hii ni VOA Express jiji kuu la Marekani, Washington DC, siku ikiwa ni njema kabisa, ikiwa ni tarehe mosi Agasti mwaka wa 2024 ambapo hapa studio tumechangamka vilivyo, tukileta VOA Express nalo, jina langu Harizon kama moja kwa moja, nikiwa nimekusha jatele kama pishi la mchele. Naitwa Sandey Shomar, nikiwa hapa studio saa tatu na nusu za asubuhi mjini Washington, kumi na nusu Afrika ya Mashariki, tisa na nusu Afrika ya kati moja kwa moja tunawaletea yale yaliyojiri hii leo, msikilizaji. Michuano ya Olympic inaendelea kule Pari, Ufaransa. Hali namna gani? Michezo yanaendelea kupamba moto, tutawapa yale ambayo yametamba. Bila kusahau, katika mada yetu ya barazani tutaangalia huko huko kwa michezo ya Olympic, ushirikaji ushirikishwaji uko vipi. Lakini Kamau, hebu niambie mambo yako vipi kwa upande wako? Mambo yako vizuri, ni kwamba kuna matumaini mapya kabisa nchini Kenya kwa miongoni mwa vijana baada ya rais kusema leo kwamba kufikia mwezi ujao sandey Septemba, vijana mara moja watanyanyuka na kuondoka kule Ujerumani kupata ajira na sio ajira tu, ni mm, ajira za kitaalam. Kwa hivyo vijana pale wajiandae kupitia programu inayojulikana kama kazi majuu Kazi majuu maju, maju ni ngambo, yani unaita majuu. Sasa program, sasa utasikia baadhi ya vijana wanasema kama mambo yako vipi, ni, kuna yanaovuma na kutanda kwenye mitandao ya kijamii, kuna barazani swali la leo na ah, habari za kimataifa na vile vile kama ilivyo kawaida View Express haikwendi bila muziki ya, Lazima upate ngoma wanasema ngoma za muziki mbalimbali e, zitarindima kwenye VOA Express e, ya moja kwa moja. Basi na vilevile, msikilizaji wewe, pia maoni yako yatasikilizwa kwenye Facebook pale, ukisema nayosema tutaangaa na ujiri na kutamba kwenye mitandao ya kijamii sasa. Hao, hayo yatakuwa pia yakirindima, lakini vilevile, kama leo ni siku ya Alhamisi, mambo ya burudani tutayamulika hayo pia, sio kabisa kabisa kama ilivyo ada, na kwanza ukiniruhusu tu, nitaingia nchini Kenya, ambapo mapema leo au awali leo uh -huh, Rais William Ruto amefunga kikao ambacho kilikuwa kinaadhimisha miaka mia moja tangu kubuniwa kwa vyuo vya ufundi nchini Kenya mwaka 1924, na wakati akizungumza amesema kwamba kuna matumaini makubwa kwa vijana wa vyuo vikuu na pia wale waliofuzu kutoka vyuo hivyo vya kiufundi kupata ajira katika mataifa ya nje, na wakati huu akitaja Ujerumani akisema kwamba mwaka uliopita walifanya mkataba na Ujerumani wa kutoa ajira kwa vijana wenye ta, uwe, taaluma na pia uh, uh, waliosomea mambo maalum nchini Ujerumani, akisema kwamba kule, kuna nafasi maelfu ya nafasi kwa vijana. Basi kufuatia hilo, kwa sababu limekuwa ni jambo ambalo limekuwa likizungumziwa katika mikutano ya awali, lakini leo amezungumza mwenyewe na kusema kwamba ifikapo Septemba mwezi hmm, ujao. Basi safari zinaanza mara moja, vijana wananyanyuka na kuondoka kuelekea kwele Ujerumani. basi oh, hapa ninaye Calvin Osiemo Usiemo, ambayo ni kijana yuko nchini Kenya. Yeye pia ni mmoja wa vijana ambaye amefunzu na anatafuta pia ajira, na kwa hivyo ningetaka kusikia Usiemo, kwako wewe unaoneleaje uh, matamshi ya rais awali leo, na kama kijana matumaini yako vipi? Karibu sana Usiemo. Asanti uh, sana uh, kwanza kabisa ni kusema uh, uh, programu hii ambayo ie-imekuwa uh, ikizinduliwa na serikali ya Kenya chini ya uongozi wake Ruto, tunaweza sema uh, ni, ni jambo mzuri kwa sababu ukiangalia saa hii wakati wa, ajira inakaa hapa Kenya, vijana wengi hawana ajira, na nadhani yale ma, mambo ambayo wanazingatia kwanza, kabla ya ku, kuenda pale Ujerumani, unafaa kuwa umesomea kozi fulani ama at least uko na skill fulani, ambapo ukienda pale unapata hiyo kazi na mambo kama ya passport na mambo ya immigration, ambayo na nadhani serikali shughulikia mambo eh, mengine, lakini nadhani kwangu, kwa upande wangu, nadhani ni jambo zuri sana, ila changamoto tu ni moja ni kwamba hizi opportunities, uh, kwa sana huwa hazi- hazifikii wale ambao wanastahili ukiangalia kwamba kama ni pale mashinani vijana anaweza kuwa na skill, amesoma eh, kama sahizi leo tulikuwa tunasherehekea miaka mia moja ya TVET ambao ni taasisi zile ambazo zinafunza vijana mambo ya hizi kazi za technical. Eh, ukiangalia kwamba vijana pale mashinani, yeye hafikiwi ha ha ha ha ha na huu ujumbe kwamba kuna kazi fulani ambazo zimepatikana, eh, katika nji ya nchi ukiangalia eh, kuna ile uh, platform ama portal ya uh, National Employment Authority ambapo hizi kazi zinafaa kutosiwa, lakini inauhakia kwamba mtu ukiangalia pale hautapata uh, hizi kazi so zina-, zinasukumiwa wale ambao wana ni kama kuna kujuana, ni hivi ile tunasema ni connection, you know someone who know someone ili uweze kupata hizo kazi. Na nadhani hiyo inaleta changamoto kwa wale ambao wanazi- wanazi- wana, wanafaa kuzipata, hawazipate zinaendea kwa wale wachache ambao huenda labda wanajuana na wale ambao wanawako katika vile ofisi. Kumekuwa na ahadi nyingi wakati ambao umepita, kutokana na ajira za nchi za nje. Je, unafikiri kwamba nyingi zinatimizwa katika siku za nyuma? Tukiachana na ahadi hizi za mwezi ujao, siku za nyuma, ahadi nyingine zimekuwa zikitimizwa? Kusema ukweli ni kwamba hii serikali tunavyoiona sisi, especially mimi kama kijana imekuwa ni serikali ya kutenga bila kutenda. Ni serikali ambayo inatoa ahadi eh, nyingi lakini ukiangalia upande wa matendo ama kutimiza zile ahadi ambazo wanasema, inakuwa ni vigumu wao kuziafikia, kuku, kuku, kuhakikisha kwamba zimetendeka. Kwa hivyo hata hii kazi za kuuza huko nje, katika wale ambao wanajua, wale marafiki zangu ama wale watu ambao najua, hakuna hata mmoja ambao anaweza kuambia kwamba huyu ametoka hapa nchini Kenya akaenda akapata hizo ajira huko nje. So, swali ni je, hizi ajira ambazo zinasemekana ni kama tu kuongea kwa mdomo lakini vitendo tumekuwa tukiambiwa kwamba kuna kazi sijui milioni ngapi zimetengenezwa, lakini hapa ukikuja hapa nchini utajiuliza kwa nini vijana wanaandamana. Ni kwa sababu ya hao machungu, ambapo serikali inatoa ahadi, ahadi ambazo hawazitimizi. Hizo kazi tunafaa kuona at least, katika ile yetu hapa, unafaa kujua kwamba mtu fulani na fulani amepata hii kazi ama hii kazi imeadvertisiwa mahali fulani na fulani, fulani ameapply na ameweza kuipata. Umesikia Sande Usiemo wanavyosema, anasema kazi na ajira zinasemekana kweli zinapatikana, lakini ukiangalia miongoni mwa rafiki zako hauoni hata mmoja aliyeondoka. <laughs> kwa... ni kina nani ao wanaopata ajira uhum. Lakini tunatumai kwamba ifikapo basi Septemba vijana hao wataondoka na kuelekea Ujerumani, tukiwatakia kila la heri. Ni VOA Express Jiji kuu la Marekani, Washington DC. Namuona Loi Kid wakiwa naye Maud Elka, wanasema henes. Mambo ya hene si hayo Kamao, si wengine hao ni Loi Kid huyo, akiwa naye Maudi Elka, mambo ni mazito kwelikweli kwenye vy express, ama sio Kamao? Safi sana. Sasa nafikiri tuelekeze kule Paris, mambo mazito yanaendelea kule kwenye Olimpiki, mambo ni mazito sana, sana, sana, sana, mambo mm. ni mazito kwelikweli mm -hmm. eh, kama unavyoona michwano inaendelea timu zinazidi kupamba moto katika maeneo mbalimbali, kama mechi ambayo ilikuwa inaangaliwa kwa hamu sana, kama na wewe mwenyewe unafahamu, ni mechi ya basketball, mpira wa kikapu, ambapo timu ya taifa ya Marekani ilikuwa inakwaana na Sudani Kusini. Ama kwa hakika vijana wao, Sudani Kusini, wengi walikuwa wakiwaangalia kule Afrika, kutegemea kwamba watafanya kitu, maana kwenye mechi ya kwanza, majaribio ile ya kirafiki walishindwa kwa pointi moja tu na Marekani, lakini mechi ya jana, mechi ilikuwa ni kali kweli kweli, ambapo Sudani kusini walijikuta wakianguka kwa pointi ngapi? Marekani walipiga pointi 103 dhidi ya 86 za Sudani kusini. Wamejitahidi vijana wa Sudani kusini kwa kusema kweli, kwa sababu hata Kevin Durant, mmoja wa wataalamu wakali wa basketball hapa wa Marekani, alisifu kusema kwamba hawa jamaa anawaheshimu kwa mchezo ambao wameuonyesha. Ukiangalia kule Sudani kusini kama hata viwanja vya basketi vikwani au vingapi, mm, vimejengwa ni hawa wachezaji wenyewe ambao wanacheza nje ya nchi ambao wanajituma kwenda kusaidia nyumbani na kujenga viwanja vya basketball. Lakini vilevile mchezaji Royal Ivey ndio mmoja mchezaji ambaye alikuwa akisaidia timu ya Sudani Kusini eh, kujaribu kupambana kweli kweli katika mechi hiyo kali ambayo wengi walikuwa wakifuatilia, kama ulivyoona mwanzoni kabisa, walianza Sudani Kusini kwa kuongoza kwa pointi chache, lakini baadaye Marekani wakaja juu na kuweka nguvu zao zote LeBron James. Eh? mchezaji Adebayo ambaye jana aitamba kwelikweli amepachika ah, pointi kumi na nane eh? huku Derek White na LeBron James pointi ishirini na mbili yaani ukiangalia ni kwamba kama timu ya taifa ya, ya Marekani ilileta wachezaji wake wote wakali na wakacheza kwa nguvu zao zote, wakionyesha kabisa kwamba hapa wanacheza na timu ambayo wanaiheshimu hawachezi na timu yoyote ndogo. Kwa kuonekana hivyo basi, eh, waliweza kuhakikisha wanatumia uzoefu wao uwezo wao na kutoka na ushindi. Ama kwa hakika Sudani Kusini, pamoja na kupoteza mechi hii, lakini bado eh, wanasema kwamba wameonyesha kwamba wana uwezo wa kucheza vilevile. Kwenye timu nyingine ya Serbia, Ilipata ushindi dhidi ya Puerto Rico 107 kwa 66. Kama unakumbuka, Sudani waliwashinda pia Puerto Rico katika mechi yao ya kwanza. Kwa hiyo, Kamau, hiyo ni moja ya mechi ambazo zimekuwa akizungumza sana na kutamba kwelikweli katika maeneo mbalimbali, lakini vilevile haikuishia hapo, Kamau. Michuano ya Olimpic, mechi zimekuwa ni nyingi sana kwa upande wa wanaume, eh, hasa soka, Marekani imeingia fainali robo eh, fainali baada ya miaka ishirini na minne na sasa basi, wanakutana na miamba ya Afrika, vijana wanani, Simba wa Atlas Moroko. Siku ya Ijumaa hapo patakuwa na moto moto, utakuwa ni jasho moto, kama moto utakuwa kweli, kutakuwa na kivumbi, kutakuwa na kivumbi na jasho. Na sasa unajua ni vizuri pia kufahamu kwamba michezo hii inapoendelea ni mataifa yapi tayari yamejitokeza kama anaoongoza kwa upande wa na sasa hivi tunapozungumza kwa wingi wa medali ni Marekani. Marekani ina medali jumla ya medali 31 lakini tukifika upande wa dhahabu, China inaongoza ikiwa na dhahabu 100 ikifuatiwa na Ufaransa kisha Japan, Australia na Marekani na vilevile vile Korea Kusini, bila kusahau Uingereza. Hao ndio mataifa ambayo sasa yameshamiri kabisa, akiwa pale katika laini ya juu. Lakini kama kuna kwa... mashindano mawili hapa, kama ya dhahabu ya dhahabu na lakini medali kwa jumla sasa, jumla ni Marekani, Marekani iko juu zaidi, lakini kwa dhahabu peke yake ndio ni China na na na pia nchi ambayo imejitahidi sana kwa ujumla kwa jumla ya ya, ya, ya, ni nini? Ni Ufaransa. Ufaransa tayari na 26 ikifuata Marekani na kwa 31 timu ambayo pia imeshamiri sana ni Uingereza, ikiwa na jumla ya ishirini. Ah, kuna Australia. Kwa hivyo hayo ndio mataifa ya kutazama kadri michezo inavyoendelea, yeah. mm. bila shaka. Na vilevile Kamau, kama unavyosema michezo hii inavyoendelea, tunatarajia E, robo fainali za upande wa tenis ambako zitaendelea hii leo baadaye mchana. E, Muchova na Noskova watakumbana si na chao, wakati huu ni upande wa wanawake. E, na leo vilevile vile katika hizi tenis za wanawake Sietec ametoka na no ushindi dhidi ya Zieng wa China, wakati endi Schmedlova atapambana na Dvekich. Hii ni michezo ambayo itafanyika ya nusu fainali kwa upande wa tenis wa wanawake, lakini vilevile vile, kama si hapo tu, kuna mengi ambayo yanasubiriwa eh. Ukiacha hizi tenis uki, eh, kuna hii michezo ya basketball, kuna michezo ya volleyball kwenye maji kule, ambapo tunaona Marekani na Brazil wanachuana vikali kweli kweli, hivi kweli sasa. E, eh, na mengi nayo ya yanakuja. Wana michezo wengine wa Afrika kama watacheza kesho Ijumaa. Eh, e, eh, kutakuwa na michezo ambayo tutaizungumza kesho Ijumaa na riadha bado inasubiriwa sana pa, itaanza kuonyesha moto wake, lakini kufikia sasa, hongera kwa Misri na Tunisia pia wameingia kwenye orodha ya medali kufikia sasa. Kazi nzuri sana kwa hizo nchi za Afrika za Misri na Tunisia, lakini vilevile eh, kwa upande mwingine wa Tanzania wana wachezaji wao ambao wanatarajiwa watakuja. Sofia Latifu yeye anaogelea Freestyle ataogea Agosti 3. Hali kadhalika wakimbiaji Alphonse Felix na Gabriel Gaye wao Agosti 11. Tuendelee kusubiri, tutawapa taarifa namnam nam. Basi sasa tupate habari za kimataifa. Polisi nchini Nigeria wametumia gesi ya kutoa machozi kutawanya umati waandamanaji katika mji mkuu wa Abuja leo Alhamisi, wakati mamia watu wa ya watu wakiandamana dhidi ya kuongezeka kwa gharama ya maisha na maswala ya utawala katika taifa hilo lenye idadi kubwa zaidi ya watu barani Afrika. Kwa mujibu wa mashahidi, waandamanaji wamekusanyika katika miji miji mbalimbali nchini humo kupaza sauti zao kwamba hawaridhishwi kamwe na mageuzi ya serikali, ambapo wanadai hali hiyo imezidi hi kuwa mbaya na kusababisha mzozo wa gharama ya maisha. Mamla imewapeleka wanausalama wenye silaha kwenye eneo katika jitihada za kuzuia vurugu kuendelea nchini humo. na Iran imefanya mazishi leo Alhamisi ya kiongozi wa kisiasa wa Hamas Ismail Hanie ambaye mauaji yake mjini Teheran yameongeza hofu ya kuzuka kwa mzozo wa kikanda kiongozi mkuu wa Iran Ayatollah Ali Khamenei alihudhuria mazishi hayo pamoja na rais mpya wa Iran Masud Pezeshkian. Hanie alikuwa mjini Teheran kwa ajili ya kuapishwa kwa Pezeshkian, na Hamas imesema Hanie atazikwa Ijumaa nchini Qatar ambako makazi yake yapo huko. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken hakuzungumzia moja kwa moja shambulio hilo siku ya Alhamisi wakati alipotembelea Mongolia, lakini alitoa wito wa utulivu katika eneo la Mashariki ya Kati. Bangladeshi imepiga marufuku chama cha Jamaat el Islami, tawi lake na wanafunzi na matawi mengine wa shirika, na kukitaja chama hicho kama taasisi ya wapiganaji na kigaidi, kama sehemu ya msako wa nchi nzima kufuatia wiki kadhaa za maandamano ya vurugu yaliyosababisha vifo vya zaidi ya watu mia mbili na maelfu wengine kujeruhiwa. Waziri mkuu wa taifa hilo Sheika Hasina na washirika wake wa kisiasa wanalaumu Jamaat el Islami, tawi lake la wanafunzi wa Islami chatra Sibir na matawi mengine wa shirika kwa kuchochea vurugu wakati wa maandamano ya wa wanafunzi hivi karibuni juu ya mfumo wa upendeleo wa kazi za serikali. Katika waraka rasmi ulioonekana na shirika la habari la AP, wizara ya mambo ya ndani ya Bangladesh imesema leo kuwa marufuku hiyo iliwekwa chini ya sheria ya kupambana na ugaidi. Na Ukraini imesema Lamisi hii leo kuwa ulinzi wake wa anga ulitungua ndege saba za Rusia zisizokuwa na rubani ambao zililenga maeneo ya kati na mashariki mwa Ukraine. Jeshi la anga la Ukraine limesema kuwa mashambulizi hayo yalifanyika katika mikoa ya Kiev, Thepropesk, Hassan na Poltava. Katika mkoa wa Kharkiv kaskazini mashariki mwa Ukraine, gavana Oles Biniubov alisema makombora ya Rusia yaliuwa mtu mmoja na kuharibu nyumba, wakati shambulio la kombora lilijeruhi mtu mmoja. Kweli kweli. Hatari, hasa, hasa, kabisa. <laughs> Si mchezo kabisa. Haya basi, mara moja tunaelekea kwenye barazani, ambapo tuliuliza kuuawa kwa kiongozi wa Hamas Ismail Haniye kunaweza kuathiri mchakato wa kutafuta suluhu kwenye mzozo wa vita vya Israeli na Hamas. Naona mauni, maoni ni mengi kweli yameingia. Namwona Southern BM anasema kifo hicho kinaweza kusababisha vita kubwa, kwa sababu angekuwa kwa upande wa kutafuta suluhu la kudumu. Na hapo ndio nimeona uongozi wa NATO hukutaka amani patikane hapo, kwa sababu ungengoja ili waone kwamba suluhu limepatikana. Bila shaka haya. Mimi namwona mwingine, huyu anaitwa Abu Ayman anasema hiyo ni sababu imetoka na mzozo, watapiga popote. Hizi habari ni hatari sana, kwamba wataendelea kushambuliwa dhidia sahani wa hodari huyu anasema yuko Lubero, Kivu Kaskazini, DRC si. Anasema kuendelea kuwana sio suluhu. Vile Israel imeua kiongozi wa Hamas, nao vilevile vile watapenda walipize kisasi, ndio maana Umoja wa Mataifa ungeingilia kati, ili vita hivyo visitishwe mapema iwezekanavyo, sababu watu wanaendelea kufa. Shukuru Musai yuko Butembo, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo pale anasema kwa upande wake, maji akishamwagika hayawezi kuzoleka. Na anasema pole kwa familia ya Ismail, dunia ndio hivyo, hakuna atakayebaki hata mmoja. Jai Mwadhi, Mwadhi hajasema yuko wapi, lakini anasema tangu mwanzoni walisema wangemuua kuanzisha vita usivyoviweza, basi matokeo yao yake ndio hayo. Bila shaka kama unamwona pia, huyu Jeremi Wangaya anasema huu ni mzozo na kuwa kiongozi huyo minaona itazidisha mzozo kati ya Israel na Hamas, kwani kundi la Hamas itataka kulipiza kisasi. Shukran sana basi wote mliojibu, kunaye Henry Ketini, Noa Msuya, Eliudi Nyongesa mzee na wengine wengi, asanteni sana. Endelea na huo mjadala kwenye Facebook kwa sababu haujaisha, au sio, Kamau? Waendelee kutoa maoni, hakika hakika. Naye namwona hapa Zuchu akiwa na Diamond, wanasema mtasubiri, mtasubiri mtasubiri sana sana, sana, Kamau <laughs> lakini ndio hivyo Express, bila muziki hujasukuma gurudumu tupate vitu. Msikilizaji, mambo hayo binadamu ndo wanasema mtasubiri, na mambo yanaenda taratibu sana ndani ya v express. Hivyo ndio hali ilivyo, tukianza mwezi mwema kabisa, mwezi mpya, mwezi wa Agosti. Mwaka unakimbia kweli kwelikweli. <laughs> Unajua tumeingia robo ya mwisho tena ya mwaka ha? Unakimbia ah, kwa spidi ah. ya ha, yelewek, ya hali ya juu haieleweki, mambo yanakwenda haraka mno no. Lakini ndio hivyo tu, sisi tunakaribisha msimu wa sikukuu, ndio tunasubiri sana japo, pia baridi nayo <laughs> itatuandama, itatuandama <laughs> lakini kwa sasa tufurahie joto haya. Basi mara moja, leo ikiwa siku ya Alhamisi, kama ilivyo kawaida, ni kwamba tunakuwa na mambo ya burudani no. na mtaalam mwenyewe sio mwingine, ni tulie naye hapa Sande Shomari, mwaga vitu vizito vizito, kuna ni... <laughs> <laughs> ah, asante sana Harrison Kamau mwenye uwezo wa kuimba si mwingine kutoka wa kule Colombia. Ametajwa kwamba ni mwanamuziki wa kilatina anayeongoza kwa kupata rekodi nyingi za Guinness za dunia, akiwa jumla ya rekodi kwa mwaka huu elfu mbili na ishirini na nne zikiwa zimetamba kweli kweli. Lakini kwa ujumla yeye ee, anashika nafasi ya tatu duniani kwa kufuata ee, kumfuatia Adele ambaye anashika rekodi ya namba 44, na Taylor Swift akiwa juu kabisa akiwa rekodi 118. Sasa mafanikio hayo ya Shakira yanakuja baada ya kupata rekodi 14 katika shina moja za Guinness kutokana na mafanikio makubwa ya wimbo wake wa singo, unaojua wimbo wake wa singo BZRP volume 53 ambaye ametoa akishirikiana na DJ Bizarap, huyu DJ wa Argentina. Kama hu wimbo huu umekuwa wimbo wa Kilatini uliotazamwa zaidi kwenye YouTube ndani ya saa ishirini na nne kuliko mwingine wote, na pia wimbo wa Kilatini wenye kasi zaidi kufikisha maoni milioni mia moja kwenye YouTube, kama hu Uh, sio mambo ya mchezo. Sasa basi wimbo huu wa Kilatini, eh, uliangaza zaidi pia kwenye Spotify ndani ya wiki moja ukiwa unatamba kuliko nyimbo zingine. Hizi ni baadhi tu ya sifa ambazo wimbo huu pekee umempatia sifa bibie Shakira dada wa Kilatini. Hongera Shakira. Kwingine kwa kama ukitoka huko unakuja kwa mwigizaji Matt Damon. Unamjua Matt Damon wewe? Matt Damon amezaliwa Boston. Kule kama ambako uliishi kwa muda mrefu unajua sio? Ni kwao kule Boston. Sasa basi, Matt Damon akiwa na, na rafiki yake Casey Affleck wamerudi kwenye nyumba yao kule walikotokea, kwenye mizizi yao ya zamani, kwa ajili ya filamu yao mpya The Instigators. Damon alisema wamevutiwa na vichekesho, kwa hiyo wakajipanga kutengeneza filamu ya vichekesho ambayo inachekesha sana, na pia kwenye maeneo mazuri ya mji wa Boston. Sasa hawa wakiwa ni marafiki tangu utotoni, wataonyesha ili onyesho lao la kwanza, itaruka kwenye jukwaa la Apple TV Plus, jijini New York. Imesharuka wiki hii mjini New York kwa mara ya kwanza. Lakini vile vile Affleck na Damon wameshirikiana kama nani? Kama washiriki wasiotajwa kwenye filamu hizi ambayo inaonekana kama kesi faini na ina, ina ujambazi. Ehe, akiwa na Casey Affleck. Wameshirikiana pamoja kutengeneza hii kitu. Na ni hadithi tu kama au ya mpango ujambazi. Alafu, Matt Damon akawa kama baba alikata tamaa na mwenzake alicheza kama mtu mwingine ambaye ni mfungwa wa zamani, huyu Casey Affleck. Safi sana na sijui kama una taarifa kwamba Cardi B tena na Offset <laughs> mambo yamekwenda mrama, kwa sababu kisa na maana, Cardi B tena amewasilisha ombi la talaka hapo jana Anasema sasa sasa, mambo mambo yamekwenda vibaya, anasema anasema Offset mengi mengi ameyafanya, amezidi. Nafikiri ana, ana kidemu mahali au kuna kitu <laughs> kinaendelea pembeni, wengine wengine wanaita nyumba ndogo eh, lakini lakini Kadibia amesema amesema ina ni ni ni wa mpango wa kando, no way. Haya ndio hivyo, muda mchache, msikilizaji, kutoka hapa view express, langu jina Sunday Shomari, upande wa pili namuona Aida Isa hali kadhalika imeshikia mzi wa kazi Harison Kamau. Tunawasindikiza basi, tunawaaga na kibao chake hicho Reivani akiwa na Mario wanakuambia nisamehe, na tuonane kwenye vipindi vingine. Kwa heri kwa sasa <mulia>