hapa Washington ambapo ni saa kumi na nusu jioni kule Afrika Mashariki, na ni saa tisa na nusu alasiri Afrika ya Kati. Inaitwa mkamiti kibayasi na moja kwa moja nikiwa nimekusha jaa chale kama pishi la mchele, msikilizaji langu, jina ni Sunday Shomari. Hapa ni tatu na nusu za asubuhi mjini Washington DC kumi na nusu Afrika ya Mashariki, tisa nusu Afrika kati. Mkamiti anasema vipi? Naambia ndio hivyo, ni alasiri, sio mambo ya alasiri. Tunaingia ndani ya nyumba ya studio haswa na mm, wakati huo wa basi, mambo ambayo yanazungumziwa macho ya watazamaji, wapenda soka, wapenda michezo kwa ujumla, basketball, volleyball, ni kule Paris Ufaransa, katika michuano ya Olympic ambayo tutawajuza muda mfupi ujao. Hali kadhalika, kwenye Vo Express huwa tunaangazia kipengele kile cha barazani, ambapo tunakushirikisha wewe msikilizaji uje utoe maoni yako kulingana na swali tulilobandika huko, ambapo kwa siku ya leo linasomeka, unadhani kwa nini uuzaji pombe haramu unaendelea licha ya kupigwa marufuku na serikali? Basi hapo tutakujuza wewe msikilizaji na kutaka pia kusikia maoni kutoka kwako. Hali kadhalika, Vo Express inamba tanana burudani ya muziki na leo hii basi, tutakuchezea vibao vya muziki kutoka sehemu mbalimbali za dunia. Kibao kinaitwa Kilele, hali kadhalika kingine ni Maishain. Usitake kujua kinatoka wapi, ponde tutakapocheza tutakueleza nani kaimba Maishain, nani kaimba Jarot na nikaimba Kilele. Haya, sande naona shaka, mambo, mambo ni mengi kweli, kweli. Mkamiti, kama unavyosema tutaendelea kuyamulika tukiangalia mambo yanayojiri maeneo mbalimbali kama ulivyosema pale kwenye Olympic. Vipi, tutaangalia katika habari za dunia na vilevile kipengele kingine cha leo Jumatano tutakimulika bila shaka. Lakini mkamiti sasa, wakati hayo yakijiri, e, nikupe tu kwa haraka haraka na niwapashe jeto kwa haraka haraka, e, katika machuano ya Olympic kule e, Paris mpaka hivi sasa tukienda kwenye medali, wanaongoza Marekani wakiwa na medali 86 wakifuatiwa na China wenye medali 60 na wakati huo nambari tatu ni nchi ya Australia ikiwa na medali 36 wenyeji Ufaransa, je, vipi? mm -hmm. Wako nambari nne wakiwa na medali 48 nambari nne, nambari nne lakini bado mambo yajaisha, yanaendelea. Kwa hiyo pengine eh, katika siku ambazo zinakuja mambo yatabadilika na watapanda juu au watashuka chini au watabaki papo hapo walipo bila shaka, watapanda kushuka na mpaka sasa, katika Afrika nchi ya Kenya wamekusha kamata medali zao nne, na pia Afrika ya Kusini tayari nao wana medali zao nne. Kwa hiyo mambo si mabaya pia kwa upande wa Afrika, ingawa bado tunatumai watapata zingine, kwa sababu yale mashindano kukimbia yanaendelea kwa sasa, ambako ndio wakimbiaji wengi wako katika hili bara la Afrika, na tutajua vipi namna gani? Basi, kuzungumzia haya tunaungana na mwandishi wa Citizen Geoffrey Wamburi, mwenye ajita beki wa kupanda na kushuka. Tunaungana naye kutoka kule Nairobi, Kenya. Karibu Geoffrey, tuambie e, mpaka hivi sasa unavyoona michuano ya Olimpiki na jinsi timu za Afrika zinavyoshiriki mpaka sasa, mambo unayoonaje? Uh, ni kushukuru sana Sandey Shomari. Kwa kweli uh, Olimpiki ni, ni mashindano ambayo kwamba nimeyafuatilia kwa ukaribu sana na ma... Eh, uh, kinachonifurahisha ni uh, upinzani ambao kwamba umeweza kuongezeka hususan kama ulivyotaja kwa timu za Afrika Mashariki manake, uh, na pia Afrika Mashariki bali ni Afrika kwa ujumla. Umetaja Afrika Kusini pale ambao kwamba nimeona amepambana, umetaja Uganda majuzi, niliona uh, Joshua Cheptegei akiweza kutamba na kutesa na kuweza kunyakua medali ambayo ni dhahabu hapo jana, pia katika mbio za mita ambazo ni na kwa kuzungumzia kwa kwa mtemko ule ambao kwamba ni elfu tatu eh, rukaji na vidumbu vya maji tuliona ie ya ambaye ni mzao wa Kenya, raia wa Bahrein, raia wa Bahrein akiweza kushinda mbio hizo. Lakini eh, nafasi ya pili ikaweza kutealiwa na Mganda. Upande wa Kenya vilevile pia tulimemwona ak, ambaye bila shaka aliweza Uh, unakumbuka ule mtagusano sano kwamba ulikuwa naye nao pamoja na jule budaf, na ikachangia kidogo. Uh, kikao pale kikaweza kuamua na ikasemekana kwamba aweze kurejeshewa madarta yake ya fedha. Kwa hiyo hii inakupatia taswira kwamba matokeo ya Afrika katika mashindano haya uh, ya Olimpiki bado waingereza wanasema kwamba yako bilo pa kinyume na matarajio, lakini inakuonyesha kwamba, uh, kidogo upinzani umeweza kubadilika sana Ukiangalia Afrika sasa hivi taifa kama Kenya linaorodheshwa kwenye nafasi ambayo ni ya thelathini na tatu. Uh, dhahabu moja, fedha moja na shaba mbili. Na Afrika Kusini ukiangalia vilevile pia uh, inavyosimama ni kwamba dhahabu moja Uh, Uganda pande vile vile pia wapo uh, nafasi thelathini na tano, lakini nafikiri kikubwa zaidi ni kutaja tu kwamba taifa kama Marekani ambalo sasa hivi umetaja pale kwamba linaongoza ukiwa na jumla ya medali ishirini na nne nafikiri wanaboresha kimedali na mashindano ambayo wanashiriki. Kuna mashindano mengi ambayo huwezi kanunisha na wanariadha wa Afrika, maanake mashindano kama vile urushaji nyundo ama ile hamu wenyewe wanasema, kuna mashindano kama ya uendeshaji farasi, yaani mashindano kwamba ukiangalia mataifa ya Afrika hayajawekeza zaidi kwa yale mashindano na ndio unakuta kuna kwamba Afrika inategemea sana mashindano ya riadha, na ndio wale wanapata kuna kwamba kuna kina Akani Simbine ambao tuliona katika mbio za mita mia moja japo waweza kufurukuta eh. Kwa hiyo niseme kwamba eh, ni vizuri sana ama ni jambo zuri kuona kwamba mataifa ya Afrika yanawekeza zaidi katika katika michezo hii, na vile vile pia kuweza kulea pia vipaji vingi zaidi ili kuona kwamba panga kutegemea riadha, angalau pia tukipata pata kwa horse riding na maondeshaji wa farasi tukipata katika ile bofro a uendeshaji uh, wa mitumbwi eh, amba na ambavyo kwamba havina uhusiano na track event, tutakuwa tunafanya vizuri zaidi bila shaka. Na pengine Mwamburi, labda tu nigusia hapo yeah, hapo kwamba tunaweza kuwekeza zaidi kwenye michezo mingine. Na tumeshuhudia sasa Nigeria imeweka eh, historia kwa mara ya kwanza kwa upande wa wanawake kucheza robo fainali hii leo na Marekani eh, kwa upande wa wanawake na hii nafasi ambayo ni ya basketball, tumeziona timu za nchi kama Kenya, Tanzania zikishiriki kwenye basketball. Pengine hao Nigeria hii historia walioweka, ikiwa watashinda au watashindwa, si tatizo, tayari wameshafanya kitu kikubwa. Kinasaidia vipi kwenye michuano ya nchi zetu za Afrika Mashariki kwa michuano hii? Asante. Uh, uh, uh, nafikiri umetaja ume pale Nigeria na kusema kweli ni kwamba inaonyesha Uh, inaonyesha kwamba sasa uh, hivi Afrika inagutuka, ina, ina na nilikuwa nikiangalia mojawapo ya kama nafasi hiyo pia mchezo akomba ametaja, nilikuwa nikiangalia kuna mwanariadha mmoja ambaye E, alibadili uraia kutoka Nigeria, nafikiri ni kwenda Marekani e, kwa, na akapata mirali yake ya kwanza kabisa, nishani ya fedha, kama nakumbuka vizuri, katika mashindano. Kifupi tunaweza taja kwamba nashukuru kwa sababu umetaja kuhusiana na Afrika kuweza kuekeza katika mashindano mengine lakini ukiona uh, Nigeria angalau inatamba katika fani hiyo basi inakuonyesha kwamba uh, so sasa hivi tuna tumejitahidi tun, na tuna tunajaribu kuweza kufanya vizuri sana. Nilikuwa nikiangalia basketball pia. Ukiangalia basketball ni uh, kwamba taifa la Sudan uh, Kusini ndio kwamba kwamba lina vipaji vingi sana vya mchezo wa basketball na ukiangalia katika mashindano ya NBA utapata kuona kwamba kuna wale baadhi ya wa, wachezaji wa kutoka Sudan Kusini ambao wamejiria uh, kwamba wanacheza katika ligi za NBA bila shaka, bila shaka. Nakushukuru sana Mwamburi yeah. Naomba ushikilie hapo hapo, hayo tutazidi kuyaongea tena zaidi, kwa sababu muda wetu inao unakibia sana, uturuhusu lakini yaweke hayo, tuendelea kufuatilia Olimpiki wiki hii mzima na tutazungumzia hilo. Asante sana, tupate burudani ya muziki. Victoria Kimani akishirikiana na Joshua Baraka, nakwambia My Shine. mtoto so, Victoria Kimani ya msikili zandina, muru, wa msikilizaji na sauti muruati kabisa hiyo. Akishirikiana naye Joshua Baraka eh, na kibao hicho hicho kuambia mkamiti my shine mkamiti shine. Kweli kweli kweli, vijana, ndio mambo hayo unayo yapata ndani ya VOA Express kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa, kutoka hapa studio namba 15 za VOA Swahili, Washington kabisa kabisa. Usikose matangazo haya ya msikilizaji, hata ukiwa uko kwenye daladala weweka sikiliza, ukitoka kwenye bodaboda sikiliza, popote usiache mm -hmm. Tunakupa vitu vizito kutoka hapa DC haswa na sasa basi aya, tunaenda wapi mkamiti sasa, sande, tunaenda tunagusa ndio ulimwengu mzima. Bila shaka ni taarifa ya kusikitisha inahusiana mm -hmm. na, na kifo cha Koni Chiume. Kwa msikilizaji ambaye hajamfahamu ama anamfahamu lakini pengine amemsahau, mm huyu -hmm. ni mwigizaji mkongwe sana kutoka Afrika Kusini ambaye alishamiri na aling'ara katika Black Panther, katika mfululizo ule wa Black Panther Wakanda Forever. Mwanamke huyu amefariki akiwa na umri wa miaka 72 katika hospitali ya Garden City iliyoko mjini Johannesburg nchini Afrika Kusini hapo Agosti 6, yani jana. Familia yake imeomba iachwe katika kipindi hiki kigumu, ipewe faragha, lakini imeeleza kwamba itazidi kutoa taarifa kuhusiana na Koni Chiume kadri siku zinavyoendelea. Na taarifa zake hizi uh, zilitangazwa uh, na familia yake kupitia ukurasa wa Instagram. Familia ikieleza kwamba inasikitika kutangaza kuhusu kifo cha mwigizaji aliyeshinda tuzo ya kimataifa Connie Chiume. Na ifahamike kwamba Connie, uh, alionekana sana katika ulimwengu wa cinematic wa Marvel pia alikuwa mtangazaji wa televisheni ya Afrika Kusini na alijulikana kwa jukumu lake katika filamu ya muziki ya Beyonce ya 2020 katika ile Black is King. Mm -hmm. Koni Chiume Sande ni mzaliwa wa Welcome huko Afrika Kusini na alizaliwa Juni tano mwaka 1952 akiwa mtoto wa tano kati ya watoto tisa katika familia yao, na alisomea masuala ya uuguzi na kuhitimu shahada ya ualimu mwaka 1976 na mwaka uliofuata alipata uzoefu wake jukwani alipohamia Ugiriki na kujiunga na kundi la muziki la solasola sola. Na alianza kuwa nyota mwaka 1989 kutokana na, na jukumu lake katika kipindi maarufu cha televisheni cha Afrika Kusini wakati huo incom edra yondwa. mm -hmm. kipindi maarufu sana na mm -hmm. Koni pia ameshinda tuzo kadhaa ikiwemo tuzo ya NTVA Avanti kwa mwigizaji bora katika uh, mifululizo ya drama eh, katika ile Soul City mwaka elfu mbili, unaona na tuzo nyingine nyingi amekuja kuzipata baada ya hapo. Na mwaka elfu mbili kumi na nane aling'ara pia alipoigiza kama mining tribe elder um, aitwaye Zawavari katika Black Panther kipengele cha mwaka elfu mbili na ishirini na mbili katika Black Panther Wakanda Forever, ambapo amechukua nafasi ya zuri. Kama utakuwa unakumbuka vyema, katikao katika imetamba sana na mkamiti anakuambia mwenyewe, alipokuwa naitwa mm. eh, kwenda kufanya ile majaribio sasa ya kushiriki hii filamu mm, hakujua kama itakuwa kubwa kiasi hichi, anasema mwenyewe, manake hii filamu imetisha na kutamba. Hmm. Kwele, video, mt, lakini alikwenda tu kama unavyojua, mtu unaitwa bwana kwa nafasi hapa, kuna fursa basi, akasema kavango zake za Kiafrika, akaenda kufanya anavyoweza kufanya, na kweli mambo yakawa mazito, sio alivyotegemea, na amefanya vyema. Basi pia katika kupeleka salamu za kifo kuhusiana na kifo chake, serikali ya Afrika Kusini pia imetoa tangazo uh, rasmi kuhusu kifo chake kupitia mtandao oh. wa X ambao zamani ulijulikana kama Twitter. Basi ni hayo machache kwa sasa kuhusiana na kifo mwigizaji mkongwe poleni Afrika Kusini, poleni Afrika, apumzike kwa amani. Katika habari za dunia, Marekani imesema hii leo Jumatano kwamba itatoa karibu dola milioni 414 kwa ajili ya misaada ya kibinadamu kwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambako zaidi ya watu milioni 25 wanahitaji misaada hiyo, ikiwa ni takriban robo ya wakazi nchini humo, kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters. Balozi wa Marekani kwenye shirika la kilimo na chakula la Umoja wa Mataifa Jeffrey Prescott amesema kuwa fedha hizo zitakwenda kwa mashirika ya Umoja wa Mataifa yanayotoa misaada ya haraka ya chakula, huduma za afya na lishe bora, makazi, maji na usafi. Wizara ya ulinzi ya Russia imesema Jumatano kwamba imetungua droni nne za Ukraine kwenye anga ya Kursk, siku moja baada ya Russia kusema kuwa ilizima jaribio la mamia ya wanajeshi wa Ukraine kuingia katika mkoa mpakani. Wizara hiyo imesema pia kuwa imeharibu droni tatu kwenye mkoa wa Belgorod, mbili huko Voronezh na nyingine mbili kwenye anga ya Rostov. Gavana wa Belgorod, Vyacheslav Gladkov, kupitia mtandao wa tele. Instagram, amesema kuwa majengo mengi ya makazi yameharibiwa ingawa kuna kifo kilichoripotiwa. Maafisa mkoa wa Russia wa Veronese wameongeza kusema kwamba mashambulizi hayo yameharibu nyumba za makazi pia. Polisi wa Uingereza wanajiandaa kwa maandamano zaidi dhidi ya Uislamu hii leo Jumatano, wakati makundi ya mrengo wa kulia yakiahidi kulenga vituo vya kuomba hifadhi na makampuni ya wahamiaji kote nchini na kuchochea waandamanaji dhidi ya ufashisti wanaopangwa kukabiliana na maandamano Uingereza imekumbwa na wimbi la ghasia ambalo lilizuka mapema wiki iliyopita baada ya wasichana watatu vijana kuuawa wa, kwa shambulizi la kisu kaskazini magharibi mwa nchi, na kupelekea taarifa zisizo sahihi kwenye mitandao ya kijamii zikidai kuwa aliyetekeleza mauaji hayo ni mhamiaji wa Kiislamu. Waziri Mkuu Keir Starmer, mwendesha mashtaka wa zamani, nakabiliwa na mzozo wa kwanza tangu kushinda uchaguzi wa Julai 4 amewaonya waandamanaji kuwa huenda wakabiliwa na vifungo vya muda mrefu jela, wakati akijaribu kuondoa ghasia mbaya zaidi kwa kutokea Uingereza ndani ya miaka 13. Wafanyakazi kwenye kiwanda cha kutengeneza manowari kinachomilikiwa na serikali ya Australia cha ASC Limited hii leo Jumatano wameanza mgomo wa siku nne wakidai nyongeza ya mishahara, hatua inayotishia ukarabati wa manowari za zamani ambazo zinategemewa hadi pale zile zinazotumia nishati ya nyuklia zitakapowasili katika miaka ya elfu mbili na thelathini. Mgomo huo utakaochukua jumla ya saa mia moja ulianza saa sita mchana kwa saa za huko na kujumuisha jumla ya wafanyakazi mia tatu na hamsini kwenye kiwanda hicho kilichopo katika jimbo la kusini mwa Australia, kulingana na umoja Wafanyakazi wa viwanda vya Australia amu kiwanda hicho huwa kina karabati manowari aina ya Collins. Yeah, well, Sasa, si kwenye nyimbo tu unaoona hata katika masuala ya basketball Olympic. Olympic wanafanya vitu, hmm, bila shaka haya. Sasa ni wakati wa mada ya barazani, na mada yetu mkamiti, labda tuakumbusha sikilizaji nasema je, yeah. Unadhani kwa nini uuzaji pombe haramu unaendelea licha ya kupigwa marufuku na serikali? Haya, ah, serikali inapiga marufuku lakini bado watu wanauza tu pombe haramu. Ni nini, nini kinachoendelea jamani? Wengi wametoa maoni yao, wapo hapa, hapa kwenye Facebook, tutawasoma lakini pia tunaye msikilizaji kwenye laini ya simu, labda tumkaribishe kwenye simu alafu tuendelee na maoni ama haswa. so, tuanze naye msikilizaji, karibu, tuambie jina lako, napiga simu kutoka wapi, na tunakaribisha maoni yako Uh, kwa majina wanaongea na Marimor Ramadhani au kipeda ananiita Dumela Ramazani, wa kisha la Ramazani Ramadhani akiisha bande za Kaskese Tanganyika, mkoa uh, wa Katavi, Tanzania. Kwenye mada mi meelewa sana uzaji wa pombe haramu wanaopiga, ijapokuwa serikali ni saa pia maarufuku, mi navyoona kwa mawazo yangu mimi kwamba wanafanya hivyo hiyo, wanafanya hivyo kwa sababu, kwa sababu ambao wanapiga hiyo pombe wana kwa sababu wana uhitaji, ijapokuwa wanazuia na serikali, wenyewe wanapiga. Mi inavyoona kwamba wananchi ambao wanafanya mambo hayo, yaani mojawapo kwamba wamekaidi u, u, wamekaidi nini, ma, mawazo ya, ya serikali au kuzuiwa na serikali hadi wenyewe wana, wanaenda kinyume yaani na serikali manake. Lakini mimi na kwa sha, kwa shauri waachane na mambo kwa sababu serikali, maana ikifanya jambo au ikipiga marufuku jambo fulani ndio kwamba wameshaifanya utafiti na wakaulionea kwamba hii hii jambo halihusiano kabisa pombe. Lakini mi nawashauri waachane na hayo mambo lakini mimi ninavyoona wananchi wanafanya hivyo kwa sababu ya uhitaji wao, na ntaona kama kwa mfano, kama ninavyokaa huku kasekese, navyokaa huku kasekese, wanapika kweli hizo pombe, hawamu sana, wanapika, wanapika. ila imefika hatua hata serikali japokuwa walikuwa wameshazuia wame, wame, lakini wame, wame, wame, wame, wame. serikali haiendelei kwa kufanyaje? Kufuatilia sana kiundani zaidi, kwa sababu nikiangalia kuna vilabu vingi sana huku inauza pombe, um, ili gongo asasa gongo. Yani ni hatari sana huu kasegese, wanauza tu, na sio kasegese tu. Kuna nchi na kuna sehemu nyingi tu ambazo wanapiga wana, wana, gongo hizo gongo wana picha lakini mimi naona, naona kama serikali haijakaza sana. Asante sana, sana. Mwalimu wa Ramadhani muda wetu sio mwingi wa kutosha nda, na kushukuru sana Mwalimu wa Ramadhani kwa mchango wako kutoka huko nchini Tanzania eh, lakini muda ndio hivyo au ah, au turuhusu sana, sio turuhusu sana unakimbia au sio mkubwa. Asante basi, tunaweza tukasoma moja mawili matatu yale uliotuandikia diriya sahani, unasema unatokea Lubero Kivu Kaskazini, unasema huko DRC pombe haramu hazijapigwa marufuku na zimekuwa nyingi sana kwa hiyo unaomba serikali kufunga kampeni zote shukrani sana kwake richard kambale hali kadhalika kasim shukrani musai na tunaelekea katika maswala ya teknolojia ambapo mwenzetu bmj muridhi ametuandalia teknolojia katika teknolojia BMG anakumulika huu mkutano mkuu, anasema wa 32 wa umoja wa kimataifa wanaanga IAU, unafanyika kwenye Cape Town, Afrika Kusini, na anasema unaleta pamoja zaidi ya wanasayansi elfu mbili kutoka kote duniani. Sasa mkutano huu anasema unalenga kutathmini maendeleo ya hivi karibuni ya kisayansi katika maeneo mbalimbali kwa kutilia mkazo ushiriki wa vijana wa kiafrika katika somo la astronomia. BMJ kazungumza na mchambuzi wa masuala ya teknolojia Boni Ruta kutoka kule Tanzania ambaye anahudhuria kongamano hilo na kwanza kutaka kujua umuhimu wa vijana kwenye hilo kongamano. Ni kongamano lenye dhima inayosema kwamba It's time for Africa, maana yake ni kwamba ni muda sasa, au ni wakati wa Afrika na yenyewe kuwa na wanaanga wake wanajimu wake. Kwa hiyo ni kongamano zuri lenye mustakabali wa kuiendeleza Afrika katika mambo ya anga, na ukizingatiwa kwamba ni kongamano ambalo halijawahi kufanyika Afrika, ni mara ya kwanza ndani ya miaka mia moja. Kwa hiyo wanaanga wanajimu wengi wamejumuika, mimi kama Mtanzania mmojawapo, pamoja na Watanzania wengine kutoka Afrika Mashariki, Kenya, Uganda, Rwanda, Burundi na sehemu mbalimbali za Afrika, sote tumekutana hapa kuweza kuangalia ni mambo gani ambayo ya dunia yanaikumba kwa sasa, kuweza kuongelea aina za sayari ambazo zimevumbuliwa, sayari ambazo inapaswa ziondolewe, kuangalia uwai wa dunia yetu hii tunaitunza kivipi kwa hiyo ni kongamano ambalo lina mambo mengi na unaweza kusema ni ipi nafasi ya vijana wa Afrika kama ulivyotaja hapo kutoka nchi mbalimbali katika kongamano hilo hasa wale wanaosomea sayansi hiyo vijana kama unavyojua ni taifa la leo nguvu kubwa sana ya kisayansi inategemea mawazo ya vijana nguvu mpya kwa hiyo vijana wana nafasi yao hasa vijana wa Afrika. Kwa mfano leo tumekuwa tunatembelea shule mbalimbali mbali za hapa Afrika ya Kusini, tukijaribu kuwahimiza vijana jinsi gani ya wao kuwa wabunifu katika mambo ya anga. Mimi pia binafsi kama mbunifu mvumbuzi wa Kitanzania nimekuwa nikitembelea shule mbalimbali mbali nchini mwangu ni Tanzania. Tumekuwa tunawasiliana pia na umoja wetu wa Afrika Mashariki kuangalia jinsi gani ambavyo na sisi kama Afrika na kwa kuwa umoja huu wa mambo ya anga duniani umetoa nafasi kwa mwaka huu ili kongamano kufanyika Afrika, basi ni jukumu letu sisi pia kutumia nafasi hii. Kwa hiyo nipende kuwakaribisha waafrika wenzangu, watu wote waliopo hapa Afrika ya Kusini, walioko nchi jirani, tuweze kujumuika na kuweza kutumia nafasi hii bila shaka haya umesikia Mkamiti, mambo yalivyokuwa mazito hayo. mm -hmm. Eh, huyo si mwingine, ni Boni Ruta ambaye yuko kule nchini Afrika ya Kusini akitokea ya Tanzania eh, na yeye eh, ni mchambuzi wa masuala ya teknolojia kaimu, na hali kadhalika yeye mwenyewe anasema pia ni mvumuzi ambaye anafanya mambo mbalimbali kama hayo ya kisayansi na kutengeneza vifaa mbalimbali katika masuala ya uvumbuzi. Sasa ha, so. basi Mkamiti, kama unavyosema muda nao hauturuhusu, mambo ni mengi hapa studio, lakini muda ni mdogo sana. Mm -hmm. Kikubwa kinazungumzwa sasa hivi kwenye mitandao nikisema tu haraka haraka kwenye trending ni kwamba LeBron James aliumia pua kwenye mechi yao na Spain, ambapo waliwapiga Spain kwa goli nyingi kwenye basketball ya Olympic. Sasa wanajiuliza je, wameshafanikiwa kusonga mbele, lakini mechi ijayo ataweza kucheza hivi sasa? Basi hilo ndio swala kubwa ambalo linazungumzwa likitanda na Liki na picha yake na timu ya Marekani dream team baada ya kupata ushindi wao kwenye michuano hiyo ya Olympic ya basketball wakipewa nafasi kwamba pengine watakuwa watachukua gold, lakini wanakutana na sabia na Novak nani Djokovic watampita? Huyo hiyo ndio swali nyingine ambayo linaendelea Mkamiti <laughs> kutamba na kuulizwa, lakini basi muda unakimbia, express nakamilisha muda wake. Upande wa pili Aida Isa studio hapa, nimeshirikiana na mwenzangu Mkamiti Kibayasi. Msikilizaji usiondoke, matangazo mengine ya jioni yanakuja na ya kwa undani. Anakuja Mkamiti, tutakuwa naye baadaye, na mimi utakuwa nami pale jioni. Lakini basi ni kwage na vijana wa sudani Kusini, Luis Man Kim Swak Jarot, na mimi nakwambia kwaheri.