Karibu msikilizaji katika VOA Express ya idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Ni jumanne ya Julai 30 mwaka huu wa 2024, ndani ya VOA Express naitwa mkamiti kibayasi, na mimi jina langu Harrison Kamau. Basi leo ikiwa ni siku ya Jumanne ambapo tumechangamka kwelikweli hapa studio 15 ya VOA hapa Washington DC, tukiwa kwa kweli tumekuandalia mengi tu, na baadhi ya tulionayo hivi leo tunaangalia hali ilivyo huko Paris wakati michezo ya Olimpiki ikiendelea. Uh, nani wamejizolea kitu, nani wameanguka, na hali ikoje, saswira ikoje huko kwenye Olimpiki katika mji wa Paris Ufaransa, vilevile hapa mjini Washington mkutano mkubwa wa aina yake unaendelea, mkutano ambao hufanyika kila mwaka yale unawakutanisha viongozi vijana kutoka barani Afrika. Tutakujuza yale ambayo tumekusanyia, bila kusahau burudani ya muziki ambayo inagusa wanamuziki kutoka pande zote za dunia. Hali kadhalika tutakuwa na kipengele kile cha barazani, tunakushirikisha wewe msikilizaji kutoa maoni yako, huku pia tukisoma yale ambayo umeandika kupitia ukurasa wetu wa Facebook. Na katika barazani una dani viongozi vijana katika mkutano wa YALI Marekani watafanikiwa kupeleka mabadiliko ya uongozi katika nchi wanazotoka. Hapo pia tutakusomea kile ambacho wewe msikilizaji umekiandika, kweli kabisa. Na usisahau kwamba VOA Express haikwendi bila mziki, kwa hivyo yote hayo yatakuwa ndani ya VOA Express hivi leo. Lakini kwanza kabisa, uh, mwenzangu Mkamiti Kibasi ameguzia mkutano unaoendelea hapa wa vijana vijana viongozi, yani Young African Leaders Initiative Mandela Fellow Kwa kifupi, YALI ambao mm -hmm. tayari wako hapa mjini Washington na mkutano bado ungali unaendelea ukiwa umetoa vijana kutoka mataifa mengi tu ya Kiafrika wenye talanta na uongozi na ubunifu mbalimbali. Hebu tueleze zaidi, haswa ni kukumbushe tu msikilizaji mpango wa viongozi vijana wa Afrika YALI ulizinduliwa na rais wa zamani wa Marekani Barack Obama mwaka elfu mbili na kumi. Mpango huu una lengo la kusaidia viongozi vijana wa Afrika kama wanachochea ukuaji na ustawi, kuimarisha utawala wa kidemokrasia na kuimarisha amani na usalama kote Afrika na washiriki katika YALI ni kati ya umri wa miaka 25 hadi miaka 35, ni wavumbuzi na viongozi katika jamii zao na nchi wanakotoka. Wizara ya Mambo ya Nje ya Marekani ikishirikiana na IREX imewakaribisha kikundi cha mwaka huu cha 2024 cha Ifahamike kwamba unafadhiliwa na Wizara ya Mambo ya Nje ya Marekani inayohusika na elimu na utamaduni na kusimamiwa kwa kushirikiana na IREX, shirika lisilo la kiserikali. Basi sasa sikiliza basi. Uh, vijana hawa wenyewe kutoka mataifa mbalimbali mbali barani Afrika, namna wanavyosema kwamba nini ambacho watakipeleka nyumbani huko watakaporudi, uh, kuwaeleza na kuwahamasisha vijana wenzao kuhusiana na swala lazima hili la utawala wa kidemokrasia, amani na usalama katika bara la Afrika. Kama msichana anayetoka pwani, kuna mambo mengi sana ikikuja kwa elimu ya mwanadada kuweza kufika mahali kama hapa na kupata hiyo fursa kuja. Najua sijakuja tu mimi, lakini nimekuja ku, um, nimekuja kusimama kwa niaba ya wapwani wa, wasichana wapwani wa pwani wengi ambao wanafanya mambo mazuri. Mimi naitwa Alfred Lastek, uh, ni mwandishi wa habari na pia ni mwanajamii ambaye anatoka Tanzania. Niko hapa kwa ajili ya summit ya Mandela Washington. Nimeshiriki kozi ya wiki sita ambayo ililenga kutunyanyua sisi vijana na kutupa nyenzo mbalimbali ambazo zinatuwezesha kwa ajili ya kusaidia jamii zetu. Uh, nilipita kwenye mchakato wa uh, ushindani kuweza kupata nafasi hii. Naamini kwamba vijana wengi walistahili, lakini nilipata fursa hii kama moja ya Watanzania na nilikuja huku kwa ajili ya kujifunza jinsi gani mimi kwa taaluma yangu ya kama ya mwandishi wa habari, lakini pia mwanajamii, ninaweza kusaidia vipi jamii yangu na kuweza kuleta mabadiliko ambayo uh, yanaweza kufanya Tanzania na Afrika kuwa uh, na maendeleo. Naitika kwa jina la Divine Kulutuni Alinyi na mimi ni kongomani na nimekuja hapa kwa Mandela Washington Fellowship kufanya leadership in civic engagement. So ni, mimi ni mkulima na, na natumika ndani ya ukulima na nasaidia wanawake na vijana kukuwa na nafasi katika agriculture. Changamoto kubwa tunapitia ni kuwa wanawake wengi wajajua kuwa wanaweza kujisimamia na mila ni ile ile ya, ya, ya kaunti mingi katika Kenya. Mila tunajua kwamba wanaume wako juu ya wanawake, kwa hivyo saa zingine mwanamke anaweza taka kutoka nje kujifanyia, lakini anaogopa ile anajua anaweza kuwa anatoka na ni makosa, so tunajaribu kuwahamasisha wako na haki ya kujisimamia kwanza na ya kujua kuwa serikali inawasimamia kupitia hizi polisi tunapitisha, na kuwa wana, wa, wanaweza kujua kuwa wakiweza kujipata katika vikundi ndogondogo za kinamama, hapo ndio wanapata hizi mafunzo na wanaweza kujisaidia hao, na pia waweze kusaidia wasichana wao. Na msikilizaji, kama ulivyosikia basi, Mandela Washington wanawakilisha utofauti wa kijigo, kijiografia kitamaduni na rangi ya Afrika. Washirika pia wanatoka kwa asili mbalimbali mbali za kijamii ikiwemo wamiliki wa biashara ndogondogo, viongozi wa sekta ya umma na kadhalika. Haya yote unayapata ndani ya VOA Express. Tupate burudani ah, ya muziki. Mimi Mars anakuambia Til I Die. Ni kule <laughs> <Tizeli. laughs> Tanzania kwa kweli, na pia ni mcheza filamu mm -hmm. Mambo mawili hayo la yote yanaonekana kwamba anayamulu kibao tila jai mimi mas kikutuleta katika sehemu nyingine sasa ya VOA Express, ambapo macho yanaelekea kule upande wa Ufaransa, kule mjini Paris, ambapo michezo ya Olimpiki inaendelea. Na mkamiti leo naanza na changamoto ambazo zinapatikana katika uh, michezo hiyo uh, kwanza kabisa ni kwamba uh, timu ya waogeleaji ya kule Australia imeshapata changamoto na changamoto zenyewe ni kutokana na maambukizi ya virusi vya COVID-19. Aha, wakiongozwa na mpiga uh, ama mwogeleaji Lani Palista basi huyu amelazimika kuondoka kwenye mashindano ya mita 1500 freestyle baada yake mwenyewe kupatikana na virusi vya COVID 19. Sasa Palista huyu uh, matumaini yake yako kwenye mbio za Uh, kuzunguka uwanja mita mia mbili mara nne nambazo zitafanyika hapo Alhamisi, ikitarajiwa kwamba labda pengine atakuwa amepata nafuu, kwa kuwa sasa hivi ametengwa kutokana na maambukizi. Na wiki iliyopita mkabiti, wakati mchezo hii inaanza ni kwamba wachezaji wengine watano kutoka Australia, kutoka timu ya wanawake e, ya polo ya majini, timu yenyewe inajulikana kama Stingers, wote walipatikana kuwa na virusi vya Covid na ikasemekana kwamba wote walitengwa ili kuchukua karantini kuzuia maambukizi zaidi, ikisemekana kwamba katika mchezo ya Olimpiki ya mwaka huu a, kuna baadhi tu ya maafisa na wachezaji wanaoendelea kupatikana na, na ugonjwa huu wa COVID changamoto ya kwanza, changamoto ya pili, kuna mtu ambapo, wakati wa ufunguzi uliuona, ulikuwa na boti watu wakisalimia wengine, timu zikiwa kwenye boti. Sasa basi kumetokea changamoto tunapozungumza ya wachezaji wanaojulikana kama wachezaji wa triathlon. Hii ni michezo ambapo unaogelea unakimbia na, na, unafanya mambo matatu. Mwanariadha mmoja anafanya mambo matatu, unaogelea unakimbia na, na, na unafanya nini? Mambo matatu, matatu. Lakini sasa imebidi baadhi ya uogeleaji kwenye mto huo hmm, usimamishwe kwa, kwa sababu kuna mvua ulionyesha mwishoni mwa wiki hmm, na mvua wenyewe ukaleta uchafu kwenye mto huo. Sasa ikawa kuna siwiji ambayo imeingia kwenye mto huo, nasema nataka pia za mji, na kwa hivyo vipimo vinaonyeshana kwamba ni maji hatari kwa waogeleaji. kwa hivyo hilo pia ni changamoto ambayo imetokea kwenye michezo ya Olimpiki tunayozungumza, tunavyozungumza haya basi, tukiingia kwenye michezo. Lakini Harrison, ndio. Je, uh, pengine katika kuperuzi kwako huko ni lini hasa wanaweza wakarudia tena huo mchezo? Usafishaji wa mto utachukua muda gani? walitarajia ungechukua muda wa haraka kuliko ilivyo sasa, lakini wanasema mvua uliendelea kunyesha, kwa hivyo uchafu ukawa bado unapenya, lakini mm -hmm. Ni kutegeme, itategemea wataalam. Kuna vipimo vinavyofanywa na wataalam, wakisha pima na waone maji ni masafi kiasi cha watu kuogelea, basi michezo itaendelea. Kwa hivyo itategemea hali ya hewa, iwapo mvua utaendelea basi Paris itakuwa kuna changamoto. Tuingie kwenye mchezo wa basketbali na hapa naguzia Afrika kidogo, timu mm -hmm. ya Sudan Kusini <laughs> yenye jamaa warefu kwelikweli pale, mm -hmm. imejitokeza na kushamiri kwelikweli, ambapo hivi karibuni kati kwenye michezo hiyo walicharaza Potoriko uh, vikapu tisaini dhidi ya sabini na tisa hapo Jumapili, ukiwa mchezo wao wa kwanza. Basi leo uh, kuna mchezo pia waliocheza na Marekani wa kirafiki, lakini mchezo unaotarajiwa zaidi ni kwamba watacheza tena na Marekani hawa vijana wa kule uh, Sudan Kusini wakitarajiwa kuinuka na mkubwa wao ambaye ni mkuu wa timu yao Luol Deng anasema kwamba kitu ambacho ulimwengu unahitaji kutambua sasa ni kwamba Sudan Kusini haijajificha tena kwenye michezo ya basketball. Jina lao limeingia kwenye fani za kimataifa kima. Kwa hivyo ni hongera sana, tukitarajia kwamba hawa Sudan Kusini wataendelea kupeperusha bendera ya, uh, ya Afrika juu kama inavyohitajika na licha ya kwamba wapo katika masuala ya mapigano hapa na pale, lakini kwenye masuala ya michezo wameibuka vyema, wanatangaza nchi yao na Inasifika. Aya, basi kuguzia kidogo tukienda kumalizia, ni kwamba kwenye upande wa tenis, Coco Gauff huyu ni Marekani anayecheza kwenye huko Olimpiki ameshapoteza matumaini yake baada ya kushindwa na kupoteza kwa Donna Vekic wa kule Croatia. Amepoteza kwa pointi saba dhidi ya sita na sasa yeye yuko nje, Gauff. Uh, hata hivyo bado ana nafasi ya kuchukua medali kadhaa kwenye michezo tofauti ya tenis na matumaini ni bado hajaondoka kwa kuwa kuna matumaini ya kuendelea kujikwamua japo si kwa upande wa tenis. Ni baadhi tu ya mambo yanavyoendelea ya kule kwenye Olimpiki, na hakika ni kwamba tutaendelea kukueleza na hasa kufuatilia timu za Afrika, na ifikapo ni mbio za masafa marefu ambazo Waafrika wanajulikana zaidi, basi kwa kweli hakika tutakueleza hali inavyoendelea in huko Paris, Ufaransa. ni VOA Express, jiji kuu la Marekani Washington DC, wakati ukiwa umewadia wa kupata habari za kimataifa Ufaransa inatambua mpango wa kujitawala kwa eneo la Sahara Magharibi chini ya mamlaka ya Morocco kama njia pekee ya kutatua mzozo wa muda mrefu kuhusu eneo hilo. Rais Emmanuel Macron alisema katika barua yake ya leo Jumanne mgogoro huo ulioanzia mwaka 1975 unaingiza Morocco ambayo inaichukulia Sahara Magharibi kuwa eneo lake dhidi ya Polisario Front inayoungwa mkono na Algeria ambayo inatafuta kuwa taifa huru. Huko, jeshi la Israeli limesema mapema leo kwamba lilitumia mashambulizi ya anga na mizinga kushambulia maeneo ya Hezbollah katika maeneo saba kusini mwa Lebanon. Shambulio la hivi karibuni la kuvuka mpaka limekuja siku chache tu baada ya shambulio la roketi lililoua watoto kumi na wawili katika eneo la milima ya Golan linalodhibitiwa na Israel, huku kukiwa na wasiwasi wa kimataifa kwamba mapigano kati ya Israel na Hezbollah yanaweza kusababisha mzozo mkubwa zaidi wa kikanda pamoja na vita vya Israel na Hamas huko ukanda wa Gaza. Ingawa tumeona hatari nyingi kwenye mpaka wa kaskazini mwa Israel, tunabaki na wasiwasi juu ya uwezekano wa jambo hili kuongezeka hadi kuwa vita kamili, waziri wa ulinzi wa Marekani Lord Austin amewaambia waandishi wa habari. Tunisia imezindua mpango wa kuwasilisha maombi kuwania urais katika uchaguzi ujao wa Oktoba 6, huku kukiwa na kile ambacho wataalam wanasema ni vikwazo vikubwa kwa watu wenye matumaini ya kumpinga rais aliyeko madarakani, Kaisi Said. Masharti kadhaa na mahitaji ya kuwania wadhifa huo yamebadilika chini ya Said, mwenye umri wa miaka 66 ambaye alichaguliwa kidemokrasia mwaka 2019 lakini alifanya unyakuzi mkubwa wa mamlaka mwaka 2021. Ili kustahiki kuwepo kwenye karatasi ya kura, wagombea wanatakiwa kukusanya idadi kubwa ya saini, alisema Amine Qarati, mchambuzi wa siasa katika kituo huru cha uchaguzi cha Al Bahusala. Marekani imetangaza ufadhili wa kijeshi wa dola milioni mia tano kwa ufilipino leo Jumanne, wakati waziri wa mambo ya nje Antony Blinken na waziri wa ulinzi Lord Austin walipokutana na viongozi mjini Manila ili kuimarisha ushirikiano katika maswala kama vile uhuru wa usafiri na usalama wa mitandao. Akizungumza katika mkutano wa pamoja na wanahabari baada ya mazungumzo na wenzao Filipino, Austin alituia Aliuita ufadhili huo uwekezaji wa kipekee wa kizazi kizima kusaidia kuvifanya vikosi vya jeshi la Ufilipino kuwa vya kisasa. Waziri wa ulinzi wa Ufilipino Gilberto Teodoro Jr alisema uwekezaji wa kijeshi utaongeza hali ya ulinzi ya nchi hiyo na kusaidia kuzuia uchokozi usiotakiwa na usio halali. Hey, John Black unakuambia komanda, ndivyo mambo yanavyoenda ndani ya VOA Express, kipindi ambacho kujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa ni kuanzia saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Na hivi sasa basi ni kipengele cha barazani. Unadhani viongozi vijana katika mkutano wa YALI Marekani watafanikiwa kupeleka mabadiliko ya uongozi katika nchi wanazotoka? Didier Sahani kkl Hodari yeye ameandika, anatokea huko Lubero, Kivu Kaskazini, nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Anasema ni vizuri sana kufunza vijana mambo ya uongozi na kusema kweli wanaweza leta mabadiliko kwenye nchi za Afrika. Shida ni kuwa viongozi wa Afrika hawa wapi vijana vyeo uongozini, tena wanapenda wabaki uongozini mpaka wafe, na anaomba viongozi wa Afrika kuwaamini vijana sababu wana uwezo wa kutatua shida za nchi zao. Prince Dimwalo anasema hajasema yuko wapi, lakini anasema ndio, kwani kupitia mkutano huo vijana wataweza kupata elimu, kujifunza na kubadilishana mawazo. Pia itaweza kuwajenga vijana katika maswala mbalimbali kama vile uchumi, biashara, tasnia na ujasiriamali. Itaweza pia kuwakuza vijana na kuwakomaza na kuwaandaa katika maswala ya uongozi. Richard Kambale anatokea Beni, huko Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo DRC, ameandika Hapana, kwani watakuwa ni vibaraka wa taifa hilo la Marekani. Ndivyo walivyoandika Richard Kambale na Maneti Magongo Kioni anasema yuko Iringa, anasema inawezekana iwapo watadhamiria. Zabuloni Mayongezo kijana mkongwe anapatikana pia maeneo ya Beni huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, DRC, anasema ndio wanapashwa kufanyiwa iwapo hawatapokea rushwa, sababu rushwa huwa haileti tija kwa vitu kadhaa. Shukuru Musai anasema ni wakule Butembo, anasema maeneo ya kati wa DRC Congo, anasema sidhani kama wanaweza kuleta mabadiliko yote, kwani vijana wa sasa wamependa rushwa na kuliko kufanya kazi vizuri. VOA Swahili inaendelea kuwafuata kupitia redio Soleil Butembo 101.0 FM. Asanti sana Shukuru Mnyasi, na vilevile namshukuru Malimao Ramadhani Sijoshija, Uh, miongoni mwa wengine wengi ambao wamechangia barazani hivi leo ya VOA Express kutoka hapa Washington DC, pia mm -hmm, tunaye yule hairos mokwana zadok, naye pia tunasema asante uh, sana kwa mchango wako ndani ya uh, kipengele hiki cha barazani cha VOA Express. Haya, sasa, Harrison, uh, unajua, uh, VOA Express bila muziki bado haijakamilika. Baada ya kusoma barazani, tunakuletea kibao sina ubaya. Kutoka kundi zima la watu fresh. Siwezi rudia matafishi ni Na pesa pia ni makaratasi, ndio. Ah, wana mambo haya, mambo mengi lakini ndio mambo yanavyokwenda. nani ya VOA Express basi, tunaingia kwenye sehemu ya kama huna kazi, mambo yamekuwa labda ajira ni adimu, vipi vijana kujituma? Basi, David Maina ni kijana mkazi wa Mombasa anayefanya biashara ya kuuza vifaa vya ujenzi, yani mawe, mchanga, kokoto na saruji. Hapa basi anaeleza alivyofikiria kufanya biashara hiyo, na amezungumza na mwenzetu Patrick Ndwima na, uh, kama kwenye bengele kacha, kama huna kazi, hebu tuwasikie. Ni wakati niko kijana mdogo nilikuwa, nilipata bahati nikapata dereva mmoja, nikawa tani boi wa gari ambayo so, alikuwa akiendesha. Hapo ndipo nikaanza kujuana na wenye kuchimba, na wenye kukata, na wenye kuuzia, hivyo, na wenye kuchimba na wenye kukata na wenye kuuziwa kwa hivyo lepo, nilifaidika na nanikawa na nikawa faulu kuendelea polepole tukijuana mpaka ikawa hiyo ndio biashara kamili naifanya. Na vipi biashara yenyewe, unaona inakwendaje hivi sasa? biashara yenyewe si ngumu na si rahisi, kwa sababu kwa kusema ukweli, tunapata maisha kwayo, tunaishi mambo madogo madogo ya, ya kaida ya binadamu tunafaulu kuishi vizuri. Ni biashara nzuri, ni biashara nzuri. Na, na hivi u, u, unafanya kazi mwenyewe au kuna watu ambao umewaajiri mnashirikiana? Siwezi kufanya peke yangu, kwa sababu kuna, kuna wale mnawauzia na kuna wale nanunua kwao, kuna wale wanamsaidia loading na offloading na mimi niko hapo tukusaidiana pamoja hiyo. Na hakuna kazi nyingine ambayo unaifanya isipokuwa hiyo ya kuuza bidhaa za ujenzi? Sina kazi nyingine, kazi kazi yangu ni hiyo tu. Kazi pekee nafanya Safi sana. Unaona, mambo ni mengi tu ya kujituma. mm -hmm. Yule amejituma kwenye ujenzi, na kama ambavyo nimemsikia akisema, pia kuna wale wanaosaidiana kazi nao, ina maana, kwa hivyo ametoa ajira kwa wenzake pia, kwa mm -hmm. hivyo ni vizuri tu kuwa, kuangalia mambo mengi, labda pengine ajira ikiwa adimu, unajituma na katika hizo harakati pia unam, unampa mwingine unampa na mwingine basi. uh -huh. Ni wakati wa kuangalia anayovuma kwenye mitandao ya kijamii uh, moja kwa moja naona huko nchini Tanzania, huko Moshi. Basi uh, picha zinazotanda ni kufungwa kwa maduka ambapo kumekuwa na sintofahamu. Maduka hayo yamefungwa na wamegoma kutokana na manispaa kushindwa kutekeleza ahadi ya kupunguza kodi iliyotolewa na Paul Makonda. Na kingine pia kinachovuma ni picha ya Uh, Abdrahmani Kinana ambayo inaeleza kwamba amejiuzulu uh, wadhifa wake wa nafasi uh, muhimu kabisa katika chama tawala nchini Tanzania chama cha CCM, ikieleza pia Rais Samia ameridhia barua ya kujiuzulu kwake. Picha inayotanda ni Abdrahmani Kinana akiwa katikati na pembeni kwake akiwa waziri wa zamani wa mambo ya nje Januari Makamba ambaye iliteuliwa hapo juzi kati, na hali kadhalika, katika upande mwingine inaonekana waziri wa zamani wa habari Nape Nauye ambaye yuko upande mwingine wa Kinana ambaye Nape Nauye pia aliteu alitenguliwa hapo juzi kati, ndio picha hiyo inayotanda, na kwa sasa hivi basi ni kwamba hao wote hawapo madarakani na Kinana. Ina wanazidi kusema, Kinana, ni nini hasa kilichomfanya aondoke? wengine wamesema pengine ni umri, wengine wanasema walikuwa tu kwa ajili ya kukiimarisha chama. Ndiyo hayo yanayotanda mitandaoni. Basi, kuna kisa kibaya cha mauaji ambacho kimetokea huko Kisumu katika kitongoji kinajulikana kama Metameta meta. Na ni, ni, ni, ni mme amemuua mke wake, na alipata kujana, alipata kumua mke wake mbele ya mtoto, na ule mtoto alikuwa mtoto mdogo wa shule. Sasa kuna mtu ambaye humpeleka shuleni yule mtoto mm-hmm. Na alipokuwa yule mtoto anacheza nje, na mwenye kumpeleka shule akaja akamkuta mtoto anacheza, akashindwa, mbona mtoto jajitayarisha kwenda shule, mbona wazazi wako wapi sasa? hmm. Pale mtoto anacheza tu. Unajua alimweleza nini huyu aliyekuja kumchukua kumpeleka shuleni? hmm. alimwambia kule ndani kwenye nyumba yetu mm. Watu wamekufa kule. Yani, mtoto ana shughuli tu, wa anasema watu wamekufa kule, wameuana. Kumbe ni wazazi wake wenyewe wameuana kule ndani, na ikawa ni huzuni kubwa. Mtoto mwenyewe baba yake kaua mama yake na kisha kajiua, na ikawa ni huzuni tu imetanda kwenye kijiji cha Metameta huko Kisumu nchini Kenya. Ni jambo ambalo linazungumziwa zaidi, na pole kwa watoto ambao wanashuhudia mambo kama hayo machoni mwao. Jambo la huzuni lakini hatuna budi kufunga voa express. Kwa hivi sasa naitwa mkamiti kibayasi, nimeshirikiana na harison kamau. Uh, mwongozaji ni aida isa. Tunakuacha na watu fresh, sina ubaya, tukutane wakati mwingine.