Hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington DC, uh, studio 15, na leo ikiwa ni tarehe tano, mwezi ni tarehe tano mwezi wa nane mwaka elfu mbili ishirini na nne. Samahani, imekuaje leo? Mambo yamekuwa ni mengi sana, elfu mbili ishirini na nne na jina langu Harrison Kamau, bila shaka mzee wa kazi. Wewe ndio mwenyewe Harrison Kamau, mzee wa kazi, na mimi msikizaji nimekwisha jana tele kama apishi la mchele, langu jina naitwa Sunday Shomari, niko standby kuangusha vitu vizito kwa ajili yako leo kwenye express. Mambo ni mengi kweli kweli, tunaangalia michano ya Olympic inavyozidi kucharanga kule Paris Ufaransa, ambako timu za Afrika kwa upande wa wanawake zinafanya vitu vikubwa, na kwenye kukimbia kule mambo yamekuwa ni mengi zito kwa upande wa Kenya, lakini bado hali ina ipo kwa watazamaji kujionea mengi yanayokuja, lakini vivile, Kamau, tutaangalia kwenye barazani. Kwa hakika barazani tutaangalia na vilevile vile swali la leo tutaangalia kwenye barazani. Uh, tumezungumzia kuhusu maambukizi ya ugonjwa wa mpox ambao ulijulikana kama monkeypox hapo awali, ambao unasemekana kuenea kwenye baadhi ya nchi kama Rwanda. Kuna kesi fulani ilionekana nchini Kenya na tutaangalia hali ni vipi na unafahamu vipi kuhusiana na monkeypox ama mpox? Vile vile tutaangalia wiki ya unyonyeshaji ama umuhimu wa unyonyeshaji wa watoto ambao sasa hivi inaendelea, ikiwa imeanza tarehe mosi Augasti, na je, akina mama wanafahamu umuhimu na pia wanapata nafasi nzuri ya kunyonyesha wa watoto inavyopasa Nayo je, inajulikana kama maziwa ya mama kwa mtoto ni muhimu? Na umuhimu wake ni nini? Tutaangalia hayo pamoja na mengine mengi na kama ilivyo ada, muziki lazima unateremka ndani ya VOA Express pamoja na mengine mengi yanayovuma na kutanda kwenye mitandao ya kijamii. Bila shaka kama, kama walivyosema, huwezi kufanya Express bila muziki. Utapata ngoma mbalimbali mbali, eh, kwenye kipindi hiki cha VOA Express, lakini moja kwa moja basi, Kamau, unaanzia wapi leo? Basi kama nilivyotaja ni kwamba wiki ya unyonyeshaji watoto maziwa ya mama duniani imeanza rasmi Agosti mosi, na kauli mbiu ya mwaka huu inasema kwamba kuongeza unyonyeshaji, elimisha na usaidizi. Umoja wa Mataifa umetoa wito kwa serikali kutenga rasilimali zaidi ili kulinda, kukuza na kusaidia sera za programu za unyonyeshaji, haswa kwa familia zilizopo hatarini zaidi, ambazo zinaishi katika mazingira duni na mazingira yenye dharura. Basi wito huu umetolewa na mashirika ya Umoja wa Mataifa na lile la kuhudumia watoto UNICEF na WHO ambao kwa pamoja wameelezea kwamba maziwa ya mama ndio chanzo cha kwanza kabisa cha kumlinda mtoto kutopata magonjwa ya kawaida ya utotoni na kumlinda kutopata utapia mlo na udumavu wa mwili wake. Basi katika taarifa yao ya pamoja kutoka mjini New York Marekani na Geneva, Uswizi, mashirika hao yametoa mfano wa kinamama walio katika pembe ya Afrika, ukanda wa Sahel, na vilevile vile Afghanistan, Yemen na Ukraine kuwa wengi wao wanashindwa kuhakikishia watoto wao unyonyeshaji kama chanzo salama cha lishe kwa kuwa uh, wazazi hao wengi ni wachovu wa kimwili, wanakosa faragha ya kunyonyesha watoto. Usafi pia unakuwa ni changamoto, na pia hali ya taharuki na kasia inazuia uh, mazingira bora ya unyonyeshaji. Basi bila kupoteza muda, hapa tunaye Beti Kwamboka, yeye ni mama na ni mama ambaye pia ni kijana, na ningetaka utueleze Beti Kwamboka baadhi ya changamoto na hali iko kuhusiana na unyonyeshaji kwa ujumla. Asanti sana Harizon, ningeweza kusema ya kwamba kuna changamoto tofauti tofauti ambazo zina wakumba hawa akina mama wachanga. Kulingana na hilo swali ambalo umeniuliza la kunyonyesha watoto mwanzo, ningependa kusema ya kwamba kwa wale ambao wameajiriwa, tunaweza kuona ya kwamba haya makampuni uh, za kuwezesha hawa mama waje na watoto kazini ama pia wako na ule uwezo wa kutoa maziwa kuweka, tuseme, frijini hivi kisha wakienda nyumbani waweze kupelekea watoto. La pili uh, pia katika umma tunaona kwamba pia um, mazingira ya umma hayana hizo sehemu ambazo zimejitenga ambazo mama anaweza mnyonyesha mtoto so, kidogo inakuwa changamoto kwa hao mama kunyonyesha mtoto akiwa katika hayo masehemu ya umma. Na tatu, na jambo la tatu ambalo anaweza sema pia ni changamoto, tunaona ya kwamba hawa mama ambao ni wachanga pia hawataki kujihusisha kunyonyesha watoto, komba, yao, uh, watoto uh, umbo, uh, kwa sababu wanaona ya kwamba wataharibu maumbo yao, wakinyonyesha watoto umbo litaharibika. Kwa hivyo tunaona ya kwamba hawataki kujihusisha kunyonyesha watoto, wanaona ya kwamba ni jambo ambalo limepita na wakati. Lakini tunaona takwimu zinaonyesha ya kwamba mtoto ambaye amenyonyeshwa asiwa ile miezi ya kwanza sita anakuwa na zile chembechembe kwa mwili ambazo zinamkinga na maradhi, na kwa ujumla mtoto anakuwa na afya kwako. Kwa pengine, sijui kama utawa, unaona kama kuna uelewa au mafunzo yaliyotolewa ya kutosha kwa wanawake katika hali ya umuhimu wa kujua au kufahamu uh, kunyonyesha ama kwa kifupi, unaona kama kuna elimu ya kutosha ya kuhusiana na kunyonyesha kwa wanawake uh, ni kasema ya kwamba elimu ipo ya kutosha kwa sababu tunaona hata wakati akina ah, mama wanaenda kliniki, zile ambazo tunasema ni kliniki za kabla ya kujifungua, wanapitia mafunzo, mafunzo tofauti tofauti, mafunzo ya lishe bora, mafunzo ya uh, vile ambavyo wa watalea watoto wanapojifungua na mengineo kwa hawa uh, uh, wazazi ambao tunasema ni wazazi i, i, ili ni wa changa, nadhani hili ni suala ambao wamejichukulia kibinafsi, wamesema ya kwamba watanyonyesha. Elimu ipo na mahospitali, ma, ma, ma mazahanati, hata mashirika ambayo yasiyo ya serikali wanaimiza kabisa ya kwamba mtoto lazima anyonyeshwe, mtoto lazima um, anyonyeshwe kwa miezi sita na katika mazingira ambayo yanayofaa. Asante sana Beti, kwa vilevile vile kama mama umetoa ushauri kwamba kuna umuhimu huo na uhamasisho uendelee kutolewa kila mahali, sehemu za kazini, shuleni na kwingineko, kuhusiana na umuhimu na muda wa kuwanyonyesha watoto, kutokana na rutuba inayotokana na maziwa hayo. Ni VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tanasha Dona akiwa kule Nairobi anasema ok, mambo ndio imeanza kushika kasi ndani ya VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Basi viwanjani huko Paris kuna yapi Sunday. Bila shaka kamao, mambo ni mazito kweli kwe ya kwelikweli yanaendelea kutamba na kutamba kweli kweli kwenye uwanja huko Paris. E, kama ulivyosikia, kama moja ya vitu vikubwa ambavyo vinazungumzwa ni katika ile mchuano mkali wa riadha ambao ni wa kutafuta bingwa wa dunia katika mita mia moja. Hatimaye mkimbiaji wa Marekani Noah Lyles, huyu ni mkazi wa hapa eneo hili karibu na Washington. Noah Lyles alikulia maeneo PG County kijana huyu alipambana vikali na Jamaica Kishan Thompson, lakini cha ajabu kama wanasema kwamba wote walimaliza katika 9.79 kama vile walitoshana kabisa, kama walitoshana kabisa. Mm. Lakini bwana ikabidi hatimaye waende kwenye kurivyu kama vile kwenye siku hizi mechi za mpira wanafasema waenda kwenye video uh-huh. Var mm. Sasa hii ni kama var ya kukimbia kuangalia je yeah kuna mtu alipata ushindi hapa sasa. Basi mm. wakatangaza, wakati Noa mwenyewe ameshika kichwa akifikiri kwamba ameshindwa, akaambiwa yeye ndi mshindi, lakini amepata ushindi kamao kwa kutumia <laughs> kuna picha imepigwa inasambaa kwenye mitandao Np. wakati wanamalizia ile mstari wa mwisho wa kukimbia, wote wako pamoja sawa sawa. Wengi wakaona kwamba kama yule mjamaika wanasema ameibiwa goldi yake. Sasa kwenye mitandao wanalia kwamba wanashangaa inakuaje mchezo wa kukimbia na miguu ukaamuliwa na migu, nafasi na ya kichwa cha mtu, kwa sababu wanasema ni kwamba ile picha imeonyesha na video kwamba upande wa kichwa cha Noah ulikuwa mbele, alishinda kwa kupitia tu kichwa kidogo mbele mm na kuweka rekodi kubwa kabisa kwa Marekani ya kuondoka na medali ya dhahabu ambayo haijaonekana kwa miaka mingi. Picha hii Kamau, kwenye mitandao ina zaidi ya views milioni saba. Nimeiona pale. Umeona pale imetamba nime... ime sana. Unajua, Noah na huyu bwana wamekuwa wapinzani wakubwa sana mm. eh, katika michano ya kutafuta ya, ya, ya nafasi ya kuenda kwenye fainali huyu mjamaika alimshinda Noah Isipokuwa ni zile nukta. Kwa kweli ni kama walitoshana kabisa, mbio ilikuwa sawa, kila kitu kilikuwa sawa. Sasa ukitoka huko, kuna michuano ya kukimbia wanaume mm. Wakenya wakashinda kutamba, Mganda akachukua. Imekuaje tena? Eh, ilikuaje sasa? Hapo ndo najiuliza, huko Kenya nini kimetokea? Hii ni mita elfu kumi. Nakumbuka siku ya Jumaa mm. eh, Joshua Cheptegei akaibuka kidedea kutoka Uganda kwamba kwa kwa kwa uh -huh. kwa wameonyesha uwezo hmm. hmm. mkubwa sana pamoja na kutolewa, lakini wameonyesha uwezo mkubwa sana na, katika soka leo kama miamba ya Afrika inaingia uwanjani Moroko baada ya kuwatwanga Marekani goli hizo mm. nne kwa bila, sasa wameingia wanapambana na Spain. Hii mechi ni ya leo, na vilevile leo hii hii mafarao wa Misri nao wameingia wanakumbana na Ufaransa ambao wako nyumbani. Sasa itakuwaje? hawa wawili wao watakwenda fainali? Hii ni nusu fainali ya kukata na shoka. Kwa timu hizi za afrika ambazo zimefika huko, ni kitu kizuri. Mi nafikiri eh, kamao kwa sababu ukiangalia timu hii ya Moroko ndio vijana hawa ambao pengine E, watawapelea kwenye kombe la dunia, wanahitaji hmm, timu nzuri hapa ya mbeleni wanahitaji kuchapa franzi wakiwa kwao e, kama hmm, wataweza iwe historia sasa. Iwe historia lakini sasa hapa kwanza wanakutana na na, na, Spain leo hmm, kama wataweza kuwachapa Spain, Egypt ndio wana kazi ya kuwachapa Ufaransa kwao mm, e, kama wataweza vilevile, lakini huwezi kujua kama lolote naweza katokea, soka ni, ni kila kitu, lakini kuna mengi ya kuangalia kwenye Olympic yanaendelea kuja. Usikose kusikiliza haya matangazo yetu ambayo tutakuwa tukiangazia kila siku yanayojiri katika e, viwanja vya Paris kule Ufaransa. Sasa kama tupate habari za kimataifa, bila shaka Serikali ya Uturuki itafanya mazungumzo na maafisa wa Instagram leo Jumatatu, baada ya kuzuia fursa ya kuingia katika mitandao ya kijamii wiki iliyopita. Waziri wa uchukuzi na miundombinu Abdukadir Oraroglu alisema katika ujumbe wake kwenye mtandao wa X. Hatua hiyo imekuja baada ya afisa wa ngazi ya juu ya Uturuki kushutumu mtandao wa Instagram kwa kuzuia ujumbe wa rambirambi kufuatia mauaji ya Ismail Haniye, kiongozi wa kundi la wanamgambo wa Palestina la Hamas. Olalogrum alisema Uturuki imeelezea hisia fulani kuhusu kufuata sheria za Uturuki katika mkutano wa awali na wawakilishi wa Instagram wiki iliyopita. Afisa wa mawasiliano wa Uturuki Fatin Altun hapo mapema leo alikosoa Instagram kwa madai ya udhibiti uhalisia na rahisi juu ya kile alichokiita uamuzi wake wa kuzuia ujumbe wa rambirambi kurushwa. Maandamano dhidi ya kupanda kwa gharama za maisha nchini Nigeria yamepungua hii leo Jumatatu, wakati watu wachache walijitokeza katika miji mikubwa baada ya vikosi vya usalama kutumia nguvu kuzima maandamano hayo. Maelfu ya watu waliingia mitaani katika miji mbalimbali ikiwemo mji mkuu wa Abuja na mji mkuu wa kibiashara la wa Lagos, wakitaka iwepo afueni kutokana na hali ngumu ya kiuchumi na kusambaa kwa ukosefu wa usalama katika maandamano yaliyoanza Alhamisi wiki iliyopita na yalitarajiwa kuendelea hadi Agosti kumi. Shirika la Amnesty International limesema kwamba watu wasiopungua 13 wameuawa katika mapambano na polisi tangu siku ya Alhamisi. Takriban maafisa wa polisi mia moja kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo walikimbilia nchi jirani ya Uganda mwishoni mwa wiki, wakati mapigano yalipoongezeka kati ya waasi wa M23 na jeshi huko mashariki mwa Kongo. Msemaji wa jeshi la Uganda amesema mapema leo maafisa hao waliwasili kupitia kivuko cha mpakani cha Ishasha, wilaya ya Kanungu, kusini magharibi mwa Uganda. Ameongeza kusema Meja Sikonko Tabaro ambaye ni msemaji wa kikanda wa jeshi la ulinzi la wananchi wa Uganda. Maafisa hao 98 na waliwasili wakiwa na bunduki 43 na risasi na walinyaganywa silaha hizo pindi walipofika. na jeshi la Ukraine limesema leo Jumatatu kwamba limetungua ndege zote 24 zilizokuwa na rubani ambazo Rusia ilitumia katika mashambulizi ya usiku kucha, drones zikilenga maeneo mbalimbali ya huko Ukraine. Jeshi la anga Ukraine limesema mlingiliya kati ilifanyika katika mikoa ya Dnipropetrovsk, Kharkiv, Kirovrad, Kyiv, Poltava, Sumi na Vinitsia. Kwenye kwenye sasa hey, wamekuja sana, ongera hmm, sana na anafungulia barazani wakati tumeuliza. Je, wakati maambukizi ya ugonjwa wa monkeypox yakiongezeka katika baadhi ya nchi za Afrika Mashariki, je, unajua dalili zake na namna ya kujikinga? Maoni ni mengi kweli, yametuma hapa, na kabla ya kusoma maoni kwenye ukurasa wetu wa Facebook, kwenye laini ya simu tuna msikilizaji, karibu sana kwenye VO. Express, sema jina, sehemu unakotokea na mchango wako tafadhali. Asante sana. Naitwa Hedo Ingasa na napiga simu kutoka Murubanga iliyopo Kigoma, Tanzania. Basi wewe Ngasa, unafahamu vipi ugonjwa huu wa mpox ama monkeypox? Uh, kiukweli ugonjwa kama huu ugonjwa ki, yani kiundani sana sifahamu, lakini nimesikia moja ya dalili ambazo zinazohusiana na huu ugonjwa uh, ikiwa ni pamoja na vipele, kutokwa na vipele na hasa na, na hasa ugonjwa huu unasema, una- unasadikika kwamba unawashika sana watoto pamoja na yani, yani unaambukizwa kupitia yani, uh, ku- katika ku- kushikana mikono mnapokuwa mnasalimiana, eh, namna mambo kama hivyo yani. Asante uh, sana Ngasa, kwa sababu pia tu, kama tunavyosoma kulingana na tahadhari wanazosema, nakubaliana na wewe kwamba wanasema kuzuia kushikashikana ndio labda kitu muhimu zaidi, kutosalimiana, usafi na kuweka umbali unaohitajika. Tusalimiane lakini tusishikane mikono. Aha, lakini itakuwaje? Nakumbuka kama ile salamu ya corona, walikuwa naitoa wakati ule Diamond mpaka akaimba. Eh, Rais Magufuli marehemu pia anaonekana kule Tanzania akiwaonyesha watu wakati wa korona na, kue, penziu, kiatu, tutu, pa, pa au gonga ngumi basi e. Kwa sababu ugonjwa unaweza kukuletea shida hasa majimaji ya mikono vilevile um. Kujamiiana pia ni kitu kimetajwa kingine e, watu wanabidi wajiangalie sana na wapenzi wao katika hali kama hizi. Naam, asanti sana Ngasa, na kwa kweli tuendelee kuwa waangalifu. Sasa naona tuelekee kusoma baadhi ya maoni kutoka kwa wasikilizaji wengine. Bila shaka wengi wamezungumza hapa, kama hao e, Timothy Ngaira yuko Kitale, Kenya, anasema kwa upande wangu mimi sina ufahamu kuhusiana na dalili za maradhi hayo. Justin Brasius Jason anasema, akiwa kule Kagera, dalili zake nazijua, ila kwa kuzisoma tu kwenye mitandao. Anasema kukwetu bado, Mungu atujalie, lakini haujafika Maneti Magongo anasema yuko kule Iringa, anasema ninaona elimu itolewe juu huu ugonjwa, wengine wetu kabisa hatufahamu. Haya, huyu mwingine anaitwa Dd Sahani yuko Lubero, Kivu Kaskazini, anasema wataalam wa afya wangejitahidi sana kuendelea kutufunza namna ya kujikinga bila ya kusahau dalili za ugonjwa huo, sababu mimi natambua dalili chache tu za ugonjwa huo, ambazo tunapaswa kuwa wasafi na kutokaribiana kwa sababu ndio sababu za kubwa kwenye kushikana mikono na kadhalika. Richard Kambale, DRC kule Beni, anasema ni hatari, kwani imekuwa kama ugonjwa mpya. Ni vyema kutimiza wataalam, kuhimiza wataalam watufunze dalili yake na ni vipi tujikinge. Haya, Silva Sikianga anasema ugonjwa huu kwa asilimia kubwa, watu wengi hatuna taarifa nao kabisa. Kwanza ndio kwanza nausikia, anasema na nipo Afrika ya Mashariki. Kama au, kuna kazi naonekana ya ufahamisho na uhamasishaji. Ramadhan na twaliki wa Ukonga, Mombasa, Dar es Salaam anasema hapana, bado dalili zake hazijawekwa wazi, na pia anaona kama wahusika hawautilii mkazo wa ugonjwa huu, na ndio maana wizara husika imekuwa kimya. Bila shaka basi wengi wametoa maoni yao. Tuendelee kutoa maoni yetu kwenye Facebook moja kwa moja. Mjadala huu haujakwisha, unaendelea eh, kuweza kupata maoni yako, lakini sisi tutaendelea kuwapa taarifa jinsi tunavyoendelea kuzipata. Msikilizaji, ni wakati kama huu wa kupata ngoma, ngoma ya muziki express. Bila muziki hujasukuma gurudumu lake, bado kama Nice. Diana, huyo msikilizaji, mwanamuziki tajika kweli kweli, mwenye sauti safi kabisa ya kumtoa nyoka pangoni kama wanasema, si kuimba tu, pia ni mrembo, mtoto safi kutoka kule Kampala. Na wasemi tu, wasemaji regular, wasemaji regular, ile regular. Wewe kama utafuta regular, utaikosa, ni regular Kiganda, lakini nakwambia, ah Sauti zile za Uganda zinapendeza sana. Kwanza ukifika kule Kampala ndio ah, mambo yanakuwa ni mengine. Na umeenda sana kule Kampala. Mm, sana nilipenda sana kusikia FM zao na miziki ya Kiganda, yani napenda sana hata mimi Kampala nilipofika kamao ni furahi sana kusikia zile ngoma zao, chakula chao cha matoke kile barabara, alafu kijani sana, kila mahali kuna miti, kuna misitu mizuri sana, yani kuna razazake Uganda sana, sana, sana. Aya basi ndio mambo yalivyo ndani ya express uh, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Basi uh, tukishaondoka katika hiyo ngoma yake Spice Diana siri regular, basi mm -hmm. Tuende kwenye ushauri sasa. Bila shaka sasa, kwenye makala yetu ya ushauri hii leo, kufuatia vuguvugu la vijana kuandamana kudai mabadiliko ya kiutawala, sera, sheria na uwajibikaji wa serikali nchini Kenya na Uganda, baadhi ya wadau wa siasa wanasema suluhisho ni kwa vijana kujiingiza kwenye siasa na kwa sehemu ya uongozi huo basi leo kwenye ushauri, Kulaga Jafari anasema kuwa tu kijana haitoshi bali awe kiongozi na kuna wajibu pia wa kufikia vigezo. Tumsikilize. Uongozi kwa vijana, wanasoma sana, unakuta ukutani na vijana watatu wa nne, basi wawili wamemaliza chuo kikuu au chuo, kwa mtu mmoja kwe kuna wasani mzuri kwa elimu hiyo, kwe kujiingize kwenye mambo ya siasa uongozi, jambo jema, lakini vijana wenyewe kuandaliwa kama kiongozi, bali imekuwa ni tatizo, kwa sababu alishasoma tu, na kwa sababu ya ugumu wa kazi basi nena, anachagua kazi basi, lakini mazingira ya kuandaliwa katika uongozi inakuwa ni lakini wengi wanaingia kwenye, kwenye uongozi, tunaona kabisa na kushawishi kwa madiwani kwa viongozi wa mitaa. Kwanza mwenyewe ajitambue. Akishajitambua kama yeye ni nani, basi baada akishajitambua, anajua kabisa kwamba kwanza niwe na heshima, niwe na busara na nijue kwamba kila nayemwona ni an... mi... mi kama mimi, asiwe na dhara kwa kuona labda yeye ana ana elimu kubwa, au ndio kiongozi, au an... anataka kuwa kiongozi, au labda ame... an... ana pesa na kutafuta uongozi kwa njia ya pesa. tu tuutu na busara, basi mambo basi mambo yameza yakamwendea vizuri kwake. Mambo yanaweza kumwendea vizuri kama ulivyosikia kama huo. Haya basi, ndio hivyo, umepata ushauri tosha. Eh, sasa tunapoelekea kumaliza VOA Express, kuna swali tulilouliza tukauliza, je, Rais wa Tanzania Samia Suluhu Hassan amezindua reli au treni ya SGR? Je, kuna changamoto gani umekutana nazo katika usafiri huo? Haya basi, moja kwa moja namwona huyu Sisa Minolta, anasema kumekuwa na usumbufu mkubwa hasa ikifikia nafaka kilo tano, umeweka kwenye begi lakini hawataki uweze kupanda nazo. Othman Abubakar anasema kwetu hapa Pemba tuwatamani njia tuweze kupita, uh, na sijui ndizi wa bebe, lakini changamoto nafikiri ni hiyo. Angetamani kuwe na SGR kwa upande huo ya kwa upande wa Pemba sio bila mm. shaka. Nani huyu naye mwingine, unamwona Didi ya Sahani mm -hmm. kk hodari anasema kutoka Lubero, Kivu Kaskazini, DRC kuhusu swali la leo. Nadhani kuzindua treni hiyo itasaidia changamoto ambazo raia walikuwa wakikutana nazo wakati wa kisafiri na changamoto hizo zitapungua. Haya, Noa Msuya naye anasema swala sio changamoto tu, anasema kwenye kitu kinaitwa muda yaani kwenda na muda timetable, anasema jambo anasema hili lipo ndani ya nchi ya Tanzania, kwa sababu anasema mabadiliko ya mwendo kasi yameanza, lakini hawajaona ya e, mwongozo wote kwenda kubadilika, hasa katika masuala ya muda. Sasa muda huo anazia kupanda treni au kuondoka, sijui mm -hmm. Lakini anataka wanufaike na vitu ambavyo vipo hivi sasa. Basi nawashukuru sana wengine wote walioshiriki kujibu swali la leo, kina Joseph Jira na kina Godfrey Mseli ya miongoni mwa wengine hapo. Ndipo tunakamilisha VOA Express Jumatatu ya leo kutoka hapa Washington DC. Jina langu Harrison Kamau, nimekuwa naye Sande Shomari upande wa pili, tukawa naye Aida Isa. Popote ulipo, jioni njema kama huko kule Afrika Mashariki na kokote ulipo duniani, basi tunakutakia wakati mwema, kwa heri ya kuonana.