu, nini ambacho dunia inakieleza, lakini pia tutakuwa na barazani bila shaka utakuwa na barazani, lakini pia usisahau msikilizaji, tutamulika habari za kule Afrika ya Mashariki, ambapo pia tutaangalia taarifa zetu za habari. Raia nchini Sudan hivi sasa wanasema wamekumbwa na ghasia za kutisha katika zaidi moja, heo, ya mwaka mmoja, wamekuwa wakiendelea na hayo mambo BMJ yakizungumzwa huko nchini Sudan. Vilevile utaangalia Liberia, kuna habari ya mafuriko na wanafikiria habari za kuhamisha mji mkuu, vitu ambavyo vimeshaviona Nigeria. Tumeshaona Tanzania wakihamisha kutoka Dar es Salaam kwenda Dodoma. Nigeria, Abuja pia iliamishwa kabla ya hapo. Mm -hmm. Nafikiri haya yamekuwa yakionekana sana, bila sa shaka. Safi kabisa. Baadaye kidogo pia Idi Ligongo mwenzetu watakuwa na angalia, kama una kazi utasikia amezungumza na nani na nikuhusu nini, lakini kwa sasa twende nchini Uganda. E, vijana wa nchi hiyo ambao wamekuwa katika e, harakati za kuongoza maandamano E, mipango ya maandamano ambayo yanaelezwa kwamba yatakuwa ni makubwa kuelekea kwenye e, kwenye bunge la nchi hiyo kesho Jumanne, leo e, wamezua hali hiyo, au stori yenyewe imezua hali ya taharuki maeneo mengi huko Kampala na miji mingine e, kwa sababu uh, serikali tayari imeanza kuonyesha e, kwamba haiko tayari hasa polisi kwa maandamano hayo eh, wakisema kwamba wanaunga mkono kauli iliyotolewa na raisi eh, Yoweri Museveni Jumamosi kusema kwamba wale wanaotaka kuandamana lazima waheshimu sheria. Leo wa, mapolis, wa, wana, wa, maafisa wa polisi wamefunga makao makuu ya chama kikuu cha upinzani nchini humo NUP, ambacho eh, kinaongozwa na Bobi Wine wakisema kwamba hawataki eh, shughuli ziendelee hapo, kwa sababu wanamshutumu Bobby Wine eh, kuongoza maandamano ambayo yamepangwa hapo kesho, ingawa Bobby, hain, wine mwenyewe amesema. Uh, hajapanga maandamano hayo lakini anayaunga mkono. Sasa tuungane na mwandishi wa habari uh, Julius Sekitoni akiwa uh, huko Kampala Uganda. Julius, hebu uh, tujulishe hasa uh, so wasikilizaji, wanaouliza nini kinachoendelea, hali ikoje sasa hivi hapo mjini Kampala? vitu uh, vingi vinaendelea na kutokea na na cha kwanza siku ya leo asubuhi tumeona askari polisi uh, askari ale askari jeshi wameenda hapo katika makao makuu ya chama kimoja, yani National Platform, hapo katika barabara ya ya Bombo ambapo um, kulikuwa kwa kumeandaliwa michakato um, fulani ambayo kuliwepo um, mobilization meeting ambayo ilikuwa inafaa kutokea siku ya leo. Watu ambao wanaandaa mpango huo wa, watu wengine wanasema ni vijana, wengine wanasema i ni watu ambao wanaitwa activist. Wanasema kwamba wameshachoshwa na uh, mambo ya ufisadi. Wana, wanasema kwamba hawataki mambo au kila kitu ambacho kinahusiana na ufisadi ambao umezidi kuwa wengi sana katika nchi hii ya Uganda. Sasa tunasikia kwamba wanapanga kuelekea bungeni hapo kesho. Hii inakumbusha wengine yale yaliyoendelea katika nchi jirani ya Kenya. Uh, lakini muhimu zaidi kwa kulinganisha, je, kwa sababu kule Kenya walisema kwamba uh, vijana hao wa Gen Z wanatumia mitandao Eh, kuhamasisha wenzao eh, kuushiriki katika maandamano hayo na kupinga yale wanayoyapinga. Je, hapo Uganda hali ni hiyo hiyo wanahamasisha kupitia mitandao? Watu wanajaribu kufanya mobilization wakipitia katika mi, uh, mitandao kama ha, kama hali ilivyo katika nchi jirani ya Kenya, lakini hapa Uganda uh, huji, hu, uh, hiyo mobilization haija Kuzua sana kwa kwa, kwa kujitegemea kuitegemea na ile ya Kenya, lakini hapa wanafanya kazi hiyo kisilisili. Huwezi kujua nani ambaye anajaribu kuwashawishi vijana hizi hizi katika mgomo huo. Hujuavyo Julius, Rais Museveni Jumamosi alizungumzia suala hili akasema, kwamba wale wanaoandamana wasije wakaingilia wengine ambao hawataki maandamano, wasije wakaharibu mali za watu. Hii kauli inapokelewaje? Maanake tumemwona Museveni akizungumza hivi katika siku za awali na mambo yakageuka kuwa sio mazuri sana kwa waandamanaji. Unajua, tofauti na nchi nyingine ambapo watu, watu uh, free kuandamana, hapa Uganda hali ni tofauti. Ukijaribu kuenda kwa barabara, unapinga mchakato fulani au au, au programu nyingine uh, askari polisi hawezi kukuruhusu, na hata siku ya leo asubuhi tumeona watu wengi wameshikwa, tumeona tumewona uh, wabunge fulani ambao wanawakilisha wana, kata ndogo uh, kama katikamu south, uh, kuna yule wa uh, yunga na wengine wameshikwa, wengine. Askari polisi wako wamejitahidi kuona kwamba hakuna mgomo wote ambao utautokea siku ya kesho. Safi kabisa, Julius Kitone, ukiwa hapo Kampala. Mengi wanayotaka huko, Gen Z ya Uganda sio tofauti sana na wanayotaka eh, kule nchini Kenya. Msikilizaji, tutaendelea kufuatilia hii stori eh, na tutakujuza kadri tunavyopata taarifa zenyewe. Tutakuwa na hii stori katika eh, matangazo yetu ya jioni hivi leo, bila shaka. Asante sana BMJ Mridhi. Basi ni wakati wa kupata kibao cha muziki, si mwingine huyo kutoka nchini Kenya, Otile Brown na kushirikiana ya Derik wanakula kili chao tomorrow I I I know some people and on curse, but I understand that I can never please no one. Utadhani huko visiwani Jamaica kule Caribbean, changanya kidogo brown hapa na Derek, hii jamaa natokea pale ziwa Victoria, eneo hilo kabisa, yuko maeneo ya kule. kama ni yeye, yuko hapa utafikia ametoka, sio huko, ni hatari sana, na Mombasa pia, amechanganya zote hizo basi mambo yake ni mazito, msikilizaji. Tile Brown akiishiwa naye Derek, kitu hicho ambacho kinatamba kweli kweli eh. kitu hichi BMJ kina mwezi mmoja tu mm -hmm. tangu kimetoka. Kwa hiyo bado kinanukia upya upya, kazi nzuri pale wamefanya hawa na wasanii na basi, moja kwa moja, BMJ, baada ya kupata kibao hicho, msikilizaji, tukupeleke kwingine, turuke hadi kule nchini Rwanda. Ee, niseme tu kwamba BMJ muridhi. mm -hmm. Kule nchini Rwanda kumekuwa kukizungumzwa kuhusu semina maalum iliyotolewa kwa ajili ya vijana wa pale Rwanda. Hii imetolewa na taasisi ya kule Korea ya Kusini. Hii ni semina ambayo imeonyesha uvutiaji mkubwa wa utamaduni wa Korea Kusini. Utamaduni huu, BMJ, umeonekana kuwa maarufu si Rwanda tu, hata kule nchini Tanzania. Unakumbuka kuna wasanii wa Tanzania waliosafirishwa na Rais wa nchi hiyo, Samia Suluhu Hassan kwenda Korea Kusini kwenda kukutana na wasanii wa kule kuweza kukuza utamaduni na kuelewa zaidi kuhusu filamu. Sasa hapa, uh, Rwanda wamefanya kabisa kuwaalika senta maalumu ambayo ilialikwa kule Rwanda. Lakini kujua zaidi basi tunazungumza naye mwandishi na pia naweza kusema huyu ni mchambuzi kutoka New Times pale rwanda ambaye atatueleza vizuri kabisa kuhusiana na swali hii huyu ni jessica agasaro jessica karibu kwenye VOA Express jessica unanipata pale ulipo e, nakusikiza karibu sana hebu tuambie basi hili swala la tuliolishuhudia huko rwanda likifanyika kupitia King Sejong Institute Foundation wakishirikiana Nyarutarama sports center kuweza kuwaletea na kuwafundisha utamaduni wa Korea hapo nchini Rwanda swala so, hili limeonekana kuvutiwa hasa kwa vijana eh, wa Rwanda. Tueleze jinsi gani, eh, utamaduni huu umevutia vijana wa Rwanda aiwa hivi sasa, e, ilikuwa ba... ubalozi wa jamhuri ya Korea nchini ya Rwanda na taasisi ya Sejong zilipanga darasa hilo katika kitoa ya mchezo cha Nyarutarama Juma Mosi. Ile darasa ya cp ilikuwa sehemu ya mpango bana zaidi ya kutoa madarasa mbalimbali ya kitamdhuni ikiwa na pamoja na kee chakula na kwa ujumla uh, Jessica, unavyoona hapo kwenye darasa kama hili ambalo watu wamejifunza vitu mbalimbali mbali, eh, vya Korea, pengine katika TikTok, pengine katika YouTube, pengine katika Instagram, eh, vijana hawa wa Rwanda, pengine unavyoona wewe kwa Afrika ya Mashariki, eh, inakuwaje wanavutiwa sana na huu utamaduni wa Korea ya Kusini? Wanasikia wamesaidika zaidi, kwa sababu wamepata hiyo darasa ya kuendea huko kwa Instagram na TikTok, wamesaidika zaidi kabisa. Safi kabisa na, kwa hiyo pengine tunaweza tukaona, eh, yakiongezeka pengine ya vijana wa Rwanda, wa Afrika Mashariki kwenda Korea. Ni kushukuru sana uh, Jessica Agasaro kutoka pale New, Ta New Times Rwanda kuzungumza na VOA Express BMJ, kama ulivyoona. mm -hmm. Eh, kuna kunakuwa na uvutiaji wa kipekee si tu kwenye chakula, si tu kwenye kucheza muziki, wanakuambia ni utamaduni, kuanzia kufanya kaligrafi, kucheza muziki, eh, kufanya masuala ya urembo mm -hmm. yote haya yamekuwa yakitanda sana katika maeneo mengi, hata lile grupu la B2K la, la Korea Kusini maarufu sana sio tu, tu Afrika lakini duniani kwa ujumla na unaweza well, kuona kwamba wanavutia e, utamaduni huu. Basi moja kwa moja BMJ Muridhi, ni kuruhusu hivi sasa tuelekee katika habari za dunia. Rais wa Tanzania Samia Suluhu Hassan amewafuta kazi viongozi wawili wakuu serikalini akiwemo waziri wa mambo ya nje katika mabadiliko madogo ya baraza la mawaziri, ofisi yake ilisema jana Jumapili. Mabadiliko hayo yalikuja wakati Hasani anataka kurejesha imani kutoka kwa mataifa ya kigeni juu ya mpango wa mageuzi ya kiuchumi na kisiasa, ikiwa ni pamoja na kupunguza vikwazo kwa vyama vya upinzani na vyombo vya habari ambavyo baadhi ya wakosoaji waliona kwamba vinayumba. Raia nchini Sudan wamekumbwa na ghasia za kutisha wakati wa zaidi ya mwaka mmoja wa vita kati ya jeshi na kikosi cha upinzani cha wanamgambo wakikabiliwa na mashambulizi ya mara kwa mara, unyanyasaji na unyonyaji wa pande zote mbili. Shirika la misaada la madaktari wasio na mipaka MSF lilisema Jumatatu, majeraha ya kimwili na kiakili ya ukatili yamezidishwa na kuporomoka kwa mfumo wa afya na kukosekana kwa mwitikio wa kimataifa wa kibinadamu, MSF ilisema katika ripoti yake. Waziri mkuu wa Israeli Benjamin Netanyahu yuko njiani kuja hapa Washington, akiacha nyuma vita vya kikatili ili kutoa hotuba ya kisiasa kabla ya kikao cha pamoja cha baraza la Congress kuondoka huko kwa Jumatatu kuna kuja wakati wasintofahamu kubwa kufuatia rais wa Marekani Joe Biden kujiondoa kwenye kinyang'anyiro cha urais huku juhudi zikiendelea za kuleta usitishaji vita kati ya Israeli na Hamas. Wasiwasi umeongezeka wa vita hivyo kuenea huko Lebanon na Yemen na Marekani katikati ya kampeni ya uchaguzi wenye mvutano mkubwa. Na mafuriko makubwa nchini Liberia yamesababisha kundi la maseneta kupendekeza kuhamisha mji mkuu kutoka Monrovia yenye msongamano mkubwa wa watu na isiyosimamiwa vyema. Pendekezo lilikutana na maoni mchanganyiko ya shauku na kusitasita katika nchi hiyo ya Afrika Magharibi. Mafuriko makubwa lililosababishwa na mvua kubwa kati ya mwisho wa Juni na mapema Julai liliacha karibu Waliberia elfu hamsini wakiwa na mahitaji ya dharura, shirika la taifa la kudhibiti majanga lilisema. hani sugar jinja jinja my boo sauti akiongea tu mashallah mashallah huwa akitembea mwendo bilioni dala kama kajiongezea shi bala bala kajipendelea mpaka kara kara sauti akiongea tu akitembea mwendo kusogelea akikuchekea u anajulikana uh, kama Darasa wakishirikiana na BN wanasema, nabadi ni moto huyu. BN anapenda sana nyimbo zake, lakini vilevile ni moto. na unajua, hata alivyokuja hapa Washington, tulipata nafasi ya kukutana na kuzungumza, anapiga vitu vikali sana. na unajua, babake anaitwa barasa. Sasa wameshirikiana na Darasa, yule mkali, hey. mm. <laughs> <Hey. laughs> mwingine wa Tanzania na kibao <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> na kipya nasikia kimetoka hivi karibuni. kinaitwa wahala safi kabisa. Tutahakikisha tumezungumza na Aida Isa atucheze <laughs> kibao hicho <laughs> uh, within the week, katikati ya wiki hii ndio musikie kinaendaje, ingawa tumekicheza siku nyingine. tunakwenda kwenye barazani tukauliza, unadhani umaskini ni chanzo uh, cha uhalifu katika eneo lako, na iwapo ndio, nini kifanyike? Sasa unajua uh, kabla hata hatujazungumza gumza hili kwa sababu jana kwenye magazeti huko Tanzania hususan, kulikuwa na ripoti na mbalimbali tulizoziona zikieleza kwamba e, wengi wanasema kile ambacho kimewapeleka kwenye umaskini mm, kwenye, kwenye kufanya uhalifu ni umaskini, na kuna takwimu tu kiasi kikubwa cha watu idadi kubwa ya watu mm, wanasema umasikini mi ndo unanifanya nende nikaibe, nende nikavunje mali za watu, niende nikafanye hivi, nikafanye uhalifu wa kila aina. E, sasa ndo tukaona kwamba tuulize swali na, na, na, wamejibu, kweli, kweli. Wamejibu sana BMJ ni wengi. Yeah. Sana wametoa vitu vyao hapa. Basi tuwasikilize, pengine tuwape nafasi wale ambao wamejibu tuseme majibu yao alafu tuangalie kama kuna wengine wa kutuongea nao kwa njia ya simu. Lakini nikianzia kwenye Facebook, uh, kama unalipa nafasi, mzee. BMJ. Mm-hmm. Ni anzaye DDIA Sahani au KKL Hodari, mchangiaji wa siku nyingi huyu. Sana sana. Yuko maarufu kweli kweli kule Kivu Kaskazini, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Anasema bila shaka umasikini ni moja ya chanzo cha uhalifu huku, sababu ya vijana wengi kukosa ajira, wanajiunga na makundi ya waasi huko kwao, wanasema DRC, ama wanakuwa wadokozi. Sasa huko huko DRC yuko Richard Kambale, huyu pia shabiki wa siku nyingi kutoka Beni. siku nyingi, sana, he, anasema hapana, ila kuna uvivu wa watu kutamani maisha ya wengine na pia kuna uonevu hasa kwa wale ambao ni vigogo kwa watu wa chini wanasemaje wengine? Sande haya, oh, yeah. Mi namwangalia mwingine hapa, ni wako wengi kweli. bmj mm -hmm. Prince D Mwalo anasema ndio, umasikini unasababisha vijana kujiunga na no uhalifu, ila wanasababisha zaidi, anasema ni wanasiasa. DJ Shukuru Musai anasema yuko kule Butembo. Naona si, e, wana DRC kwa kweli pamba moto na wanapenda sana suala hili kulijadili bila mm -hmm. shaka. Umaskini ni moja ya chanzo cha uhalifu, ila ningependa vijana sio uh, muda wangu ngarangara mtaani, fanyeni kazi, umri unasonga mbele. Anapa, anatoa ushauri kwa vijana wafanye kazi, waache hayo mambo ya kutumia umaskini kama kisingizio. Bwana na mwalimu Kaunga naye anasema umaskini ni chanzo kikubwa, chana, ch ch chanzo kikubwa mm. cha ukora e, ukora. Sasa hapo <laughs> e, natumalizia na huyu ela mm -hmm. Martin e, kwa haraka haraka, naona muda unakimbia kweli. Umaskini unachangia sehemu kubwa sana e, tukushukuru Noah Msuya uh, Jaffari Kulaga Boniface e, wewe hukusema jina la pili. Hosea Muhindi na nyote ambao mmeshiriki leo katika barazani. Bila shaka endelea kutuma maoni kwenye barazani maana mada haijaishia hapa. Aya, barazani bado inaendelea kwenye Facebook. Ingia pale Facebook vyo Swahili tuma vitu vyako. Aya, simbo ya leo BMJ. Manake, express bila muziki, hujasukuma gurudumu, inakuwa ni vigumu sana kuwa na express bila ngoma na muziki wa leo nasikia huko chini kwa chini e, ni fina anakwambia wee, huogopi hebu tusikie. <laughs> Safi kabisa, msikilizaji kutoka kwenye uh, ametuchagulia mwenzetu uh, Aida Isa anapenda ngoma kama hizi, na sisi pia tunazipenda, zinakuja taratibu zinatuingiza hapa. Kwa hiyo, kama huna kazi hiyo, hiyo hey. na, na, hey. Hey, na sio nyoka mmoja tu hiyo, inasikika inaweza <laughs> kuja nyoka kama <laughs> ishirini <yili. laughs> <laughs> nafikiri mwimbaji wa nyimbo hii Fina anakusikia vizuri DMJ, na anaweza akaja kuzungumza na wewe kuhusu swala hili. Eh, nyoka watokao pangoni kwa sababu ya, eh, ya wimbo sauti hiyo, eh, katika kama una kazi msikilizaji, eh, kama nilivyokudokezea mwanzo ni kwamba tunaye kijana Jafari Kulaga ambaye anajishughulisha na biashara ya kutengeneza baisikeli ambapo anaeleza kile vijana wenzake wanapaswa kukifanya ili kukabiliana na ah, hali hii ya ah, kutokuwepo na ajira katika jamii. Eh, Idi Ligongo amezungumza naye, tumsikie. Vijana, mara nyingi unapokuwa na tatizo la ajira sehemu yoyote ile duniani au hata tuseme zaidi hapa Afrika, ukishakuwa na tatizo la ajira, basi kuna wengine wanajingiza kwenye vitendo vya uhalifu kwa sababu tu kisingizio cha ajira kuwa ngumu, na kuna wengine wanaingia kwenye uhalifu ni kwa sababu tu walishashindikana malezi mazuri kutokana na mazingira ya pale nyumbani kwao au, au mtaani kwao kwa, kwa nachowashauri kwamba kwa sababu haya maisha ya kila sehemu wale ambazo ni za halali na zile kuleta heshima katika jamii na katika mtana hata kwa familia. Kwa kuna baadhi ya watu kuna baadhi ya vijana washingi kwenye hali hiyo, unakuta tena sera bila kufanya utapeli au uharamia au kuiba au kukaba, siwezi kupata riziki, na kwa sababu wanachagua kazi, hawataki kazi zoda za kulima au kufanya kazi zile ngumu ngumu zile, basi wao wanataka kuibaiba hivi kufanikisha maisha yao mwenyewe. Hapa mnapofanya shughuli zangu hapa, mjajii mwenyewe kundi baskeli na nakodisha basikeli. Kwa hio, kuna kazi nyingi, kuna zizi, kunakuta machuma tena kwa, kwa, kwa mazingira mazuri tu, sio wanakuta machuma, wanachua kwa vitu vya watu wengine, na kuna kusaidia fundi ujenzi, kuna kulima busani ndogo ndogo, mchicha. Kwa hapa mjini kwetu hapa, ukima mchicha tipini, unakuta baada ya miezi miwili mitatu, unapata mtaji mkubwa. Kuna kuuza maji kimi kitajua kali, yaani kazi ndogo ndogo nyingi ambazo unaweza kufanya ukapata kipato chako kwa sante sana basi, umesikia hiyo changamoto ikizungumzwa, mzee wa kazi BMJ, kabisa kabisa. Nafikiri wanasoma kitu, wamesoma moja au mawili, wale ambao wamesikiliza eh, kama huna kazi kwa leo. Sante, tumesalia dakika moja tu. Nini ambacho umejiandaa, umejiandaa nacho? dakika moja hii BMJ, tuangalie tu kwa haraka haraka, kama wewe utanipa nafasi kuangalia hili swala la linalotamba e, kwenye mitandao ya kijamii. Mojawapo ni wachezaji ambao hivi sasa wanazungumza kuhamia timu mbalimbali, na inaripotiwa mmoja wa wachezaji hawa ambaye anatamba kwelikweli katika soko hili la, la, la, la, la michezo ni malanga sa, mchezaji ambaye anatarajiwa kujiunga na timu ya Lens ya Ufaransa katika siku zijazo, ikizungumza kwamba kijana huyo miaka 25 inakumbukwa alicheza na timu ya Chelsea pale Uingereza, mm akitokea ni Nice kule Ufaransa mwaka elfu mbili na ishirini, lakini hakucheza mechi nyingi za kutosha. Amecheza mechi nane tu pale akiwa na hii klabu ya West London, maeneo ambayo aida anayapenda sana, aida aweza kuyafuatilia. Lakini sasa basi, inasemekana ndo hivyo, anahamisha makazi yake kwenda kukumbana na hawa wataalam. Huyu ni mm -hmm. beki wakati ambaye mwanzo alikuwa ametolewa kwa mkopo kwenye klabu ya FC Porto ambako ndio alikuchezea kule Ureno. Alafu AS Monaco ya kule Ufaransa lakini kwa kusema kweli hazikufanikiwa sana mm -hmm, e, kama vile alivyokuwa akiichezea kwenye kipindi chake kule Chelsea. Na mengi zaidi ya spoti na nini utaweza kuyapata. Unajua hey, leo ni Jumatatu kwenye duniani leo na vilevile vile kwenye, kwenye matangazo yetu ya, ya jioni ya saa moja na nusu saa za Afrika Mashariki kwa mm -hmm, muda wa VOA Express naona tumefika mwisho Tuwashukuru wote ambao wameshirikiana nasi na wale wamesikiliza. Upande wa pili tumekuwa na Aida Isa, msimamizi wa matangazo Mary Mgawe. Hapa studio nimeshirikiana na, na Sande Shomari. Naitwa BMJ Mridhi, tunakuacha na kibao hiki, tuonane wakati mwingine. <manyo>