na msikilizaji, karibu katika VOA Express kutoka hapa Washington. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi. Leo ni Julai 31 mwaka huu wa 2024, ndani ya studio siko peke yangu moja kwa moja msikilizaji ndani ya studio nimekwisha jaa tele kama pishi la mchele langu jina anaitwa Sunday shomari ni siku nyingine murwat safi na nzuri alasiri hii msikilizaji unaungana nasi sisi tukiwa mjini washington ni saa tatu za asubuhi na nusu lakini kule afrika mashariki ni saa kumi na nusu afrika ya kati ni saa tisa na nusu msikilizaji siku hii ya jumatano mambo ni murwat Mambo safi mkamiti, niko standby kuangusha vitu. Mambo yanapamba moto moto kule kwenye Olympic, mambo yanakwenda moto, moto moto mkamiti. Tutayazungumza hapa leo, sio haswa, ukizingatia pia voi express namba tano na burudani ya muziki tutakuchezea. Uh, burudani za muziki kutoka kwa wanamuziki mbalimbali waliopo uh, hapa duniani. Utapata kibao Superman kutoka kwa Big Fezo, hali kadhalika tutakuchezea kibao kile cha Buga kutoka kwake Kizz Daniel akishirikiana na Tekno. Basi haya mambo yote unayepata hivi sasa ndani ya VOA Express, tutakuwa pia na kipengele kile cha teknolojia, tutaungana naye BMJ Mridhi, lakini kwanza jambo kuu linalosubiriwa ama linalozungumziwa sana, Sande Shomari, unajua ni swala hili la mm -hmm. Olimpiki moto mkubwa unaendelea, Olympic mkamiti, mambo ni mazito kule e, Paris mm -hmm. Timu zinapamba moto kule kweli, dhahabu zinakusanywa, silver zinakusanywa, fedha hadi kadhalika, shaba zinakusanywa, yaani historia zinaandikwa kila siku mkamiti eh, kwenye hii michuano huko, hasa ukizingatia kwamba timu za Afrika nazo zimekuja juu kweli kweli tumeona Sudani Kusini nao pia wakifanya vitu vyao. Tunaona mataifa mengine pia wanakuja juu, lakini leo kuna michezo ambayo pia inasisimua uh, bara la Afrika. Tunafahamu kwamba kutakuwa kuna basketball ya wanaume katika grupu C, litawashirikisha Marekani na South Sudani vile vile pia nchi ya Kenya. Pia leo hii basi pia itajibwaga pale uh, katika uwanja wa michezo kwenye mchezo wa volleyball wanawake katika pool B, ikichuana na Poland. Mambo yako vipi? Mtazamo uko vipi? Bara la Afrika wana michezo na wale ambao sio wana michezo wana zungumzia vipi timu hizi hali kadhalika pamoja na kule spain ambayo itapambana na afrika kusini katika hoki nimezungumza na mwanamichezo toto wa rege ambaye anatoka nation media group na hivi ndivyo anavyotueleza katika mtazamo wa mechi hizi za afrika hii leo hii leo pia timu ya taifa ya kenya ya voliboli ya wanawake malkia strikers wanapambana nikiangalia, wameweka kwenye kundi gumu hapo. Kuna Brazil, kuna Japani, uh, kuna Poland, mataifa ambayo ni makuu ama, ama mataifa ambayo unapozungumzia voliboli wanafanya vizuri. Ukiangalia uh, timu ya Malkia Strikers, rekodi ambazo wanazo ni za Afrika pekee. Kwa hivyo inamaanisha kwamba wanacheza against timu ambazo uh, zimewekeza sana katika katika voliboli, timu ambazo uh, nitasema zimefanya vizuri katika mashindano tofauti tofauti kote duniani. uh, ni mechi ngumu. Ukiangalia uh, walipoteza juzi dhidi ya Brazil kwenye seti zote tatu, inamaanisha kwamba mechi ambayo inafuata si rahisi kwao kwa hivyo tikubatisha bahatisha tu, lakini wao kushinda itakuwa ni vigumu sana. Sasa Toto, kwa kuwa uh, unafuatilia pia michuano hii kwa karibu, tunafahamu kwamba uh, Poland nao hawako nyuma katika maswala ya volleyball. Nini ambacho unadhani timu ya Kenya, kama wanakusikia wakati huu, wanatakiwa wafanye jambo la ziada kuhakikisha kwamba wanapata ushindi na Poland? Nitasema kwamba wakiingia kwenye mechi hii, kuna ile tension kwamba tunacheza dhidi ya timu ambayo inafanya vizuri duniani kwa hivyo wakitoa ile dhana kwamba hawa ni wababe wa voliboli duniani, itakuwa ni rahisi. Na kwa upande mwingine huku, kocha eh, Mnala ameweza kuzungumza na wachezaji akawapa morali i, kuna ile motivation ambayo ukiwapatia wachezaji wanapoelekea kucheza kwenye mechi kubwa kama hizi itakuwa inasaidia. Lakini um, hapo hakuna kigeni ambacho anatarajia kutoka kwa mechi hiyo lakini nawatakia kila la heri. Wakishinda sawa, wakishindwa tutaelewa kwamba wamecheza dhidi ya timu ambazo zimefanya vizuri katika michuano yote ya, ya, ya, ya, ya, ya voliboli kote duniani. Na mwisho kabisa, uh, nipe uh, matarajio yako na mtazamo wako katika football upande wa wanawake ambao ni grupu mbili linaloshirikisha Zambia na Ujerumani hapo, unatoa utabiri gani? Zambia Ujerumani, Zambia ndio, Zambia pamoja na Nigeria ni wawakilishi wa Kenya ama wawakilishi wa Afrika katika mashindano haya ya Olimpiki walianza. Zambia kwanza walinikasirisha sana, yani walianza vizuri kwa kuongoza half time, alafu full time wanapoteza, sijui kulikuwaje, lakini ni mchezo wa soka, ni ba, tunazungumza baada ya 90 minutes. Kwa hivyo wana uwezo mkubwa, ikiwa uh, wanaweza wakatumia nafasi zao vizuri, wakaweza wakamakinika uwanjani. Uh, ni timu ambayo pia inaweza kuwashangaza wengi. Ukilinganisha uh, Zambia na Nigeria, naipigia sana Zambia upatu, kwa sababu mchezo wao wa awali walipocheza, hata ingawa walipoteza kwa mabao sita kwa matano, ni timu ambayo ilikuwa na walionyesha kwamba aggressive, walionyesha kwamba wanataka ushindi, ingawa katika dakika za lala salama hakuweza kumakinika. Ni toto wa Rege, ni mwanamichezo kutoka Nation Media Group akizungumza na VOA Express akiwa Kenya. Shukran sana Toto Rege. Unapata mambo haya ndani ya VOA Express. Tupate burudani ya muziki, ndiyo mkamiti burudani ya muziki. Basi inakuja kuta kwake, big Fizo anakuja big Fizo na kitu chake hicho, kinaitwa Superman. Pata vitu, msikilizaji Haya <imitation> <limitibuyo> superman. Superman. Superman. Oh. Right. Superman mambo hayo unayapata ndani ya VOA Express kutoka kwake Big Fizzo. Msikilizaji, tunaendelea kukupatia yale yanayojiri huko Paris Ufaransa, katika michuano ya Olympic. Bila shaka mkamiti, mambo yanaendelea kule Paris hivi sasa. Mpaka hivi sasa Marekani inaongoza kwa medali wakiwa wameshakamata medali 26 wakifuatiwa na, na nchi ambayo ni mwenyeji wa michuano hiyo Ufaransa, ambao mpaka sasa wamekamata medali 20 na kwenye nambari tatu wanafuatiwa na Uingereza wakiwa na medali 16. Lakini mkamiti, michuano hii ikiwa inaendelea, mengi yanasubiriwa kutoka kwa wanariadha wa Afrika ambapo Mary Mora wa Kenya ataingia siku ee, siku ya ngapi? Siku ya Ijumaa yeye anasemekana kwamba ni mmoja wa wakimbiaji wa hali ya juu mita 800 ambaye alitoka na medali ya dhahabu kule kwenye michuano ya mwaka 2023. Kwa hiyo pengine safari hii wengi wanamsubiri kuona kile atakachokifanya. Hali kadhalika kuna Helen Obiri anasubiriwa kwamba naye anaweza kufanya vitu vikubwa, eh, kwa upande huo huo wa wanawake akiwa yeye anakimbia mbio zile za mita 5000 Lakini vilevile vile, ratiba ya soka ya leo ya wanawake Nigeria atakumbana na Japan, vijana wa Zambia watacheza na Wajerumani, wakati Brazil watavaa na Spain. Canada, kama unakumbuka, waliweka mm -hmm. walikata rufaa dhidi ya ile adhabu waliopewa kutokana na kupeleka drones kuwamulika timu wapinzani wa Pinzano, New Zealand lakini sasa wamepigwa faini ambayo wamekata rufaa, lakini rufaa imetupiliwa mbali mm -hmm. Lakini vivyo Mkamiti, kama ulivyosugusia hapo awali, kwa mchezo wa basketball ambao unasubiriwa kweli kweli so... Marekani ni group C si hawa Marekani <laughs> na Sudani Kusini, ambapo hapa kutakuwa na kazi. Tayari mambo yameanza kutanda kwenye mitandao Sudani Kusini wanafahamika kwamba ni watu ambao wanaambiwa ni wako slim lakini warefu sana basi wanaambiwa ni watu perfect katika maswala ya <laughs> basketball uh, na marekani nao hawajalishi kama ni swala la ufupi ama urefu lakini ni wataalam katika mchezo wa basketball. Arafu, mkamizu, joko, wa basketball alafu mkamizi najua kwa upande wa marekani mtu mmoja aliwaona watu warefu akasema hawa ndio wale New York Giants ndio sikia <laughs> maana kila anayemwona mrefu yaani wewe unafikiri kwenye tv ni mfupi akikutana naye yani unakuta nchi sita nchi mm -hmm. saba yaani wote ni warefu tu lakini anyway tukae tusizungumzie vivi. Tunaye mchambuzi wa masuala ya basketball hali kadhalika, yeye mwenyewe ni kocha wa basketball kutoka Dream Chase Academy kule nchini Tanzania, Joven Ngowe. Joven, hebu tueleze matarajio yako hii leo Olympic iwa inasonga mbele, kusa, Sudani Kusini watakapokwana na Marekani uh, uh, kwa mchezo uh, wa Sudani wana chansi pia ya, ya kuweza kushinda mechi ya leo naweza nika- nikawapa nafasi kubwa sana, kutokana na mechi yao ya kirafiki uh, na Marekani ambayo iliisha kwa pointi mia moja uh, kwa mia moja na moja. Ilikuwa ni mechi nzuri sana na iliyokuja kuishangaza dunia. Uh, so katika mchezo wa leo ambao ni mchezo wa kuamua nani anaenda kwenye hatua ya robo fainali katika Olympic naamini kabisa uh, Sudani ya kusini kwa wachezaji wake mahiri kabisa, akiwepo uh, Carlik Jones, Marial Shayok, JT Thor na Khaman Maluach uh, naamini sana hawatoweza uh, kuwa uh, chini sana, kwa sababu inaonekana uh, wana hali sana ya kuonyesha ulimwengu ni kitu gani ambacho wanacho na kitu gani wanaweza kukifanya katika nchi yao, na pia kuweza kuitangaza South Sudan na Afrika kwa ujumla. Naamini pia asikuwa nyuma yao kuwashangilia akafanya na, na, maajabu sana makubwa katika hii michuano. Unajua, pia pamoja na hayo makubwa walioyafanya, Marekani ndio dream team. Marekani inaongozwa na LeBron James, Marekani na nyota wote unaojua wewe wacheza kwenye NBA. Sasa kwa kusema kweli, hapa kuna kazi kama unavyosema, lakini pengine hilo hawatatumia uzoefu Marekani kuweza kupata ushindi kwenye mechi hii, ukizingatia ya huu uzoefu wao ambao wanauleta kwenye michuano hii. Uh, ya kikubwa ya uh, kabisa unacho kusema, timu ya Marekani imejaa wachezaji wakubwa tunaosema ni wachezaji mahiri wa dunia na wana uzoefu mkubwa sana uh, na katika ile mechi ya uh, klasiki na kweli uh, LeBron James alionyesha umahiri mkubwa sana ambapo uh, aliweza kufunga pointi muhimu ambayo ndio pointi iliyokuja kufanya uh, Marekani wakapata ushindi uh, na pia tunaamini wanaweza akafanya hivyo katika mechi ya leo, ila uh, Sudani ya Kusini pia ina wachezaji ambao ni Wakongwe na wana experience ya NBA uh, kama au Carrick Jones uh, Mario Shayot, JT au na Wanyeni Gabriel wana experience ya NBA wamecheza NBA, kwa hiyo pia tunategemea na wenyewe wakiweza kufanya maamuzi hayo, kutumia uzoefu wao, na tunaamini kabisa wanaweza wakafanya kitu kimoja kikubwa. Uh, na mechi ya leo itakuwa mechi nzuri na yenye upinzani, na naamini kabisa uh, uh, Sudani ya Kusini imeweza ikatupa maajabu ambayo tunayategemea bila shaka, na kushukuru sana ah, mwalimu Joveni Ngowe kutoka basketball dream chaser kule Tanzania ya kuzungumza nasi, uendelee kuzungumza nasi hayo, Mkamiti, kuna mengi ya kujionea. Hawa watu watakuwa na futi saba kwa saba, watakuwa na futi saba kwa sita. Kutakuwa kuna watu warefu kweli kweli leo wakipambana eh, katika hii mechi. Si hayo tu, Mkamiti, usisahau kwamba hawa watu walimleta mchezaji maarufu sana kama unamkumbuka Manute Bol tokea katika nchi ambao haikuwa Sudani Kusini lakini sasa ni Sudani Kusini mm-hmm. Vile vile wana nyota wengi kama alivyowataja hapa uh, Joven, hali kadhalika ambao wata shiriki vilevile wenye ni Gabriel ni mchezaji ambaye anaangaliwa kwelikweli ama kucheza na Lakers, Los Angeles Clippers, New Orleans Pelicans. Kwa hiyo kuna kazi ya kujionea kutoka kwa wataalam wakina LeBron James akina kena wengi ambao wanashiriki timu sio haswa ambao watapumana kwelikweli leo hii, mm-hmm. na zaidi ni kwamba msikilizaji wa VOA Express azidi uh, kusikiliza kufatilia. Na mengi tutamjuza katika vipindi vyetu vijavyo, hali kadhalika katika matangazo mengine ya ya VOA Express hapo kesho tutakuwa pia na mengi ya kudadavua kutoka huko Paris, bila shaka na ngoja ya kuona mkamiti, kama zile pointi tatu tatu za Steve Curry zinatoka huko jikoni, wanakwambia downtown, zinarusha kutoka kule nyuma mpaka ndani. Atazifanya leo? Kevin Durant kijana wa hapa, mambo ya DMV <laughs> atafanya vitu. Basi msikilizaji, usikose mambo haya, tutaendelea kukupa kila wakati eh, kutoka hapa Washington DC. Tuende basi moja kwa moja mkamiti, kwenye habari za dunia. Wataalam wanasema kwamba kuna uwezekano mdogo sana wa kupunguka uhasama wa kijeshi kati ya India na China licha ya shinikizo la kutaka nchi hizo mbili za Asia kuboresha uhusiano wao. Uhasama kati ya India na China umeongezeka, maelfu ya wanajeshi wakiwa wameshika doria kwenye mpaka wenye mzozo wa Himalayan kwa muda wa miaka mitano sasa. Hata hivyo biashara kati ya nchi hizo mbili imeongezeka. Wataalam wanasema kwamba India ina wasiwasi kuhusiana na miradi ya ujenzi wa reli na barabara pamoja pamo Wakati maandamano yaendelea kote nchini Venezuela kupinga matokeo ya uchaguzi wa urais uliofanyika Jumapili, kituo cha Marekani cha Carter kimesema uchaguzi huo uliomalizika kwa ushindi wa rais Nicolas Maduro hauwezi kutambuliwa kuwa wa kidemokrasia. Shirika hilo lisilo la kiserikali lililoanzishwa na aliyekuwa rais Jimmy Carter lilituma wataalamu 17 wa uchaguzi katika nchi hiyo ya kusini mwa Marekani kufuatilia uchaguzi huo. Katika taarifa tolewa Jumanne, kituo cha kata kimesema kwamba uchaguzi huo haukufikia viwango vya kimataifa. Kundi la wanamgambo wa Hamas limesema hii leo kwamba shambulizi la Israel limemuua kiongozi wake Ismail Haniyeh akiwa mjini Teheran, alipokuwa amesafiri kuhudhuria sherehe za kuapishwa kwa, kwa, kwa rais mpya wa Iran. Taarifa ya Hamas iliyochapishwa kwenye Instagram imesema kwamba Haniye aliuawa katika jengo mjini Teheran. Jeshi la mapinduzi kwa ajili ya Iran limesema kwamba mmoja wa walinzi wa Haniye vilevile amefariki vile katika shambulizi hilo la mapema asubuhi na kwamba uchunguzi unafanyika. Israel haijasema lolote kuhusu tukio hilo. Kifo cha Haniye kimejiri takriban miezi kumi baada ya kundi la Hamas linaloungwa mkono na Iran kushambulia kusini mwa Israel na kuua watu 11. Kuwateka nyara 250. Wanamgambo wa Hezbollah wanaopatikana wana Lebnan wamesema kwamba wanatafuta mwili wa kamanda wao wa ngazi ya juu baada ya Israel kusema kwamba aliwawa katika shambulizi la angani mjini Beirut. Katika taarifa kundi la Hezbollah limesema kwamba Fuad Shukur alikuwa katika jumba lililopigwa na kombora la Israel. Israel imesema kwamba Shukur alipanga shambulizi la Jumamosi lililoua watoto kumi na mbili katika uwanja wa mpira katika sehemu inayokaliwa na Israel ya Golan Heights. Shukuru anaaminika kuwa mshauri wa kijeshi wa kiongozi wa Hezbollah Hassan Nasrallah. La, la, mambo hayo mkamiti, mimi nakwambia usifanye mchezo. Hii kitu ya buga umetamba, mm -hmm. Kweli kweli. Na, na ukiniambia mkamiti niimbe, mimi naimba vilevile, najua multitasking kabisa napiga vitu. Ukinipa maikrofoni ukaniweka ukumbini, ulingoni pale, napiga vitu mpaka utashangaa kabisa, kabisa. Kwa siku moja itabidi waambie wasikilizaji tukutane kwenye uwanja wa mapambano mimi, mm -hmm, nikiwa nafanya uimbaji wajionee mambo pale au vipi? Haya basi, na vilevile vile pengine tunaweza tukamtafuta Kiss Daniel ukaambia bana, hebu njoo ufanye kolabu na, <coughs> <teno, ngeo, tos> eh, kolabu hapo na Sande Shomari. Ndivyo mambo yanavyokwenda ndani ya Vox Express. Sasa ni wakati ule wa kipengele cha barazani, ambapo pia tuliuliza: michezo Olimpiki ya mwaka huu ina ushirikishwaji sawa wa wanawake na wanaume, nini cha kujifunza kutokana na hilo? basi tunaye prince de mwalo ameandika hii inaonyesha dunia ishaanza kutambua haki sawa ya kijinsia mwanamke akipewa fursa sawa na mwanamme anaweza bila shaka haya naye didia sahani au kkl hodani akiwa kule Lobero, Kivu Kaskazini, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, anasema kwamba ni vizuri kwenye michezo hiyo kuwa na usawa kati ya wanawake na wanaume, kwa sababu wanahitaji usawa wa kazi zote, na tusahau kwamba kuna wale wanaodharau bila kujua kwamba wana kipaji na wanaweza kushinda. David Thugo, kia maina wanasema, wapangaji wa sherehe ya ufunguzi waliudhi kwa kiwango cha juu mno, sikutaka kutazama kuanzia pale. Ah, basi pole David, lakini mambo yaenda yakibadilika. Ni vyema pengine ukabadilisha mtazamo wako ukaangalia Olimpiki inavyokwenda. Haya, naye shukuru Musai akiwa Butembo, DRC anasema, mii binafsi napongeza timu zote zinoshirikia mchezo ya Olimpiki ila sawa kwamba kwenye michezo kuna kushinda na kushindwa, na asiyekubali atakuwa si mshindani asikubali kushindwa. Henri Kotini anasema kwanza kabisa naishukuru VOA Express kwa kutangaza maswala haya ya Olympic na kuwika barani Afrika. Shukrani sana Henry Kotini, na pia unasema basi ah, mambo yanaenda vyema na unajiandaa kutazama mpira wa kikapu basketball kati ya new Zealand ili mambo yaweze kuwa bora. Bila shaka basi wengi wametoa maoni yao. Nakushukuru sana kuendelea kutoa maoni yako. Hapo kwenye barazani, mada haijaisha kwa sababu unajua tunaendelea kwenye mtandao wetu pale, kwenye VOA, Facebook page, endelea kutoa maoni yako yanayoendelea kusikilizwa, basi, pia na mkamiti, nam amalimao Ramadhani kwa mchango wake na Abu Waiman pia wametoa mchango wao katika kuandika kile ambacho wameona kwa mtazamo wao kinafaa kuandikwa kuhusiana na swali la barazani. Haya, basi ni kibao cha muziki. Tunavyosema express, bila muziki hujasukuma gurudumu ndugu yangu. Hili na muziki ndio vinaenda pamoja, naye Mario akishirikiana na Jovial. Mambo haya ni ya Kispanish zaidi, mi amor, mi amor, maka mitu, unajua hii kitu hii Ya ya ya eh, ni Mario, muziki wa Bongo Flavor, akishirikiana Jovial. Huyu anatoka Rwanda. Mkamiti, mambo mambo mambo, haya yanakuwa yanakuwa sio mchezo. Afrika Mashariki pamoja, mazuri kabisa basi. Moja kwa moja bila kupoteza wakati mkamiti, leo ni siku ya Jumatano, tunakwenda mambo yetu ya teknolojia na BMJ Murivi anazungumza <laughs> nini leo Leo mkamiti, BMJ anasema kwamba kampuni za kutengeneza ndege ndogo ambazo zinatumia umeme zinasema mustakabali wa usafiri wa angani utabadilika kwa kiasi kikubwa katika siku zijazo, hasa kwa abiria wanaofanya safari fupi za ndani ya miji na hata kutoka mji mmoja hadi mwingine. Anasema kampuni hizo zinajizatiti zina, katika azma ya kufanikisha jambo hilo kwa kuonyesha nini? Wanasema mikakati mbalimbali mbali wanaiweka nasema na wataalam mm -hmm. wanahudhuria maonyesho ya ndege ya mwaka huu. Kuna maonyesho ya ndege yanafanyika kila mwaka mm -hmm. Sasa wana ma maonyesho ya mwaka huu 2024 uh -huh. katika mji wa Farnborough kule Uingereza mm -hmm. unaona eh? Sasa wanasema kwamba kwa dalili za kufanikisha azma hiyo katika miaka ya karibuni, kuwa na ndege za umeme. Unaweza ukaimajini ndege ya umeme jamani, sio mchezo. Haya, tusikilize yanawezekana. Watengenezaji wa ndege wanasema usafiri wa siku za usoni utakuwa wa haraka na bila matatizo, ambapo abiria wataweza kuepuka foleni za barabarani na badala yake kuruka kwa ndege kutoka sehemu moja hadi nyingine. Wanasema watabadilisha usafiri wa kila siku kwa abiria kwa kuhakikisha kwamba kuna safari za ndege zinazofaa, za haraka na endelevu. Supano, kampuni inayoungwa mkono na kampuni kubwa ya kimataifa ya magari ya Hyundai Motor Group inasema mfano mpya zaidi wa ndege kama hizo za abiria za umeme utaleta mageuzi katika usafiri wa anga wa siku zijazo. Likiitwa e-taxi, wazo hilo ni la ndege ambazo zitaweza kusafirisha abiria ndani ya miji na kutoka mji hadi mwingine, na kuwafikisha wanakoenda kwa haraka na kwa uendelevu. David McBride ni afisa wa teknolojia katika kampuni ya Supano. Unachokitazama nyuma yetu ni ndege inayopaa na kutua kwa urahisi iitwayo eVTOL. Kusudi lake ni kubadilisha namna watu wanavyosafiri. Ni ndege inayotumia umeme ambayo inapaa umbali wa maili 60, inaruka kwa takriban maili 120 kwa saa. Inafanya safari fupi fupi ukilinganisha na ndege zingine, lakini itakuvusha kwenye msongamano wa magari kote mjini kwa urahisi na raha. Ndege inayotumia nishati ya umeme pekee itakuwa na rota ambazo zitairuhusu kuruka ikiwa wima na bila haja ya kuanza safari yake kwa kuendeshwa kwenye barabara maarufu kama taxiing, kama ilivyo kwa ndege za kawaida. Ingawa kwa wengine dhana hiyo inaweza kuonekana kuwa mbali na ukweli, mkuu wa kampuni hiyo anasema ushirikiano wake na kampuni ya Handy Moto Group utaruhusu uzalishaji kuendelezwa kwa kiwango kikubwa. Mpinzani wa ndege ya eVTOL ya kampuni ya supano ni ndege nyingine inayotumia umeme pekee inayoungwa mkono na kampuni moja ya Ujerumani itwayo Lilium. Lilium eVTOL ni ndege inayopaa na kutua wima, lakini badala ya rota inatumia feni. Ili kuona ndege kama hizo kwa uhalisia itahitaji kuwepo na maeneo yaliyoainishwa ambayo yanaweza kusaidia kutua na kuondoka kwa usalama, lakini Richard Abolifia, mchambuzi wa maswala ya safari za angani, anafikiri uwezekano wa kweli wa kuona ndege kama hizo angani kwa kawaida zaidi. Uko mbali. Ni maarufu sana ukitazama muundo wake, lakini ikija swala la utengenezaji na uzalishaji kwa jumla, hiyo inachukua miaka mingi kuanzia sasa, na hiyo inategema iwapo itafanyika hivyo. Kwa hivyo ni kati ya mambo ambayo watu wanapenda kuzungumzia, lakini hakuna shughuli nyingine za kibiashara zinazoendelea kuhusiana na mambo hayo. Maonyesho ya kimataifa ya Fan Boroni, mojawapo ya makubwa zaidi ya kibiashara na usafiri wa anga, na huvutia wadau wengi kutoka kote duniani. Kutoka meza ya sayansi na teknolojia, BMJ Mridhi, sauti ya Amerika. Asante sana mzee wa kazi, BMJ Mridhi, sauti Amerika. Nimesikia Mkamiti, nafikiri utajipanga kupanda helikopta na ndege za kutumia umeme. Mi nafikiri nazisubiri kwa hamu zikiwa tayari. Basi msikilizaji, mda nao hauturuhusu au sio? Hasa inabidi tukusanye vilivyo vyetu. Lakini msikilizaji, usikose kuendelea kusikiliza matangazo yajayo ya VOA Swahili kutoka hapa Washington, ambapo saa moja na nusu usiku tutakuwa na matangazo mengine, hali kadhalika saa tatu kamili usiku kutakuwa kuna matangazo siku ya leo na kesho alfajiri saa kumi na mbili kamili katika Kumekucha Afrika. Naitwa Mkamiti Kibayasi, nimeshirikiana na Sandey Shomari, upande wa pili tunaye Aida Isa. Basi, kibao hicho kutoka kwa Kiss Daniel. Msikilizaji, buga hiyo msikilizaji, tunakuaga naye basi. Kwa heri kwa sasa, tukutane baadaye kwenye kwa undani.