Dance. Kutoka studio 15, hii ni vepeshii ni VOA Express, Express. Express kula Marekani, Washington DC ijimwaa ambayo ni poa kabisa, tarehe 26 mwezi wa saba mwaka 2024 nalo. Jina langu Harizon Kamao Kennes Bwire, jina la kwangu. Asante msikilizaji kuchagua kusikiliza VOA Express kupitia Mwenedu FM, Voi Voi iko pwani ya Kenya, sio mm? Aha, alafu magharibi mwa Kenya tunasikika kupitia sasa, redio ipo Bungoma. Karibu. Basi leo ikiwa Ijumaa, natumai kwamba popote ulipo, hasa Afrika Mashariki, ni bida hmm. ya jioni, jioni tu, mambo yakiendelea vizuri, kama nasi mambo yalivyo hapa. Ikiwa Washington DC ndio mwendo wa saa tatu asubuhi, saa tatu na nusu asubuhi hmm. ni dunia, ndivyo ilivyo, lakini hilo halituzuii tukaenda pamoja au kusafiri kwenye VU express mm -hmm. Kama ilivyo ada, ni muziki, kuna burudani, jicho letu ikiwa Ijumaa, habari za kimataifa na mengine mengi. Yani manake upo nyuma ya dunia, wengine wapo mbele yetu. China, China, <laughs> China, unajua wanaingia Jumapili na dani, na Australia wako mbele <laughs> sana, pia wako mbele mno. E, washafika mbele kule tunakoenda. E, sasa mara moja mm, tuanzie na stori ambayo inaanzia ya hapa hapa Marekani ambapo waziri wa mambo ya nje wa Marekani Anthony Blinken hapo jana Alhamisi kwa njia ya simu amewasiliana na rais wa Kenya William Ruto, akihimiza umuhimu wa kuheshimu vyombo vya habari na asasi za kiraia kuhusiana na maandamano ambayo yamekuwa akishuhudiwa nchini humo. Basi kufuatia hilo, vijana wanasema nini? Kutokana na hatua hiyo basi, hapa Victor Ng'ang'a akiwa Subukia kaunti ya Nakuru nchini Kenya, Yudin Kanyanya akiwa Bungoma magharibi mwa Kenya na Beti Kwamboka akiwa Nairobi wanatoa maoni yao. Amerika wamechelewa kwa sababu ni mwezi mmoja imepita tangu hiyo maandamano yaanze, na sasa Amerika itakuja siku za wakati hata maandamano inaenda kuisha. Wangekuja siku ya kwanza waseme rahisi, aache watu, aache kuuliwa, lakini sasa wanakuja wakati watu washaanza kuuawa, sijui ni washa, mambo mingi imefanyika. Lakini sasa mi nashangaa ni serikali gani hiyo ya Amerika ambayo inakuja kuongea wakati mambo maji yashamorika, na tunasema maji yakimorika hayaozoreki. Sasa ni wataka kuanza hiyo ni swali la kwanza. Swali Baraka, ni kwanini wamekuja saa hizi na wakati sasa karibu zaidi ya watu hamsini wamefariki wangekuja wakati maandamano ya siku ya kwanza yalifanyika na wangeongea hapo na serikali, waambia wateni kukandamiza haki za kibinadamu. Mimi naona kwamba hiyo, waziri wa mambo ya nje wa Marekani Anthony Blinken, unajua Marekani ni nchi inayokuza demokrasia. Kwa hivyo hata katiba yetu inasema ya kwamba sisi kama wananchi tuna haki ya kuandamana. Vijana wanapoandamana, yeye anatumia polisi kuwaua, kuwadhulumu, ambayo sio vizuri. Na mi nampongeza sana, kwa sababu amemwambia jambo la maana. Ungeniuliza ningesema ya kwamba suala la haki za kibinadamu si suala la Kenya peke yake, ni suala ambalo mataifa yote duniani yanahitajika kisheria kuwajibika. Wakati sasa tulimwona Lincoln akipigia rais wetu wa Kenya, ungeniuliza mimi ningesema ya kwamba alichukua jukumu kama kiongozi wa kimataifa kumkumbusha wajibu wake kama rais wa nchi. Hakuna ubaya wowote ule na kama kijana wa Kenya ningesema ya kwamba pia katiba yetu ina ule utaratibu ambao unaelekeza viongozi na hata wananchi ya kwamba wanafaa wajihusishe katika mambo ya maandamano, na jinsi ambavyo viongozi wote wanafaa wawajibike wakati maandamano yanafanyika ya basi asante sana ng'ang'a na kanyanya vilevile vile kuamboka kwa mchango wenu kama vijana mkiwa nchini kenya unaendelea kusikiliza voa Masia... express jiji kuu la marekani washington dc uh -huh. unajua wakati wanazungumzia maandamano mm. na hawa vijana kwa mm. kweli use, ukweli usemwe maisha ya hawa vijana ni magumu sana kenya ni magumu sana na hebu fikiria watoto ambao hawa vijana watakuja kuwazaa kama sasa hivi maisha ni magumu, hawana imani. Watapata vipi pa kuishi, cha kukula? Hawana yani, hawana imani. Watoto wanaozaliwa ndio swala kubwa. Chochote kinachoweza kufanyika kugeuza hali kifanyike kwa sasa, sawa sawa. Basi mambo ndivyo yanavyokwenda wenyewe, maisha yatajiweka tu hali inavyoendelea. Na hapa namwona Stony Boy wakiwa naye Odumu. <laughs> hmm? Soma la pili, soma la pili, alakini ninachojua kwamba ni mziki. Aya, tuende basi kwenye mziki wenyewe. Niliposhindwa kutamka jina lake ikabidi nikuingie kwenye mtandao haraka haraka nijue majina yake kamili, sababu sasa eh, haya nimekupa jina lingine Harrison. Kama ameshindwa kumtaja kabisa, ninajua kumtaja. Anaitwa Odumudu Blavik. Hapana, umaribu Odumodu Blavik. Sema, wewe. Jina lake kamili ni Tochuku Gubemi Ojogu. Sasa hili ni, si useme hili lingine, si nimekuachia Blavik. <laughs> <laughs> Alafu anavovalia kofia yake yani, eh? Wengine watasema kofia ya kishamba kwelikweli. Lakini ni mtindo wake. <laughs> Wengine watasema mbona naangalia hivo, kwa sababu ni maoni yako e. mashabiki wake wanajua na eh, wanampenda E, wewe sasa ndio unaiona hivo <laughs> lakini mashabiki wake na yeye mwenyewe wanampenda hivo, lakini anavutia kama amevaa hivo e, mwimbaji kutoka Nigeria, umri miaka thelathini. Sasa tuingie katika masuala ya masomo um, Harrison, unajua siku hizi sasa si kwamba wewe unaamka tu unachagua kozi nataka kusoma kozi fulani. Hapana, inalingana namna ambavyo umfanya mtihano wako kidato cha nne ama kidato cha tano cha sita, ukiwa Uganda unatuma uh, matokeo yake kwenye wavuti ambao umeundwa na uh, serikali hasa nchini Kenya. Unatuma pale, unaonyesha nilipata hivi, hesabu, Kiingereza, Kiswahili na mambo yote, alafu unawaambia nataka kufanya kozi fulani, lakini uamuzi ni wao. Waki, wakiona kwamba kamau huyu hizi hesabu hizi zimemlemea, hizi isiwe ilikuwa hivyo alafu Kiingereza kafanya vizuri, yaani mambo yake amechanganyikiwa changanyikiwa hivi mm -hmm, wanakuamulia pa kukupeleka, kutana nayo na huko mbele wenda pambana nayo kule. Sasa kuna wale ambao wamekuwa na maswali mengi kwamba hey, inajipata kwamba kwa mfano mimi nimetaka kusomea maswala ya kuwa has, uh, uhasibu, sio accountant lakini najipata nimetupwa kule kuwa mwalimu wa hesabu na kemia, vitu ambavyo mimi hata sikuwahi fikiria kufanya. Sasa ndiyo maswala yaibuka mengi kwamba wengi wanajipata kusomea zile kozi ambazo hawakufikiria kabisa. Kwa mfano Harrison, mimi nilitiwa nifanye famasia, nifanye famasi, mambo ya dawa. E, nikapiga hesabu vile, hesabu zilinihangaisha miaka minne yote, asema liwe liwala, wacha mi niende nisomee Kiingereza na Kiswahili, nikashike mikrofon tu. Mambo ya dawa wenye akili wafanye. Sasa nimezungumza na Hamisi Babusa, huyu alishiriki katika kuunda huu mtaala, kwamba wanaomba kozi watume kwenye mtandao na wasubiri akina Bwire na akina nani wakae wawamulie nini cha kufanya. Hamisi Babusa pia ni mhadhiri katika chuo kikuu cha Kenyatta uh, nchini Kenya. Nikamuuliza, je, huu mfumo unafanyaje kazi? System tayari portal ambayo imesetiwa, kila chuo kinapeleka zile um, uh, points za ambazo kwa kila kozi point fulani lazima, umeona hivi, umepata hivi. Kila program ile ambayo utasomea, kwa mfano, unataka kusomea bachelor of medicine, basi i lazima upate hivi na hivi, kama unataka kusoma. Mimi sasa wao wanaweka hizo kanuni kwenye hiyo portal. Hasa mtu akienda, inategemea alama zake. Zile alama zako ndo zitakuonyesha zile zile kozi ambazo tayari un, unaruhusiwa kutuma maombi, zinaendana na alama zako kama zile kozi zimeshajaa jaa, basi unaonyeshwa nyingine, kwa sababu kila chuo huo kina idadi. Ikijaa iki, iki tu ile kozi inaondolewa pale, utaiona utapata zile ambazo zina nafasi. Wakati wa kutuma maombi, wanafunzi wengi wanapotuma maombi, zile kozi zinakuwa zote zipo, si kwamba zimeondolewa. Nyote mnatuma maombi, tuseme nataka kusomea uhandisi, nataka kuzungumzia masuala ya umeme na mengine baadaye, najipata kwamba nimeambiwa nenda ukasome uandishi wa habari, kwa sababu labda pale zimejaa. Vitu viwili havikaribiani kabisa. Huyu ameona akili yake mpelekee fizikia, lakini unanipeleka katika Kiswahili na Kiingereza. Sasa huwa ni bora yule mwanafunzi atume maombi yake mapema, kwa sababu inaenda first come first serve. Alafu pia wanachukua wale wanafunzi ambao wame-alama ziko juu, wakienda chini, zile nyingi zikienda chini Wakati unapotuma unaambiwa uchague angalau tatu ama nne, ndio kikosa ya kwanza, sasa unapelekwa ya pili. Kwa hivyo usipochagua, wale wale wanafunzi ambao wamekuta wamerushwa mahali pa kozi ambao si zao, walienda wakachagua mmoja peke yake, na ikapatikana ya kwamba pengine zimejaa ama alama zake hazikumfikisha na hakuwa amechagua ya pili, hakuwa amechagua zile nafasi zingine mbili tatu, hakuweka hasa. Ndio pale unakukuta umerushwa tu kozi ambayo hukuchagua, ama pengine utaambiwa umekosa, enda utume tena maombi kozi yingine. Sasa kama nimeomba, nataka kusomea ualimu, hilo ndio swala ambalo nimetaka kabisa nisomee ualimu, alafu najipata aha, wamenituma nifanye ujenzi kwa mfano, na sitaki kufanya ujenzi, serikali imeniamulia lazima uende ufanye ujenzi, nifanyeje? Wanatoa ile nafasi ya kuenda ku revise, inafunguliwa portal tena, unaenda unarevise, hata umeona ah, una unajirudisha pale pale palepale, chuo kingine ambacho kina nafasi hivyo hivyo tu. Kwa hivyo ina, ina nafasi inatoa hio nafasi mara tatu, na ukishindwa kabisa kutoka kwa serikali, basi unaweza kuwa mwanafunzi jule wakitegemea pia kwa sababu hata wanafunzi wa kujitegemea huyo, alama zako zile ndio zinakufanya zinaweza kupatia nafasi ya kuchagua kozi nzuri, mwanafunzi wa kujitegemea. Na nafasi ya kupata ule mkopo ni ile ile tu, haina tofauti na mwanafunzi ile anachagulia moja kwa moja na serikali. Hakuna la kuongezea, ni VOA Express tupate habari <muchas> Mfumo wa treni wa mwendokasi nchini Ufaransa umekumbwa na visa vya uharibifu mkubwa na uhalifu mbalimbali ikiwa mbali ni pamoja na mashambulizi ya kutumia moto na hivyo kuathiri safari kuelekea Paris kutoka sehemu nyingine za Ufaransa na Ulaya saa chache kabla ya sherehe kubwa ya ufunguzi wa Olimpiki. Maafisa wa Ufaransa walihitaji shambulizi hilo kama vitendo vya kihalifu, na wamesema wanachunguza iwapo wanahusishwa na, ama yanahusishwa na michezo hiyo ya Olimpiki. Usumbufu huu umetokea wakati macho ulimwengu yakielekezwa Paris na imetarajiwa kuadhiri watu robo milioni siku moja, siku ya Ijumaa, na kuhudumu hadi mwisho mwa juma. Rais wa zamani wa Marekani Barack Obama na mke wake Michelle Obama wamemwidhinisha Kamala Harris katika azma yake ya kuwa rais wa Marekani, na hivyo kumpa makamu wa rais huyo uungwaji mkono ambao licha ya kwamba ulitarajiwa, lakini pia muhimu mno ukitoka kwa wademokrat hawa wawili maarufu zaidi nchini Marekani. Uidhinishaji huo uliotangazwa Ijumaa asubuhi kwenye video inamwonyesha Haris akipokea simu ya moja ya Obama na mke wake, na unajiri wakati Haris akiendelea kushika kasi katika mteule wa chama baada ya uamuzi wa rais Joe Biden kusitisha azima yake ya kuchaguliwa tena na kumwidhinisha makamu wake dhidi ya mgombea wa tiketi ya chama cha Republican Rais wa zamani Donald Trump. Bado tukiwa katika suala la Olimpiki, ni kwamba michezo hii ya Olimpiki ya mwaka huu wa 2024 inafunguliwa rasmi hivi leo, huku zaidi ya wanariadha elfu kumi wakikusanyika mjini Paris wakiwa na ndoto ya kushinda dhahabu, fedha au shaba. Miongoni mwao kutakuwa na darzeni ya wanawake kutoka nchi za Afrika ambao wengi wao wamepitia changamoto kubwa za kijamii na kiuchumi ili kufika Paris. Kwa mara ya kwanza katika historia, kamati ya kimataifa ya Olimpiki IOC imesema ilipata usawa kamili wa kijinsia katika michezo ya olimpiki ya mwaka huu. Wanariadha wa kike ambao hapo awali walijumuisha takriban asilimia mbili tu ya washindani wa olimpiki, sasa wako katika idadi sawa na wanaume. Walikuwa ni asilimia 48 ya wanariadha kwenye michezo ya olimpiki huko Tokyo miaka mitatu iliyopita, ambayo ilicheleweshwa kwa mwaka mmoja kutokana na janga la Covid na wizara ya afya Burundi imeripoti visa vitatu vya ugonjwa wa mpox katika mji mkuu wake wa kibiashara na mji mwingine uliokaribu. Visa vya maambukizi ya virusi viwili katika mji wa Bujumbura na Isare, takriban kilomita 30 kutoka Bujumbura, vilithibitisha baada ya maabara eneo hilo na shirika la afya ulimwenguni kufanya vipimo, wizara ya afya imetangaza hii leo wizara ya afya inahakikisha wakazi wa Burundi kwamba hakuna, hatua zote zimechukuliwa kukabiliana na ugonjwa huo, imesema wizara ya Burundi. Barada hakusema ni aina gani ya virusi ambavyo wizara imethibitisha Jelast. Sijui anakofahamu nini, lakini Kasa, nasikia nasiki, makeup, anaonekana vizuri ndani ya makeup na nini, labda anajaribu kusema haya confirm kama ni yeye, yani thibitisha, unajua <laughs> hizi vitu <laughs> bwana za makeup hizi. Mwelekezi wetu Aida Issa anakwambia, ah, sisi hatuweki. Lakini Aida, sijui wanaweka nini, sijamwona akiweka, lakini anarembeka tu. Ataitikia hilo, atakubali la kusemwa lisemwe tu, kama ni ukweli ukweli. VOA Express, msikilizaji, jicho jicho lenyewe eh? E, leo Lucy Patrick anafanya <laughs> nini? Anaangazia mabadiliko ya tabia nchi na amezungumza na baadhi ya vijana ambao wameguzwa kiasi kwa kiasi fulani kutokana na mabadiliko hayo ya hali ya hewa. Kutokana na mabadiliko ya tabia nchi, kwanza tunaweza tukapata ukame huo, ukame ambao utapelekea kukosekana kwa chakula cha kutosha, kwa sababu mfano um, kukatakata miti hovyo kunapelekea mvua zisinyeshe kwa wakati. Mabadiliko hayo ya tabia nchi yanaweza kuleta um, utapiamlo, magonjwa ya milipuko, matatizo ya afya, hasa kwa watoto, wanawake na wazee. Kwa hiyo niwasihi wananchi na watanzania wenzangu, tutunze mazingira, ili kuepukana na matatizo ya mabadiliko ya tabia nchi. Kama mwananchi wa kawaida, nimeguswa moja kwa moja na mabadiliko ya tabia nchi ambayo yameiathiri dunia kwa kiwango kikubwa, hali ya mvua kusuasua ama hali ya mvua kuleta majanga, mafuriko na kusomba mazao ambayo tunakuwa na tunalima. Lakini pia kama mwananchi wa kawaida anaathirika moja kwa moja na migogoro ya wakulima, kati ya wakulima na wafugaji, kwa sababu wafugaji wanaangaika kupeleka mifugo yao kutafuta malisho, wanavamia mashamba ya watu, kwa sababu hakuna chakula cha mifugo kutokana na ukame. E, lakini pia wakulima wanavamia vyanzo vya maji kwenda kulima kwayo. Yote hawa kwa ujumla wake ni mabadiliko e, ya tabia ya nchi. Kwa hiyo jitihada zisipochukuliwa za makusudi, kuna hatari pia huko mbeleni dunia ikaingia kwenye mgogoro mkubwa kwa sababu ya e, ukosefu wa maji ambao unasababishwa na mabadiliko ya tabia ya nchi. Madhara yanayotokana na mabadiliko ya tabia ya nchi ni kweli yapo, tunayaona na tatizo lipo, na wasiwasi mkubwa ni kwamba inawezekana vizazi vinavyokuja vikaathirika zaidi kama hatutalichukulia hili swala kwa upana na kuangalia jinsi ambavyo tunaweza tukaweka mambo sawa. Kwa baadhi ya maeneo inaweza ikapita mwaka mzima hakuna mvua, kitu ambacho kinaathiri kwa kiasi kikubwa vilimo vya watu ambao wanategemea mvua. Lakini pia usitawi wa mazingira unazidi kuharibika na kuwa duni siku hadi siku. Kuna misitu ya asili inakauka, uh, vyanzo vya maji vinakauka, kama sio kupungua, kitu ambacho kinapelekea vina vya maji kushuka na kupelekea ukosefu wa maji, lakini pia uzalishaji mdogo wa umeme. Aha mabadiliko ya hali ya hewa kweli. Vijana wanazungumzia mambo uh, yaliyoathiri moja kwa moja. Asanti sana Lucy Patrick, ikiwa hey, ni VOA Express jiji kuu la Marekani, Washington DC na wakati umewadia wa muziki. Mambo yaya kwendi hapa bila muziki, ambapo karo, si si, yani usifanye mm. Karo Nantongo anasema tosalao tosala sio Nantongo <laughs> anakupenda kwa njia zote zile, tafadhali usiharibu. Umeitikia, nimeitikia mwito mapenzi eh? E, ndio hayo basi. Nasikiaji hao, huyo mrembo wa Uganda anavyoimba, ameimba vizuri. Nyoka anatoka pangoni, anakubali mapenzi e. Hii huwezi kata. Twende katika michezo na Kioko. Asante. Michezo hii ya Olimpiki pia ina ufuatiliaji mkubwa miongoni mwa mashabiki wa michezo eneo la Afrika Mashariki na Kati. Uganda pamoja na Sudan Kusini pia ni nchi zilizowatuma wanamichezo wengi huko Paris, lakini Kenya ikiwa ni idadi kubwa zaidi ya wa wanamichezo wanaoshiriki. Tuanze kwa kuangazia Uganda. Wanamchezo wanaoshiriki ni 24, ambapo wanariadha ni 20, waogeleaji ni wawili, mwendeshaji baiskeli ni moja, na mchezo wa rowing ni mmoja. Tegemeo kubwa kwa Uganda ni mbio, hasa masafa marefu. Yupo mwanariadha wa mbio za mita 200 kwa wanaume Tasis Ogrot, japo matumaini makubwa zaidi ni mbio za masafa marefu, ambapo bingwa wa dunia Jacob Kiplimo anashiriki mbio za mita 5000 Miongoni mwa uogeleaji wa Uganda yuko mwanamke Gloria Muzito. Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ina wanamichezo sita, wanawake ni watatu na wanaume pia ni watatu. DRC itawakilishwa na mmoja katika judo na mmoja katika uogeleaji bondia mmoja wa kike aliyefuzu kutoka DRC ni Masalat Saboti katika uzani wa fedha. Katika riadha mbio za mita mia moja DRC pia inategemewa kwake Dominik Mulamba. Rwanda inawakilishwa na wanamichezo nane, wanaume ni watatu na wanawake ni watano. Tegemeo kubwa kwa Rwanda ni katika uendeshaji baiskeli ambapo inawakilishwa na wanamchezo watatu. Mchezo wa fensing iko moja na uwagiliaji wawili, kutoka Rwanda na upande wa riadha wa Rwanda, wawili ni mwanaume Ives ni Mubona na mwanadada Clementine Mukandanga. Burundi inawakilishwa na wanamichezo saba, wanaume ni wanne, wanawake ni watatu. Riadha ina wengi zaidi ambapo ni wanne, kwa mfano Egide Ntakarotimana katika mbio za mita elfu tano, naye Anshi Niragira akiwakilisha Rwanda katika mchezo wa judo. Waogeleaji wa Rwanda ni wawili. Sudani Kusini pia inategemea kupata nishani katika michezo ya Olimpiki. Wanamichezo wa Sudani Kusini ni kumi na wanne wengi zaidi ni katika mchezo wa kikapu kwa wanaume ambapo, ambapo wakilishi ni kumi na wawili. Katika kujipima nguvu wiki iliyopita, Sudan Kusini ilishitua Marekani wakati Marekani ilipojitahidi na kuacha na nusu kikapu alama 101 kwa 101, wakiku, wakikutana huko London. Kando na basketball, Sudani Kusini inawakilishwa na wanariadha wawili, akiwapo Abraham Gwem katika mbio za mita 800 kwa wanaume. Tugeukie Tanzania, wanamichezo wanaowakilisha ni saba, wanaume wanne, wanawake watatu. Watanzania hao ni wanne katika riadha, mmoja katika judo na uagiliaji, wawakilishi ni wawili. Collins Saliboko ni mwakilishi wa Tanzania katika uagiliaji pamoja na Sofia Latif upande wa wanawake. Hatimaye Kenya ndiyo ina wanamichezo wengi zaidi ya sabini. Voleibali ya wanawake wa Kenya wana michezo kumi na wawili. Ragbi ya wanaume walioondolewa katika michezo hiyo pia wana michezo kumi na wawili. Jana usiku Kenya ilishinda Uruguay kumi na tisa kwa kumi na nne, lakini walikuwa tayari washapoteza mechi za kwanza tatu na kuondolewa mchezoni. Judo mwakilishi wa Kenya ni moja, fencing ni moja na waogeleaji wawili. Tegemeo kubwa wa Kenya ni katika riadha, mfano bingwa mtetezi Eliud Kipchoge na Faith Kipyegon katika mbio za masafa marefu, na pia kuna mbio fupi mita mia moja Ferdinand Omanyala. VOA e, tumezungumza na mwandishi wa michezo kutoka Kenya, Faith Wanja anatupa tathmini yake kwa wanariadha wa Kenya anaotarajia wafanye vizuri. Uh, mwanadada huyo atakuwa akikimbia kwa mbio za mita elfu kumi na mita elfu tano akiwa ameshirikiana yeye na Faith Kipyegon. Uh mwenye alivunja pia rekodi ya dunia ya mbio za mita elfu tano Ufaransa mwezi uliopita. Eliud Kipchoge atakuwa anawania kuenda taji lake la tatu. Hatujui kama hii ndio itakuwa olimpiki yake ya mwisho. Anatarajia kuwa ataweza kupata medali. 100 meters tuko nayo yule Ferdinand Omanyala, lengo lake kubwa ni kuhakikisha kwamba yuko katika fainali. Ana range in between hawa wanariadha wa Amerika walako na uzoefu na British. Kama ni gold medal tuseme, tunaweza kuwa na kama sita saba hivi, alafu hizi medali zingine. Faith Wanja huyo, na mimi ni Josephat Kioko, ni hayo tu kutoka VOA Mombasa. Asanti sana bwana Kioko, ni vizuri kujua kwamba baadaye leo saa moja na nusu, wakati wa matangazo ya jioni leo, tutakuwa na live talk, na live talk ya leo itatupeleka moja kwa moja hadi Ufaransa wakati wa ufunguzi wa michezo hiyo ya Olimpiki. Wewe msikilizaji utakuwa na nafasi ya kuchangia kupitia Facebook, kwenye laini ya simu. Tutakuwa na wageni na mazungumzo tu kwa ujumla kuhusiana na michezo hiyo ya Olimpiki. Kwa hivyo usikose live talk saa moja na nusu jioni. Mm. Basi naona ndio hayo tu leo, ikiwa Ijumaa. Mm, mimi na aga tu wasikilizaji wetu wa uh, VOA Express. Jina langu Horizon Kamau, nimekuwa naye Kenneth Bwire upande wa pili, tumekuwa naye Aida Isa na msimamizi akiwa ni Mary Mgawe, tukikutakia wikendi njema unapoendelea kutazama michezo ya olimpiki kutoka popote ulipo. Kwa heri ya kuonana.