Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki, tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, na 93.7 FM Kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 na Nairobi, na 107.8 na Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu, 97.7 Kisangani nchini DRC na 143 Kigali, Rwanda. Ninayowakaribisha hii leo ni mimi Patrick Ndwimana. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia zifuatazo. Ni habari za dunia na msomaji wako ni mimi Harrison Kamau. Marekani leo imetangaza hatua mpya madhubuti za kuimarisha kamandi yake ya kijeshi nchini Japan ili kuongeza ushirikiano na vikosi vya Japan, wakati mataifa yote mawili yakikubaliana kuwa China ndiyo changamoto kubwa zaidi ya kimkakati inayokumba eneo hilo. Tangazo hilo ni kufuatia mazungumzo ya kiusalama kati ya waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken na mwenzake wa ulinzi Lloyd Austin na wenzao wa Japan Yoko Kamikawa na Minoru Kihara. Baada ya mazungumzo hayo, Austin ameambia wanahabari kwamba Marekani itaimarisha vikosi vyake vilivyoko Japan kwa kuunganisha makao makuu pamoja na kupanua operesheni zake. Taarifa ya pamoja kutoka kwa mawaziri hao imesema kuwa mfumo mpya wa kamandi utatekelezwa sambamba na mpango wa Tokyo wa kubuni kamandi ya pamoja ya vikosi vyake kufikia Machi mwaka ujao. Taarifa pia hiyo imekashifu kile kimetajwa kuwa tabia ya kichokozi ya Beijing kwenye bahari ya kusini mashariki mwa China ambako inafanya mazoezi ya kijeshi na Russia pamoja na kupanua utengenezaji wa silaha za nyuklia. Taarifa hiyo imeendelea kusema kuwa sera za kigeni za Beijing zinazingatia kubadili mfumo wa kimataifa ili kujinufaisha wenyewe huku wakiumiza wengine. Mkuu wa sheria wa Libya amesema Jumapili kwamba mahakama imewafunga gerezani maafisa kumi na wawili kutokana na kuporomoka kwa mabwawa kadhaa mjini Darna mwaka uliopita ambapo maelfu ya wakazi walikufa. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, maafisa hao waliotwikwa jukumu la kuendesha maboa nchini wamepewa vifungo vya kati ya miaka tisa hadi ishirini na saba gerezani na mahakama ya rufaa ya Dana, wakati wanne miongoni mwao wakiachiliwa huru. Dana ni mji wa pwani wenye wakazi takriban elfu mia moja ishirini na tano na Septemba mwaka jana ulikumbwa na mafuriko mabaya yaliyosababishwa na kimbunga Daniel. Maelfu ya wakazi walikufa baada ya mabwawa kuvunja kingo, huku wengine wengi wakitoweka. Mkuu huyo wa sheria kwenye serikali ya Tripoli amesema kuwa maafisa watatu miongoni mwa walioshtakiwa wameamrishwa kurejesha fedha walizopata kwa njia ya udanganyifu kutokana na mkasa huo. Ripoti ya Januari mwaka huu kutoka benki ya dunia Umoja wa Mataifa na EU ilisema kuwa mkasa huo ulisababisha janga la kimazingira linalohitaji dola bilioni 1.8 za kimarekani kukarabati. Ripoti hiyo iliongeza kusema kwamba kiasi fulani mabwawa haya yaliporomoka kutokana na udhaifu wa kiufundi usimamizi mbaya, pamoja na matatizo ya kiutawala kufuatia kasia za muda mrefu nchini humo. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka Washington DC. Afisa wa rusia leo Jumapili amesema kuwa droni zinazoshukiwa kurushwa na Ukraine zimegonga hifadhi ya mafuta kwenye jimbo la rusia la kask, wakati video ya kwenye mitandao ya kijamii ikionyesha moto mkubwa ukimulika kwenye anga nyakati za alfajiri. Matenki matatu ya kuhifadhia mafuta yalishika moto kutokana na shambulizi hilo, amesema gavana wa kieneo Alexey Smanov, kupitia Telegram kupitiatelegram Ameongeza kusema kuwa droni hizo pia ziliharibu nyumba kadhaa za makazi na kujeruhi mtu mmoja. Wizara ya ulinzi ya Urusi imesema kuwa mfumo wake wa ulinzi wa anga ulidondosha droni mbili kwenye anga ya Kursk inayopakana na Ukraine. Ukraine inachukulia miundo msingi ya mafuta ya Urusi kuwa lengo muhimu la kijeshi, wakati ikianza kulenga maeneo hayo mapema mwaka huo. Ukraine mara nyingi hutumia droni za masafa marefu ambazo ndizo pekee zinazoweza kupiga maeneo ya kijeshi ndani ya Rusia. Ripoti ya Jumamosi inasema kuwa droni za Ukraine zilishambulia kiwanda cha kusafishia mafuta kwenye jimbo la Rusia la Rezan. Maelfu ya waombolezaji leo wamehudhuria mazishi ya watoto kumi na wawili na vijana waliouawa na roketi kwenye eneo la Israeli linalokaliwa la milima ya Golan wakati Israeli ikiapa kujibu vikali kundi la Hezbollah la Lebanon lililofanya shambulizi hilo. Hata hivyo Hezbollah imekanusha kuhusika na mashambulizi hayo ya Majdal Shams, yakiwa mabaya zaidi ndani ya Israeli au maeneo yanayokaliwa tangu shambulizi la Hamas la Oktoba saba dhidi ya Israeli lililopelekea vita vya Gaza ambavyo sasa vimeenea kwenye maeneo mengine kukiwa na hofu ya kusambaa kikanda. Familia na marafiki wamefanya mazishi kwenye kijiji cha Druze kwenye milima ya Golan, sehemu inayokaliwa na Israel kutoka kwa Siria wakati wa vita vya Mashariki ya Kati vya 1967, hatua iliyopingwa vikali na kutotambuliwa na mataifa mengi ulimwenguni. Ndege za kijeshi za Israel zimeshambulia kusini mwa Lebanon usiku kucha, huku mashambulizi zaidi yakitarajiwa kufuatia kurejea kwa Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu kutoka kwenye ziara yake ya Marekani. Kiongozi huyo baadaye leo anatarajiwa kukutana na baraza lake la usalama. Na kiongozi wa Iran Ayatola Ali Khamenei leo ameuidhinisha Masud Pezeshkian kuwa rais mpya wa taifa hilo, ikiwa nafasi ya mwanasiasa huyo wa mageuzi, ambaye pia ni daktari wa upasuaji wa moyo ya kufufua uchumi ulioathiriwa vibaya na vikwazo kutokana na programu ya nyuklia. Wakati wa hafla ya kumwidhinisha, Ayatollah Ali Khamenei ameomba Pezeshkian kuweka kipaumbele chake kwenye nchi jirani, mataifa ya kiafrika na Asia pamoja na yale yaliyounga mkono Iran na kusaidia kwenye sera za kigeni za Teheran. Khamenei amekashifu mataifa ya Ulaya kwa tabia mbaya dhidi yao kutokana na kuweka vikwazo, kuzuia uuzaji wa mafuta na kutuhumu Iran kwa ukiukaji wa haki za binadamu kiongozi huyo pia amekemea Israel kutokana na matendo yake huko Gaza, ya mauaji ya watoto na wanawake pamoja na watu waliolazwa hospitalini bila kurusha hata risasi moja dhidi ya vikosi vya Israeli. Wakati wa hafla hiyo, Pezekin alikumbuka jenerali Kosem Suleimani, mratibu wa shughuli za kijeshi za Iran aliyeuawa kwenye shambulizi la droni ya Marekani mwaka elfu mbili na ishirini pia ameahidi kuzingatia sera dhabiti za kigeni, utawala wa sheria, nafasi sawa kwa watu wa Iran pamoja na kulinda mazingira. Hizo zilikuwa habari za dunia kutoka Washington DC. Jina langu Harrison Kamau, na kukaribisha sasa kusikiliza salamu na muziki. Asalamu alaikum, msikilizaji, popote pale unapotusikiliza, ni siku nyingine tena ya Jumapili tunapokualika katika salamu na muziki za idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, ikitangaza hapa Washington DC. Ninayekualika basi e, si mwingine, mimi naitwa Idi Ligongo. Nakusihi uwe nami mpaka mwisho wa salamu hizi na muziki ambazo umetutumia kutoka e, popote pale unapotusikiliza kuja hapa ndani ya jiji kuu la Marekani, Washington DC. Naam, anayetufungulia basi salamu na muziki kwa siku ya leo si mwingine, huyu ni juma hassan Jaka. E, anasema au baba anuari wa kituo cha taxi maeneo ya tr Dodoma, Tanzania anasema anaomba basi tumwekee kapuni vilevile vile kumfichua e, wale wote ambao wanasikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, lakini kikubwa anawakumbuka ndugu zake e, Miraji mwana wa Kibinda, Baraka Tito, Mbise, Avitusi Damian, Kakwaya Fikiri, Daliogakala Matikiti, Muhamed Kaisi, Musa Kaisi, Davidi Nyamiela, Hamisi a, Kanal. Vilevile vile amemkumbuka e, Nyanda Mayala, Emmanuel Charles, Mc Masai na Nazareti Mwakipembe anasema vilevile anawakumbuka e, kina Amina Mlacha, Lusi Mzirai, Este Mrema, Este Bitris, e, bila kumsahau vilevile vile, e, Motema wa Pembe anasema salamu tukupokani kupitia idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika tukitoka nchini Tanzania. Moja kwa moja tunaelekea kule maeneo ya Beni, e, Beni, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na hapa tunamkamata si mwingine ni Richardi Kambale anasema yeye ee, kula ngoma za muziki na salamu zake jumapili e, ziende kwa baba yake mzazi Kamate Tsongo Alfonsi na a, mama yake Mulekera, kaka yake Agostin Kahindo, shemiji yake Mbusa Kikendi wote wa Beni, Filipo Memba, Fikiri Dalio, Gakala Isaya Sambo, mpenda amani Tanzania, Malimao Ramadhani, chija chija, uh, dati usi Deusi Daniel amemkumbuka uh, vilevile mali Bahame eh, wa kule mawazo Malemi wa Kasekese, maji moto Molale, uh, Maria Bura, uh, Pascalin Lukas Chambi, Ocheng George, uh, Ngasa Kulwa na wengine wote wanaomfahamu wanasema, jamani, tuendelee kukumbukana kupitia salamu za idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka Washington DC, tukisonga mbele moja e, kwa moja hivi sasa, tunaelekea wapi? E, tunaelekea kwake Daniel B Malei e, anasema zake salamu ziwafikie marafiki zake wote popote pale walipo e, kule nchini Tanzania, Kenya na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, bila kusahau watangazaji wote wa VOA Swahili. Kwa niaba yao mi nasema shukran sana. Ujumbe wako anasema, amani na utulivu itawale e, kwenu nyote. Sisi tunashukuru kwa kutukumbuka. Na kamata ujumbe wake si mwingine, ni Shilinde Busugu. Aye, anasema Shilinde Busugu anasema anampelekea salamu ziwaendee watangazaji wote vilevile vile wa VOA. Sisi tunasema shukran kwa kutukumbuka e, zako salamu vilevile e, ziwafikie ndugu jamaa na marafiki wanaokusikiliza. Na kamata ujumbe wake si mwingine, Emanuel Bera anasema kwamba salamu zake zimfikie baba yake e, Spiriano Bera akiwa Gungu, Kigoma. E, hehehe, e, maeneo ya Gungu haya nayakumbuka vizuri kwelikweli. Ukiwa unakatiza pale na treni umetoka Luiche, e, lazima upite pale maeneo ya Gungu pale kwa wajanja. E, enzi hizo ukienda na treni pale wajanja kutoka Gungu, inabidi ule mzigo wako ukae nao vizuri kabisa, maanake ukicheza cheza unaweza ukakuta umeishia pale Gungu. Eh, vile vile eh, umependa kumsalimia mama yako rajina zake wote wakiwa Gungu eh, Kigoma hawa eh, jamaa hawa. Lakini pamoja na ujanja wao maeneo ya kule Kasingirima, Kasingirima, Buzebazeba eh, Kagera kule <laughs> eh, maeneo ya Rutale hawafiki hawa, maeneo ya Rubuga hawachezichezi kule bwana, kule kuna wenyewe kule <laughs> Haya, <laughs> ah, basi moja kwa moja tuelekee katika masuala ya muziki eh, hapa tunaanza naye Jay Mo akiwa ameshirikiana na Country Mocassini, Wizzy wanakuambia mokasini juu, piga suti chini, piga mokasini, kitana shati chini, piga mokasini juu, twende suti chini, twende mokasini bosmi, kingsman christian lobotini, twende suti na mokasini tie, bow tie, neck tie. Whatever you say, nine and no all my camo ukiuliza na bay. I got suit like young way, suit by Kenzo. Leo akuna Timberland, Adidas, wala Kangol. Neighbors wanna see for Kion and nimepiga kidingo. Mutana shati kushinda talessa pewa Congo. Check chini, alligators on all my feet. feet. Kofi sini, so kisela kila siku. Leo ni mokasini, akuna fila, kuna clacks. Bila suit yo zami, that's the dress code of the night. So, unasikiliza basi, hizi ni salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Na hivi sasa anakamata ujumbe wake si mwingine, ni Joseph Shija eh, anasema anapatikana kule maeneo ya Kirumba, Mwanza, Tanzania. Salamu zimfikie Agapiti Puka akiwa Osaliti, Arusha, Tanzania, Mandela Mushi Mushi akiwa Nairobi, Kenya, Benjamin Puka akiwa njia panda ya Himo, Kilimanjaro, Tanzania. Letisia Leba akiwa Dar es Salaam, Pascalin Lucas Chambi akiwa Mondo Kahama, Shinyanga Tanzania, Zakaria Nyerere akiwa pale Musoma Mara hivi. E, sasa anakamata ujumbe wake sehemu ingine. Ni Kayuni Rashid wa Dodoma, Tanzania. Salamu zako ziwafikie Isaya Sambo Mpenda Amani Tanzania, Bashiru Mnalima Sijari Kusima na jamaa wengine amemkumbuka vilevile, si mwingine ni Inyasi Kastuli Anei e, Pascalin Lucas Chambi, Ladi Hermani e, Andre Seliszombe e, Mwina Kalonda, Edward Mboje Masanja, Elisha Mlima, Miraji mwana wa Kibinda vile vile amenikumbuka mimi hapa Id Ligongo <laughs> E, nashukuru sana kwa kunikumbuka ndugu yangu Manayake na ujanja wote huu kuna watu wengine wananipotezea hivi sasa, nakamata ujumbe wake, si mwingine ni injinia Amosi eh, maadirisha wa Tabora Tanzania. Tabora kubwa, ndugu yangu Tabora uko wapi? eh, upo Urambo, Usoke, Nzega eh, au uko Tabora mjini pale? Na Tabora mjini uko maeneo gani? Uko Cheo eh, uko Gongoni? <laughs> au uko kule, eh, wanakuhitaja kule Ali Hasan Mwinyi kule ng'ambo <laughs> au wapi pale maeneo mengine nimeyasahau haya. A, kufu, ukivuka reli hivi ukivuka reli kwa watu wanajua Tabora, ukitoka uwanja wa vita, e, ukivuka reli panaitwaje pale? A, unapajua bwana, sio lazima ni, ni, ni nipataje? Au umeshakula e, mantonga na ntalali? Mambo yanakuchanganya kwelikweli, inabidi utuambie Tabora sehemu gani, mkoa mkubwa sana nchini Tanzania. E, Injinia Amosi Madirisha anasema e, anamsalimia Uh, Filipe Jonathan Kienshambi, Isaya Sambo, Mpenda Amani, Tanzania. Uh, Pascalin Lucas Chambi, Maneti Magongo Kione, Miraji Zakaria Mjangwa, uh, Nyangole Masigani Kayuni na ndugu na jamaa na marafiki wanaoendelea kuisikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Basi mi nilikuuliza pale kuvuka reli panaitwaje pale, nikakuachia upajue, nami napajua vizuri sana. Nilikuwa nazungumzia maeneo ya Isevia, maanake pale nilikuwa nachezacheza, wenzizo navuka reli pale stesheni eh, natoka juu kule maeneo ya cheo kwa mzee Ligongo eh, nakwenda kule kuangaliangalia mambo yanavyokwenda kule, mambo ya, E, Isevia, Tabora. Hiyo bwana hapo. <laughs> nikisubiri subiri kidogo treni ipite, labda nipande hivi nielekee niende kule e, Kasingirima, e, Ujiji, Kigoma kwa bibi. Haya <laughs> basi, ngoja nisijipepalilie sana, watu wakachukia, huyu jamaa anatajataja kwao tu. Haya, tunasonga mbele kama unasikiliza hivi sasa eh, salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Na moja kwa moja tuende tukapate ngoma nyingine hivi sasa eh, tukamsikilize Nei wa Mitego anakuambia bachela. Asikiliza ngoma hiyo, bachela, kutoka kwake Nei wa Mitego. <muchos> Shukran sana Nei Wamitego kwa ngoma wa kali kwelikweli, hiyo ambayo umeitengeneza hapa, Bachelor. Kwa kweli Nei sijawai kumsikia akiimbaimba, kumbe Nei anaweza kupelekapeleka eh, anaweza akafanya, e, ile sauti ikawa nzuri, nzuri. Lakini Nei mshikaji wangu bwana, angalia usije akaanza kuitwa na wewe mbana pua <laughs> kwa sababu wale jamaa wanaoimba hip hop walikuwa wakiambiwa kwamba wale watu ambao wanaimbaimba wanawaita wabana pua na unaweza ukuta tanei mwenyewe ameshaa kusema kwamba wanaoimba ni wabana pua. Moja kwa moja anaelekea kule Kakamega nchini Kenya. Kakamega nchini Kenya nakamata ujumbe wake ni e, Josefu Obwari anasema zake salamu zimfikie Ochiang George, e, Makabe wa Makabe amemkumbuka vilevile, e, Sali Bunzali amemkumbuka, ndugu jamaa na marafiki, wasikilizaji wote wa idhaa ya Kiswahili kutoka kule nchini e, Kenya, anasema awakumbuke. Nakamata ujumbe wake si mwingine, huyu hapa ni Zinedine Zabazoka anasema zake salamu. Eh, kwanza zimemfikia Idi Ligongo, mi nakushukuru sana kwa kunikumbuka. Umemkumbuka vilevile Mkamiti Kibayasi, naamini zimemfikia eh, Khadija Riyami, Georgi Njogopa huyu, eh, mzee wa chukuchuku. Umewakumbuka wengi kwelikweli wa hapa idhaa ya Kiswahili, unasema wewe vilevile eh, unamkumbuka Kennedy Wandera, eh, anamsikiliza akiwa Liboi Dndera, naamini ni mchikaji wangu, umesalimiwa vilevile, sio tu kwenye maswala yale ya habari, lakini umesalimiwa naye, si mwingine ni Zinedin Bazoka. Na kamata ujumbe wake. Huyu Baba Jenifa, Endry Magama, wewe zako salamu unasema ziwafikie ndugu jamaa na marafiki wote wanaokusikiliza kutoka pande hizo ulipo, japokuwa hujasema unapatikana pande gani. Na kamata ujumbe wake Majunga Lukelesha Malambo wa e, Ibelemudi, Uyui Tabora. Unaona sasa, huyu ukasema kabisa yuko Uyui Tabora e, tunamwelewa kabisa maanake, usi ukasema kwamba uko Tabora, umesema umejificha, kumbe kumbe uko maeneo ya National kule <laughs> National Housing za Tabora, zako salamu e, zimfikie Michael Noel Amosi Manjilwa e, Thomas Mayala Masi Bundala Tabu Budole Eliudid Nandi Masudi Makanile Baba Fahani ana John Kibanzi Haruna Bungu, Mabea Mwenda, Suleiman Mbegiwe na vilevile, vile unamkumbuka Warucho Budalaga, Mwana Mlonja, Mkumbwi Emmanuel Katambi, Weja Margaret Paul, Ibrahim Mlumba na ndugu jamaa na marafiki wanaokusikiliza. Tukisonga mbele hivi sasa, nakamata ujumbe wake, si mwingine huyo. Ni Kayuni Rashid, unamsalimia a, Isanyi Inyasi Kastuli Ani Aledi, Hermani DJ Shukuru, Mujasi na Mala, Joas Junia, injinia Amosi Madirisha, Salim Nyoha, Pascalin Lukas, Chambi Saya Sambo, na wengine wote ambao unasema kwamba unaamini kabisa unaisikiliza uh, Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kipindi hiki ni salamu uh, na muziki. Sasa tuelekee kule maeneo ya Tanga. Daniel B Mali eh, anasema anamsalimia uh, huyu ndugu yake, ziwafikia marafiki zake popote pale walipo katika nchi hizo za Jamhuri ya Kidemokrasia ya a Kongo, eh, Kenya pamoja eh, na Tanzania na kamata ujumbe wake ni Amosi Bihona. Eh, kutoka kule Kirumba Mwanza, Tanzania, azakusalamu wanahabari wote wa VOA Swahili eh, skilia Stobelo Mashaka Mahona Emanueli Nzungu. Ujumbe, tufuatilie taarifa za VOA Swahili, maana zina ukweli na uhakika. Ni kweli kabisa, ndugu yangu, sisi hapa hatupindishi pindishi. Eh, Josefu Kataya Abubakari anasema anapatikana kule eh, Moba Uh, Kakera Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, zako salam ziende kwa uh, Floribet Kisile Joeli Ninda, uh, John Musindi, Mois Kaputa anasema uh, anamkumbuka vilevile uh, Stau Blue Kenyan, uh, Kabanzi Jean na Tais Kasoma anasema uh, tuko pamoja sana na VOA uh, Swahili na ni vyema watu wote kukumbukana. Uh, basi mimi nifungashe fungashe hapa mambo yangu ndani ya eh, salamu hivi na muziki, na hapa tunampata, si mwingine ni Nasib Abdul. Huu jamaa eh, amekinukisha kwelikweli. Mara baada ya kumtambulisha yule Sara, naambiwa Sara kumbe ndio alifanya yale mambo, yanenda kamwambie eh, jinsi okay, ninavyompendami haya <laughs> Bwana basi Diamond Platnumz hapa akiwa ameshirikiana na Lavalava lava. E, na hapa nakwambia kibango hapa. Tuzungumzie ki nenda kamwambie hapa e, tunazungumzia kibango kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mimi naitwa Idi Ligongo, nakuaga na ninakwambia alamsik, lakini nakuacha na, na, laki na, na ngoma hii Asante sana Idi Ligongo kwa salamu na muziki kutoka hapa, idhaa ya Kiswahili ya sauti America, Washington DC. Basi hapa tupate muhtasari wa habari tunapoelekea kufunga matangazo yetu. Marekani leo Jumapili imetangaza hatua mpya madhubuti ya kuimarisha kamandi yake ya kijeshi nchini Japan ili kuongeza ushirikiano na vikosi vya Japan, wakati mataifa yote mawili yakikubaliana kuwa China ndiyo changamoto kubwa zaidi ya kimkakati inayokumba eneo. Mkuu wa sheria wa Libya amesema ah, Jumapili kwamba mahakama imewafunga gerezani maafisa kumi na mawili kutokana na kuporomoka kwa mabwawa kadhaa mjini Dana mwaka uliopita, ambapo maelfu ya wakazi walikufa. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, maafisa hao walitukwa jukumu la kuendesha mabwawa nchini na wamepewa vifungo vya kati ya miaka tisa na ishirini na saba gerezani na mahakama ya rufaa ya Dana wakati wanne miongoni mwao wakiachiliwa huru. Afisa wa Russia leo Jumapili amesema kuwa droni zinazoshukiwa kurushwa na Ukraine zimegonga hifadhi ya mafuta kwenye jimbo la Russia la Kursk, wakati video ya kwenye mitandao ya kijamii ikionyesha mtoto mkubwa ukipaa angani. Hizo zilikuwa habari za dunia kutoka Washington DC. Basi jina langu Harrison Kamau nikikutakia kila la heri popote ulipo na hapo ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho, kama kawaida, ifikapo saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Patrick Ndwimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.