Hii ni VOA Express, kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, siku ikiwa ni ya Jumatatu, mwendo wa saa tatu na nusu za asubuhi, saa za hapa Washington DC, ikiwa kumi na nusu jioni, saa za Afrika Mashariki. Nayo tarehe ni 29 mwezi wa saba mwaka 2024, nalo jina langu Harrison Kamau. Mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. Msikilizaji, tupo sote pamoja katika VOA Express tukikujuza yale maswala ambayo yanakugusa moja kwa moja wewe, kijana, pamoja na jamii inayokuzunguka. Kumbuka kwamba VOA Express tunakuletea burudani ya muziki. Hali kadhalika, leo siku ya Jumatatu tutakuwa na kipengele kile cha ushauri, vilevile tutakusomea swali la barazani, hali kadhalika kukushirikisha moja kwa moja katika kipengele chetu kile kinachoangalia swali la leo. Haya basi, kando nayo tutaangalia na uvuma sana kwenye mitandao ya kijamii na vyombo vya habari kote duniani na mengine mengi Express. Lakini wewe mm -hmm. We unafahamu vizuri kwamba michezo ya Olimpiki bado inaendelea kule Paris na macho ya ulimwengu yanaangazia, labda na tuangalie tu au tuanze kwa kuangalia baadhi tu ya mambo yalivyo kule upande wa Paris, haswa kubwa zaidi Watanzania furaha tele kweli kweli. Kisa na maana, Harison, ni kwamba mtanzania basi ameingia katika raundi ya kwanza ya Olympic, na huyu si mwingine anaitwa Thomas Mlugu eh, ameweza eh, kuingia katika raundi ya kwanza ya mchezo wa Olympic wa judo wa judo. Mm -hmm. Na sasa, kama ulivyosema kweli kabisa Mkamiti, ni kweli kwamba Mlungu sasa akiwa kwenye kundi C amemshinda Titan William wa kule nchini Samoa kwa ipon yani ipon, katika mchezo huo wanasema ni kama pointi nusu pointi kwa wale wana, wana wanafahamu mchezo huo mm -hmm. ikiwa na maana kwamba ni mwanzo mzuri tayari kwa mwanadada huyu wa Tanzania akitarajiwa kushamiri hata zaidi aa, katika mchezo huo. Na kwa maana hiyo, kama unavyosema, ni kwamba ameingia hatua ya kumi na sita bora katika, katika, katika, katika um, kinyang'anyiro hicho cha, cha judo ambao um, ambao itachezwa baadaye leo akitafuta nafasi ya kutinga robo fainali nusu, na kisha fainali ambazo zinachezwa hii leo. Sauti na taarifa nzuri sana. Tanzania kabisa ni nyumbani, na tunamtakia kila laheri. Na Mlungu na mwingine anajulikana kama Saliboko na Lati, wote ni wachezaji wa judo wanashiriki olimpiki hiyo kupitia nafasi za upendeleo, baada ya kutofuzu awali katika mashindano ya mashirikisho yao ya kimataifa. Basi watanzania wengine waliofuzu olimpiki ni wanariadha Alfons Simbu, Gabriel Gay, Magdalena Shauri na Jacqueline Sakilu, ambao watachuana kwenye mbio za marathon hapo Na marathon, marathon wat, ambao wa watashiriki kwenye marathon katika Olimpiki. Kwa hivyo kuna watu kibao tu ambao tunatarajiwa kuangalia kule kwenye michezo ya Olimpiki kutoka Afrika Mashariki, na tutaendelea kukueleza namna i, mambo yalivyo kwa upande mwingine. Mkamiti ni kwamba tukiangalia upande wa gymnastics ni kwamba, uh, mwanadada wa kimarekani Simone Biles licha ya kuonekana akiwa na maumivu hapo jana madogo, uh, alionyesha umahiri wake sana, licha ya maumivu hayo aliyopata hapo aliwakati akifanya maz mazoezi huko kwenye Olimpiki aliweza kuibuka na pointi za juu zaidi za gymnastics, yani pointi 59.566 ya uh, wakati wa mchezo huyo. Timu ya gymnastics ya wanawake ya Marekani pia inajumuisha Suni Lo, Jordan Chills na Jedi Crin iliongoza kwenye mashindano ya mwondoano Jumapili na kuwaweka kwenye nafasi nzuri ya kushiriki kwenye raundi za medali ifikapo hapo kesho Jumanne. Ukiangalia upande wa basketball, ni kwamba LeBron James huyu namfahamu vizuri hapa Marekani na Kevin Durant na Anthony Edwards, Jumapili wameongoza timu ya redream na kucharaza ile ya Serbia ikiongozwa na Nikola Jokic wakapata pointi 110 dhidi ya 88. Na na kwa upande wa mchezo wa hoki ya wanawake Afrika Kusini ilicharazwa vizuri na Australia 2-1 na mwanzoni, Afrika Kusini ilionekana kushamiri sana aa, kupitia Kayla D Wall hadi dakika 14 ambapo Australia ilijikwamua mara moja na kuibuka mshindi kwenye michezo hiyo. Ni mambo yanavyokuendelea tu kule upande wa Olimpiki aa, kule Paris na ni vivema tu kueleza kwamba timu ya Great Britain ama Uingereza imejipatia gold yake ya kwanza dhahabu kwenye michezo ya mwaka huu na ni kupitia Laura Corrent, ambapo uh, wale wameanza tayari kushamiri. Kwa hivyo Uingereza tayari wametia dhahabu <laughs> yao kibindoni mapema tu ikiwa ni siku tatu nafikiri siku nne sasa za mchezo huo mm -hmm. u uh, zikiendelea, na tunatarajia mengi yatapatikana tunapoendelea kutazama Olimpiki kwa sababu ni baada ya vidokezo ya mambo yanavyoendelea na sasa, leo ikiwa Jumatatu, ndio mambo yatashika ya kasi kabisa. Kwa hivyo, kwa uhakika tutaendelea kukueleza kwenye hata matangazo mengine yetu na vilevile kwenye VOA Express kila wakati lazima tutakujuza mambo yalivyo. Lakini kwa sasa hongera sana kwa mwanajudo wa Tanzania, haswa tupate burudani ya muziki kisha tutarudi tena hapa studio 15 za VOA Express kukujuza mengi zaidi kuhusiana na wewe, kijana msichana na pale Wiz Designer, jamaa matata sana kutoka Burundi, anasema fine ndio kutuanzishia tu hapa. Vox Express ndio mambo yanaanza kushika kasi na <laughs> mwona mwenzangu mkamiti kivaasi tayari ametabasamu mm -hmm. Unajua nini uh, huyu Wiz Designer anakukaribisha Mkamiti sasa na wewe <laughs> uangushe vitu vizito kama anavyosema sand. Shukrani sana basi, tunazidi kusonga mbele baada ya kuondoka kwa muziki huo, unanipa fursa mimi ya kuingia, ambapo sasa basi ninazungumza Huduma ambayo imewafurahisha Watanzania, huduma ambayo inazungumziwa na Watanzania hali kadhalika katika mitandao ya kijamii, si nyingine ni treni ya umeme ya SGR ambayo awali ilianza ile ya Dar es Salamu mpaka Morogoro, na hapa juzi kati basi uh, imezinduliwa ile ya Dar es Salamu mpaka Dodoma na Dodoma mpaka Dar es Salamu. Na kuanzishwa kwa reli hii ya kisasa kunalenga kuleta mapinduzi ya usafiri ndani ya Tanzania, na ikumbuke ni kwamba inapunguza muda wa safari na kuimarisha shughuli za kiuchumi katika mikoa yote, hasa kwa vijana wanaofanya biashara kati ya Dodoma, Morogoro hadi dar es Salaam, na nikumbuka kwamba Dodoma hadi dar es Salaam inatumia muda mfupi takriban saa tatu na dakika 25 hivi. Na ili kutaka kufahamu basi vijana wa jasiriamali wamefaidika vipi na wanaichukulia vipi huduma hii ya treni ya kisasa ambayo ilikuwa ikisubiriwa kwa hamu kubwa, huyu hapa Amir Daudi, kijana ambaye anaishi Dodoma, anafanya biashara ya kuuza nguo na anafanya safari zake kwa kutumia hii treni kutoka Dodoma kwenda Dar es Salaam kununua bidhaa, kisha anarudi Dodoma ili kuweza kuwauzia jamii ya Dodoma. Tumsikilize basi. Mimi ni kijana mjasiriamali ambaye ninaishi Dodoma, huwa nafanya biashara zangu nyingi na kwenda kufata bidhaa mjini Dar es Salam. Nimepata faraja kubwa sana na furaha baada ya kutambulishwa kwa usafiri wa treni wa SGR ambao unatoka Dar es Salam mpaka Dodoma na Dodoma mpaka Dar es Salam, kwa sababu kwa upande wangu mimi katika fursa yangu ya kibiashara imeniletea changamoto ya kunipunguzia gharama na nilizokuwa nazitumia na wakati nilizokuwa nautumia kutoka Dodoma da kwenda Dar es Salaam kufuata bidhaa zangu hususani pale Kariakoo kwa, kwa, kwa uwepo wa SGR imenisaidia. Natoka Dodoma asubuhi na treni ya kwanza, nafika Dar es Salaam bado mapema sana, kungali asubuhi. Nafanya mizunguko yangu katikati ya mji na kusanya bidhaa zangu biashara zangu, na pia imenipunguzia gharama. Kuanza kuhangaika na usafiri kurudi Dodoma au sehemu nyingine, nilikuwa napaka nachukua hoteli kulala Dar es Salaam kwa ajili ya kuondoka na gari ya kesho asubuhi, lakini kwa sasa na, hivi nafanya na changamoto biashara zangu na kusanya mzigo wangu nikishamaliza maliza na subiri treni yangu ya mwisho ambayo ndani ya masaa matatu nakuwa tayari nimeshafika Dodoma usiku kwa siku hiyo hiyo moja. Inakuwa imenipunguzia gharama kubwa sana, na pia nimekuwa nimepata reliable transportation, nakuwa nasafiri kwa, kwa wakati mzuri. Pia na mwili wangu nakuwa napata nafasi nzuri, nakuwa sichoki. Treni iko vizuri, na nashukuru serikali kwa kuliona hili na napenda iendelee kuzidi na zaidi. Dodoma tumefarijika sana, tunapata wakati mzuri sasa hivi kwenye suala la usafiri, na pia mimi katika kazi zangu pia, gharama pia za usafirishaji zimepungua, kwa sababu nauli yake ni reasonable kwa mimi mfanyabiashara, kutokana na madaraja ambayo naamua kuchagua lipi la kusafiri. Nalo nashukuru sana serikali na naipongeza sana kwa juhudi zao na jitihada zao. Shukrani sana Amir Daudi, mfanyabiashara biashara kijana, uh, kutoka kule Dodoma, akielezea namna ambavyo amefarijika na usafiri huu mpya wa treni za umeme za SGR ambao unawakilisha maendeleo makubwa katika miundombinu ya Tanzania. Kaa tayari kusikiliza habari za dunia. <tune> Wanajeshi wa Israeli leo Jumatatu wamefanya mashambulizi ya ardhini na anga kusini mwa ukanda wa Gaza wakati pia wakielekeza macho yao kwenye mpaka wa Lebanon huku kukiwa na uwezekano wa kuongezeka kwa mapambano kati ya vikosi hivyo na wanamgambo wa Hezbollah. Jeshi la Israeli limesema kuwa operesheni yake ya Gaza inajumuisha mapigano huko Rafah na Khan Yunis pamoja na mashambulizi ya anga yakilenga takriban maeneo 35 ya Hamas kote kwenye ukanda wa Gaza katika siku moja iliyopita. Shambulizi la Jumatatu la Israel kusini mwa Lebanon limeua watu wawili na kujeruhi wengine watatu kulingana na chombo cha shirika la habari la serikali la Lebanon. Baraza la taifa la uchaguzi la Venezuela limesema hii leo kwamba rais Nicolas Maduro ameshinda urais kwa muhula mwingine licha ya upinzani kuamini kuwa, kuwa ulishinda uchaguzi huo. Baraza hilo limetangaza matokeo hayo saa sita baada ya zoezi la upigaji kura kumalizika likisema kuwa Maduro alipata asilimia 51 ya kura zilizopigwa ikilinganishwa na mgombea wa upinzani Edmundo Gonzalez aliyepata asilimia 44. Kiongozi wa upinzani Maria Corina Machado pinga matukio hayo na badala yake kusema kuwa Gonzales alipata asilimia sabini ya kura zilizopigwa. Wakati Maduro akisherekea ushindi wake, serikali nyingi kote katika ukanda wa Amerika zimeomba uwazi kwenye hesabu za kura. Shirika la habari la serikali ya Korea Kaskazini limesema leo kwamba zaidi ya watu elfu tano waliotengwa kutokana na mafuriko kaskazini magharibi mwa taifa hilo wameokolewa kwa kutumia ndege na shughuli nyingine za uokozi zikisimamiwa na mkuu wa nchi Kim Jong Un. Mvua kubwa Jumamosi zilisababisha mto mmoja karibu na mpaka wa China kuvunja kingo na kupelekea hali ya hatari. Shirika hilo la Korea Central News Agency, KCNA, limesema hata hivyo, halikutaja idadi ya vifo wala kiasi cha uharibifu uliotokea. Taarifa zimeongeza kusema kuwa helikopta kumi zilifanya safari kadhaa za kuwaokoa watu licha ya hali mbaya ya hewa, na hatimaye watu elfu nne mia mbili walioathiriwa wameokolewa. KCNA limemtaja Kim kwamba aliongoza shughuli za uokoaji Jumapili wakati akiamuru upelekaji wa chakula pamoja na misaada mingine kwa waadhirika. Wizara ya mambo ya nje ya China imesema hii leo kwamba taarifa ya pamoja kati ya Marekani na Japan inaishutumu kwa ubongo China kuhusu masuala ya baharini na kuinyoshea kidole kwa harakati zake za kawaida za maendeleo ya kijeshi na sera za ulinzi. Maoni hayo ni kufuatia ukosoaji uliotolewa na Marekani na Japan kwa kile walichokiita tabia ya kichokozi kwenye bahari za kusini na mashariki mwa China, mazoezi ya pamoja kijeshi na Rasia pamoja na utengenezaji wa silaha za nyuklia. Viongozi wa Marekani Marekani na Japani jana Jumapili wamezindua mfumo mpya wa kijeshi ambao utatekelezwa sambamba na mpango wa Tokyo katika kubuni mipango ya kamandi ya pamoja vikosi vyao kufikia Machi mwaka ujao. Mm. <laughs> anaitwa Aslay na kibao hicho Enjoy. Ndivyo mambo yanavyokwenda ndani ya VOA Express, ni kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa unapata mambo mazuri kabisa yakiambatana na burudani ya muziki kutoka kwa wanamuziki mbalimbali duniani. Tunagusa wanamuziki wa Afrika Mashariki, Afrika ya Kati, hali kadhalika wanamuziki wa Ulaya. Ni ndani ya VOA Express pekee ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA kutoka studio namba 15. Ndio hivyo basi, kiashiria kamili kwamba wakati wa barazani umeisha fika, ambapo kwenye ukurasa wa Facebook tuliuliza, je, unadhani uhamasisho wa kutosha wa kuwalinda vijana dhidi ya manyanyaso katika jamii upo? Na maoni kulingana na unavyosema mkamiti ni lukuki, mm -hmm. <laughs> <laughs> maoni yamemiminika, lakini kabla ya kusoma maoni hayo kwenye laini ya simu tunaye mmoja wa wasikilizaji wetu na nitampa nafasi tu karibu sana msikilizaji wetu, popote uliposema, jina lako, sehemu unakotokea, na utoe mchango wako wa iwapo unadhani kuna uhamasisho wa kutosha au la wa kuwalinda vijana dhidi ya manyanyaso katika jamii. Karibu sana. Asante sana kwa majina. Unaongea na, na Marimao Ramazani au wananiita dume la m Marimao Ramazani. Nawakilisha pande za Kasia Tanganyika, mkoa wa Katavi, Tanzania. Mimi kwenye maoni yangu pale naweza nikachangia hivi, kwa sababu, kuhusu unyanyasaji juu ya vijana kwenye huku Tanzania, mimi kwa mawazo yangu ninavyoona haupo, lakini nashangaa kidogo. Kwa sababu gani? kwenye comment au kwenye raki like, ya watu baadhi ambao ni wa Tanzania wenzangu wamechangia kwamba unyanyasaji upo, Hasa mi ndo nilishangaa kitu kipiko. Mi kwa upande wangu, mi naona unyasajam na rais wetu inaona, nikiona kwa rais wetu ya Tanzania amebeza asilimia nini kwa vijana, unyanyasaji juu ya vijana. Mi inaona kwa upande wangu ni hamna, huku Tanzania ii nchi jirani au nchi za nje. Asante, mchango mm -hmm. wangu ndio Asante sana malimao ramadhani shija shija. Ni mtazamo wako, na kila mtu ana uhuru na haki ya kufikiria na mchango wake na kuunga mkono kile ambacho anadhani ni sahihi kwa wakati huo anahusika, hali kadhalika. Tukirudi katika maoni ambayo wewe msikilizaji umetuandikia kwenye ukurasa wetu wa Facebook, nasoma Zabuloni Mayongeza, kijana mkongwe kutoka Beni DRC, umeandika: swala la vijana kunyanyaswa limekuwa likionekana katika nchi kadhaa, hususan katika nchi zenye vita hapo utaona vijana hawatendewi haki zao. David Sechenga yuko kule Muhenza, Tanga, Tanzania, anasema uhamasisho wa kuwalinda vijana na manyanyaso haupo, na ndio maana tabia hiyo ya manyanyaso kwa vijana inaendelea kushamiri. Maneti Magongo Kioni yanapatikana Iringa, maeneo ya Uluti, Tanzania, ameandika yeye. Kwa upande wake, anaona manyanyaso hayapo, ndio maana matukio yanajirudia rudia nyeusi ya rami anasema, yuko kule Mkuranga, Pwani. Anasema kwamba yeye ni mwanaharakati wa kujitegemea na anatufuatilia vema katika kila tunaloendelea kusema. Hongera sana news ya ramani. Nasoma ujumbe wake huyu, anajiita Musa Yusuf anasema, kila kijana anakwao hakosi wazazi au walezi alionao ndani ya maisha yake, na wale wale ndio wa kwanza kuwa waalimu, balozi na maafisa wakuu katika mazingira yote yoyote ya maisha ya vijana wao. Uhamasisho sio suluhu, sio kila aendaye shuleni husoma ili afanikiwe. Jiulize, maskini wanatoka wapi na tajiri anatoka wapi? Kila mmoja asimame na acheze pande yake Usi tegemee mtu kuja kwako kukuandikia au kukutangazia cha kufanya ili manyanyaso yafutike futike. Didia Sahani yuko kule Luberu, Kivu Kaskazini, DRC anasema kwa kweli vijana wanazidi kunyanyaswa hapa DRC, kwanza na umaskini, pia hii vita inayoikumba DRC huku watu wakifa, ndio serikali ifanye mpango ili vijana wasipate manyanyaso. Pia namshukuru sana Okelo Ali na Baraka ukiwa Kenya, pia Ndoto Mahona Shukuru Mnyasi na wengine wengi, asanteni sana kwa kushiriki barazani VOA Express. Sasa wakati wa kupata kibao umeshawadia, ambapo Bien wakiwa na Prince Inda wanasema dunia kianzia katika miondoko ya amapiano. Ndani ya VOE Express, tunapata fursa ya kuangazia kipengele cha ushauri, ambapo mwenzetu Idli Ligongo ametuandalia hii leo ni kwamba anazungumzia kufuatia vuguvugu la maandamano nchini Kenya, na sasa kwenda nchini Uganda, Bashiru Mnalima anatoa ushauri kwa vijana hao ambao wamekuwa chachu ya mabadiliko juu ya kile cha kuzingatia wakati wanapofanya maamuzi ya kutekeleza haki zao za kikatiba katika kuleta mabadiliko kupitia maandamano ya amani. Washauri vijana kwanza, vijana ndo, ndo, ndo, ndo tegemeo, ndio nguvu kazi kabisa, ndio damu changa kabisa. Sasa ninachotaka kuwashauri vijana ni kwamba wao wanatakiwa e, kwanza wajue kabisa kwamba ndio tegemeo la nchi, maanake wazee hawa tayari wameshapita na, na, muda wao ni- meshapita, niseme hivyo. Kwa hiyo wao wanatakiwa waangalie kwamba ni nini kinachotakiwa kuijenga nchi na sio tu kufuata mikumbo, kwa sababu walio wengi eh, wanafuata tu mkumbo, pengine kunakuwa na, na, na, watu wanakuwa na ushauri ishi kutoka ndani ya, ya wale watawala au wapinzani kwa ujumla wao. Sasa wao wanachotakiwa wafanye ni kwamba waangalie kwamba hii nchi itawafikisha ita, ita wapi, sio nchi tu kwamba wao kama vijana eh, wow, wa kwa sababu ndo wanatakiwa wawe ndo viongozi wa baadaye, watoe ushauri kwa vijana wenzao, lakini sio tu kuchukua kile kinachotoka kwa wanaoshauriwa wengine wakichukua hicho. Hapana, wanatakiwa eh, waangalie kabisa kwamba wao ndio wanatakiwa wawe tunachokifanya kweli kitatuletea manufaa mbele au vipi? Lakini walio wengi inaonekana tu kwamba wanaiga tu mkumbo. Kunakuwa na watu ambao wana, wana ushawishi mkubwa, sasa na wenyewe wanafuata tu bila kuangalia kwamba je, hiki tunachokifuata kitatuletea faida au vipi? Na hii ndio imekuwa nyingi sana kwa Afrika Mashariki. Watu wanaweza kuwa na ushawishi mkubwa, basi wanafuata hivyo bila kuangalia kwamba hii ina athari gani huko mbele. Haya ni kijana Bashiro Mnalima ambaye anatoa ushauri kwa vijana wenzake kuhusiana na swala hili la maandamano ya amani ambapo pia yanaleta mabadiliko katika nchi wanazotoka. Ni VOA Express kutoka hapa Washington DC. Muda unakimbia kweli kweli, na sasa basi, hatuna budi kuangazia swali la leo ambalo huwa tunalibandika kila siku kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Na katika swali la leo, kuna maoni kadha wa kadha, ambapo wewe msikilizaji, uh, ungefurahi kusikia jina lako likitajwa hapa hiwani, ili kusikia kile ambacho umekiandika. Harrison na kuachia basi kwenye swali la leo, linasomeka vipi na maoni yako vipi? Basi swali tuliuliza, je, vikwazo vya Marekani vinatolewa mara kwa mara dhidi ya kundi la waasi wa M23 kule nchini DRC vinasaidia kumaliza mapigano? Uh, maoni ni mengi, maoni lukuki kuhusiana <laughs> <laughs> na vikwazo dhidi ya M23, na nitasoma tu baadhi kutokana na muda hapa. Namuona Alain Balike anasema, mimi kama vile mchambuzi wa siasa, Nafikiri sio mara ya kwanza Marekani wanaguzia hilo suala la M23. Kwa hakika Marekani wanafanya unafiki sana, kwa sababu wao wenyewe wanasaidia wale waasi wa M23 kuwapa silaha na vinginevyo vitu. Ninafikiri nikiwa sababu viongozi wa DRC hawajawa na jukumu lao, ila sisi raia tumekwisha gundua Marekani ni wanafiki kwa hili. Janvier Kituki anasema vikwazo vya Marekani vinatolewa kwa waasi wa Rwanda M23 na ADF havisaidii kwa lolote, kwani adui wa kwanza DRC ni Marekani ni maoni yake Janvia Kituki, na hajasema yuko wapi. Kuna Sonthan BM, vikwazo anasema ni vya uongo, na pia yeye hajasema yuko wapi na anasema kwamba havisaidii. DJ Shukuru Musai wa Putembo, DRC anasema Biblia inasema imani bila matendo ni bure. Kila siku Marekani wanaendelea kuwekea Rwanda na Uganda vikwazo, lakini mpaka sasa hakuna jambo hata moja ambalo limebadilika. Marekani isiyo nchi yangu ya, na kwamba vikwazo hivyo havifuatiliwi kamwe. Zabloni Mayongezo, kijana mkongwe ako pia beni kule DRC, anafeza binafsi, ninalinganisha vikwazo sawa na simba anayenguruma bila kuwa na meno. Tunachotaka ni kuona Marekani ikitumia nguvu zake ili kutokomeza waasi hawa wa kutoka kule di wakiwa kule mashariki mwa DRC. Asanti sana pia Prince D Mwalo, Richard Kambale wakiwa DRC, Jeremy Wangaya Maji, Juma Mari Mbirize, Lukman na Maneti Magongo Kione Habart Lunda Daidia Sahani, Zakaria Sheha na Yese Ikungu, miongoni mwa wengine wengi. Asanteni sana kwa kushiriki kwenye VOA Express. Naona muda nao unatupa kisogo, kutoka hapa Washington DC. Jina langu Harizon Kamauna, nimekuwa naye mkamiti Kibayasi upande wa pili, tukiwa naye Fiona wa Mai naye msimamizi, akawa ni Meri Mgawe. Hadi wakati mwingine, kwa heri ya kuonana. Bien na Prince Inda wanasema dunia